Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณ มากๆ ครับ หามาตั้งนาน ปลดได้หมดละครับ ลง 7100 x64 เท่าที่ลองไม่ได้ครับ win7 7201 x64 ใช้ได้ดีครับ

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
      Creative X-FI Xtremegamer FatalitySB046A
      ใช้ Driver ที่ท่านให้ ปลดล็อค ผ่าน os Win7 ได้ครบ ใช่ป่ะครับ

อ่านแล้วมัน งง ๆ พอดี มะค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลย หุหุ ^o^

ของผมเป็น X-FI Xtremegamer เฉยๆหน่ะครับ และใช้ Windows 7 32 bit RTM เปิดได้ครบครับผม ยกเว้น logo DTS ตอนเล่นหนังจะไม่ขึ้นที่มุมขวาล่าง เพราะไม่ได้จ่ายเงินซื้่อหรือหาตัว crack มาหน่ะครับ

แต่การใช้งาน DTS และ Dobby ได้ไม่มีปัญหา อย่างทดลองกับแผ่น LOR ภาค 3 เปิด DTS ผ่าน SPDIF ก็มีเสียงออกปกติดี

Comment

ตกลงมันดีกว่าตัวที่ท่าน jojoro แถมมากับการ์ดตรงที่สามารถจะถอด DTS DD ได้ และสามารถใช่งาน THX setup และ app ตัวอื่นๆที่จำเป็นได้ ช่ายมะครับ

Comment

ไม่มีใครตอบผมเลยครับ

X Fi Titanium มันลงไม่ได้ ใช้ Windows 7 64bit 7600

มันลงไม่ได้ เฮ้อออ รอคำตอบมาเป็นเดือนแล้วครับ รบกวนเจ้าของกระทู้ช่วยผมทีครับ

Comment

ของผมยังเป็นแบบนี้อยู่ X-fi elite pro จนผมขี้เกียจลง เลยใช้แบบเดิมๆนี่ อยากได้ DTS doby ทำทีไรจอฟ้าทุกที
            เด่วครั้งนี้จะลองอีกที เพราะไม่รุ้จักเข็ด ลงวิดโด้ใหม่อีกรอบนี่กรู T_T

ประกันภัยรถยนต์ จดโดเมน

ว้าววว มาสรุปผลผ่านครับไดร์เวอร์ตัวนี้แจ่มมากมายครับสำหรับ X-flie elite pro
            ผมลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออกปกติ Add/remove ของวิดโด้เลย แล้วมันให้รีสตาร์ทก็ รีซะ
            เปิดมากดลงโปรแกรม YES next next ok ok ลูกเดียว รีสตาร์ท อีกแล้ว โอ้ววว แจ่มเป็ด
            มีเสียงด้วยฮาๆ เริ่มมีแวว ผมก็เลยเซตทุกอย่างให้ลงตัว ลองเปิดเพลงก็โอเค
            Test chanel 7.1 ผ่าน
            ทดสอบ Dts & doby ก็ผ่านอีกคือกัน
            แถมโล้โก้ เยอะขึ้น หล่อขึ้นนิสหน่อยว่างั้นเถอะ
            วิธีทำโลโก้ของ Elite Pro C:\Program Files\Creative\Console Launcher\Theme\Entertainment เปลี่ยนชื่อ Sprite_2TechLogo02.bmp
            ให้ใส่ _ ข้างหน้า จะได้เป็น _Sprite_2TechLogo02.bmp
            ใส่ _ คือให้แสดงโลโก้ในคอนโซล
            ขอบคุณเพื่อนๆมากใช้มาเป็นปีพึ่งลงง่ายๆ ก็ครั้งนี้แหละ

แต่ให้การ์ดถอดระหัสเสียงแล้วไม่ค่อยจะแตกต่างเท่าไหร่เลยนะผมว่า ฟังไม่ออก T_T หรือผมหูไม่ทองพอ ช่างเถอะแค่มันเพราะก็พอละ อิอิ

Last edited by TheFirst; 26 Aug 2009, 14:14:18.

