Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x-fi prelude ลงโปรแกรมมันแล้วมันไม่ขึ้นหน้า Activate ครับ
    ซื้อ key มาแล้วแต่ลงไม่ได้ซะงั้น

มันไม่ขึ้นหน้านี้เหมือนในรูปครับ
    Last edited by tavichai; 12 Jan 2010, 13:39:52.

Comment

• Win 7 x64 7600 ใช้ Driver ตัวไหนครับ เพิ่งได้การ์ดมา

Comment

• ได้ละครับ เสียงดีกว่า ZS ตัวเก่า
        Attached Files

Comment

• ต้องขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบปัญหาให้เพื่อนๆ ผมบอกตรงๆว่า ผมไม่มีความรู้วิธีแก้ปัญหาของแต่หล่ะคน บางอย่างอาจแก้ได้ เพราะผมประสบมาเอง ก็ต้องรบกวนเพื่อนๆที่ มีความรู้ช่วยกันต่อไปนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปล. การทำ driver ตัวนี้สำหรับผมมันไม่ได้ดัดแปลงอะไรเลย วิธีง่ายๆ เอาโฟร์เดอร์ไดร์เวอร์ที่ถอด DTS ของ 046A ไปใ่ส่แทน ไดร์เดิมของ ดาเนียล เค น่าจะเป็นไดร์แท้ๆ ส่วน app ตัวอื่นๆ ก็เอาไว้เหมือนเดิม เพื่อจะได้ใช่ app ตัวอื่นๆของ ดาเนียล เค จุดประสงค์ของ ดาเนียล เค คือ ทำให้ซาวด์การ์ดใช่ app ตัวอื่นได้แต่ไม่ได้ ถอด DTS ผมก็แค่ ทำให้มันทั้งถอด DTS กับใช่ app ได้ครับ ถ้าพอเขาใจ ท่านสามารถไปประยุกต์ทำเองได้ ถ้าอยากใช่กับ การ์ดอื่นๆ แค่ถหาไดร์เวอร์หลักที่ท่านต้องการมาแทน ไดร์เวอร์ของผม ทั้งหมดนี้ลองสังเกตุใน โฟร์เดอร์ support pack ดูครับ แล้วจะเข้าใจ

Comment

• มือใหม่มาศึกษา ซาวกาดตัวแลกของชีวิต ไม่รู้เสียงจะเป็นไง x-f music
            ขอลอง driver ตัวนี้เลยแล้วกัน หวังว่าคงจะดี ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by wining_10 View Post
              ผมขอถามคับว่า ผมลองลง Driver support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.) for x-fi แล้วคับ ผมใช้ X-Fi Xtreme Music sb0460 ครับ ผมลบ Driver เก่าออกแล้วลงใหม่ ก็ไม่ติดขัดอะไรคับ แต่มันได้แค่นี้คับ ตรง Audio Control Panel ก็ไม่เห็นมี Decoder ที่จะเปิดใช้ DTS กับ DD เลยคับ...
              ช่วยผมทีคับ....
              ช่วย ด้วยคับผมเป็นเหมือนท่านนี้ มือใหม่จริงๆ

Comment

• ไม่สามารถใช้ CMss-3D ใน WIN7 64 ได้นะตรับ

เปิดฟังเพลงแล้วอยากให้เสียงมันยังคงออกแค่ลำโพงคู่หน้า อยากให้ออกลำโพงทุกตัวนะครับ

ผมใช้กับ WinXP ไม่มีปัญหา เสียงออกทุกลำโพง

Comment

• เห็นกระทู้นี่แล้วคิดถึง X-MUSIC ที่ปล่อยไปเลย..แต่พอใจแล้วละตอนนี้

Comment

• 5.1vxกากๆอยากเทพมังอะครับ

Comment

• Originally posted by a632282 View Post
                      ช่วย ด้วยคับผมเป็นเหมือนท่านนี้ มือใหม่จริงๆ
                      ตัว music หา support pack ของ ดาเนียล k ตัวเดิมๆเลยครับ เพราะมันถอด DTS DD ได้อยู่แล้วไม่ต้องแปลง ไดร์เวอร์

ไม่รู้ยังโหลดได้เปล่า http://forums.creative.com/t5/Sound-...009/m-p/527485
                      Last edited by UnderoatZ; 22 Feb 2010, 15:59:57.

Comment

• อย่างนี้ต้องลองดูมั่ง

Comment

• ขอบคุณครับเสียงแน่นดีกว่าเดิมได้ใจมากเลย

Comment

• ปักหมุด

Comment

• Originally posted by zidney View Post
                              ไม่สามารถใช้ CMss-3D ใน WIN7 64 ได้นะตรับ

เปิดฟังเพลงแล้วอยากให้เสียงมันยังคงออกแค่ลำโพงคู่หน้า อยากให้ออกลำโพงทุกตัวนะครับ

ผมใช้กับ WinXP ไม่มีปัญหา เสียงออกทุกลำโพง
                              เหมียนกัลเลย 7x64 7600 ฟังเพลง เซ็งเป็ด

Comment

• SB Audigy Series Support Pack 3.7 download
                                Supports any model of the following Sound Blaster cards (based on Emu10kx DSP):
                                - Audigy
                                - Audigy 2
                                - Audigy 2 ZS
                                - Audigy 4
                                support window xp 32 bit
                                Last edited by kobain07; 20 Jul 2010, 19:14:18.

Comment

Working...
                                X