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
              Creative X-FI Xtremegamer FatalitySB046A
              ใช้ Driver ที่ท่านให้ ปลดล็อค ผ่าน os Win7 ได้ครบ ใช่ป่ะครับ

อ่านแล้วมัน งง ๆ พอดี มะค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลย หุหุ ^o^
              os win7 ลองดูที่หน้าแรกนะครับว่าตัวไหนที่ผม หรือเพื่อนในนี้ลองแล้วว่าใช่งานได้

Originally posted by pongmalai View Post
              ขอบคุณ มากๆ ครับ หามาตั้งนาน ปลดได้หมดละครับ ลง 7100 x64 เท่าที่ลองไม่ได้ครับ win7 7201 x64 ใช้ได้ดีครับ
              นับเป็นเรื่องดีครับ 64bit ปล๊ดได้หลายตัวหล่ะ

Originally posted by digimontamer View Post
              ของผมเป็น X-FI Xtremegamer เฉยๆหน่ะครับ และใช้ Windows 7 32 bit RTM เปิดได้ครบครับผม ยกเว้น logo DTS ตอนเล่นหนังจะไม่ขึ้นที่มุมขวาล่าง เพราะไม่ได้จ่ายเงินซื้่อหรือหาตัว crack มาหน่ะครับ

แต่การใช้งาน DTS และ Dobby ได้ไม่มีปัญหา อย่างทดลองกับแผ่น LOR ภาค 3 เปิด DTS ผ่าน SPDIF ก็มีเสียงออกปกติดี
              โลโก้ มันก็แค่โก้ๆ ครับ อิอิ

Originally posted by armo View Post
              ตกลงมันดีกว่าตัวที่ท่าน jojoro แถมมากับการ์ดตรงที่สามารถจะถอด DTS DD ได้ และสามารถใช่งาน THX setup และ app ตัวอื่นๆที่จำเป็นได้ ช่ายมะครับ
              ผมเอาของท่าน jojoro มาทำหล่ะครับ แต่เพิ่ม app เข้าไป
              Originally posted by EXOSPECTRE View Post
              ไม่มีใครตอบผมเลยครับ

X Fi Titanium มันลงไม่ได้ ใช้ Windows 7 64bit 7600

มันลงไม่ได้ เฮ้อออ รอคำตอบมาเป็นเดือนแล้วครับ รบกวนเจ้าของกระทู้ช่วยผมทีครับ
              อย่างที่ผมแจ้งไว้ในหน้าแรกนะครับ ว่าไดร์เวอร์ตัวนี้ผมแก้เพื่อใช่กับ 046A แต่บังเอิญมันใช่กับการ์ดตัวอื่นๆ ตามที่เพื่อนๆในนี้ลองได้ แต่ผมไม่ทราบว่ามันใช่กับตัวไหนได้บ้างครับ ต้องขออภัย

แต่!! ถ้าท่านหาไดร์เวอร์เพียวที่ปล๊ดล๊อก DTS DD บนการ์ดท่านได้ ผมมีวิธีจะเพิ่ม app ต่างๆ เพื่อใช่กับ ไดร์เวอร์ที่ท่านหามาได้ครับ

Originally posted by TheFirst View Post
              ของผมยังเป็นแบบนี้อยู่ X-fi elite pro จนผมขี้เกียจลง เลยใช้แบบเดิมๆนี่ อยากได้ DTS doby ทำทีไรจอฟ้าทุกที
              เด่วครั้งนี้จะลองอีกที เพราะไม่รุ้จักเข็ด ลงวิดโด้ใหม่อีกรอบนี่กรู T_T

ประกันภัยรถยนต์ จดโดเมน

ว้าววว มาสรุปผลผ่านครับไดร์เวอร์ตัวนี้แจ่มมากมายครับสำหรับ X-flie elite pro
              ผมลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออกปกติ Add/remove ของวิดโด้เลย แล้วมันให้รีสตาร์ทก็ รีซะ
              เปิดมากดลงโปรแกรม YES next next ok ok ลูกเดียว รีสตาร์ท อีกแล้ว โอ้ววว แจ่มเป็ด
              มีเสียงด้วยฮาๆ เริ่มมีแวว ผมก็เลยเซตทุกอย่างให้ลงตัว ลองเปิดเพลงก็โอเค
              Test chanel 7.1 ผ่าน
              ทดสอบ Dts & doby ก็ผ่านอีกคือกัน
              แถมโล้โก้ เยอะขึ้น หล่อขึ้นนิสหน่อยว่างั้นเถอะ
              วิธีทำโลโก้ของ Elite Pro C:\Program Files\Creative\Console Launcher\Theme\Entertainment เปลี่ยนชื่อ Sprite_2TechLogo02.bmp
              ให้ใส่ _ ข้างหน้า จะได้เป็น _Sprite_2TechLogo02.bmp
              ใส่ _ คือให้แสดงโลโก้ในคอนโซล
              ขอบคุณเพื่อนๆมากใช้มาเป็นปีพึ่งลงง่ายๆ ก็ครั้งนี้แหละ

แต่ให้การ์ดถอดระหัสเสียงแล้วไม่ค่อยจะแตกต่างเท่าไหร่เลยนะผมว่า ฟังไม่ออก T_T หรือผมหูไม่ทองพอ ช่างเถอะแค่มันเพราะก็พอละ อิอิ

ได้รายนามการ์ดเพิ่มหล่ะ ไปๆมาๆ มันก็ใช่กับการ์ดได้หลายรุ่นเหมือนกันนะนี้ ฟลุ๊คจริงๆ

Comment

แต่ผมมีปัญหาอีกแล้ว คือ เวลาใช้การควบคุมผ่านรีโมท หรือ คอนโซลข้างนอกมันไม่โชว์แถบเสียงเวลาลด หรือ เพิ่ม
                ปกติมันต้องบอกว่าระดับเสียงเท่าไหร่ที่ มุมขวาล่างอะ ต้องไป set ค่าที่ตรงไหนหลอครับเพื่อให้มันโชว์

Comment

Win7 ปลดล็อคได้ดีครับ ^o^ เสียงใสมาก THx ครับ

Comment

.

Comment

ผมขอถามคับว่า ผมลองลง Driver support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.) for x-fi แล้วคับ ผมใช้ X-Fi Xtreme Music sb0460 ครับ ผมลบ Driver เก่าออกแล้วลงใหม่ ก็ไม่ติดขัดอะไรคับ แต่มันได้แค่นี้คับ ตรง Audio Control Panel ก็ไม่เห็นมี Decoder ที่จะเปิดใช้ DTS กับ DD เลยคับ...
                      ช่วยผมทีคับ....

Comment

ตามปกติมัน music unlock DD DTS อยู่แล้วนิครับ ลองหาไดร์เวอร์เพียวๆ ของเว็บ creative มาลงทัีบอีกทีครับ หรือเบื้องต้นลองวิธีที่ผม PM ไปนะครับ

Comment

ผมยังไม่ได้ PM เลยคับ...

Originally posted by UnderoatZ View Post
                          ตามปกติมัน music unlock DD DTS อยู่แล้วนิครับ ลองหาไดร์เวอร์เพียวๆ ของเว็บ creative มาลงทัีบอีกทีครับ หรือเบื้องต้นลองวิธีที่ผม PM ไปนะครับ
                          คือว่าผมยังไม่ได้ ข้อความใน PM เลยคับ...
                          ช่วย PM มาให้ผมอีกทีนะคับ...ขอบคุณมาก...

Comment

แบบนี้เลยคับ

ของผมเป็นแบบคุณคนที่ตั้งกระทู้นี้เลยคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=493828

Comment

ลองใช่ cclener ลบก่อน แล้วหา driver sweeper มาลบไดร์เวอร์อีกครั้งครับ ลองทำใน self mode และใน วินโดว์ แล้วตามลบโฟร์เดอร์ออกให้หมดครับ แล้วลองลงอีกที่ครับ

ถ้าไม่ได้ ลองหาไดร์จากเว็บcreative มาลงทับ สุดท้ายเลยท่าไม่ได้จริงๆ ลงวินโดว์ใหม่ครับ เพราะมีเพื่อนๆคนอื่นใช่ 0460 แล้วลงได้ไม่มีปัญหา น่าจะมาจากการลบ driver ไม่หมดแล้วมันก็เป็นปัญหาที่แก้ไม่ตก บางคนลบได้ บางคนลบเท่าไรก็ยังมีปัญหาครับ อย่างผมตัดใจลงวินโดว์ใหม่มาหลายสิบครั้งแล้วครับ

Comment

แจ่มมากครับ ใช้ WIN 7 7600

แต่ว่าหูยังไม่ทองพอ ยังฟังมั่ว ๆ ไป

ขอบคุณมากนะครับ Driver ลงง่ายมากครับ
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X