Announcement

Collapse
No announcement yet.

(DIY) มาทำแอมพ์ CMOYแบบ hardwire กันเถอะ เสียงดี ทำง่าย ราคาไม่ไม่โดนแอมพ์นอกฟัน!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอมม วิธีทำจงมา

Comment

ท่านnitroboy

ผมเอาใจ่วยอย่างที่สุดในการสอนทีละขั้นตอน ติดตามงานมานานไม่กล้าทำเองสักที

แบบหน้าที่แล้ว ท่านระบุอุปกรณ์ผมชอบมากเลย หุหุ

เอาใจช่วยจ้า เพราะอยากทำเป็นบ้างจะเอามาเป็นDacก่อนเข้าลำโพง จะดีไหม

Comment

Originally posted by nongnong View Post
        ท่านnitroboy

ผมเอาใจ่วยอย่างที่สุดในการสอนทีละขั้นตอน ติดตามงานมานานไม่กล้าทำเองสักที

แบบหน้าที่แล้ว ท่านระบุอุปกรณ์ผมชอบมากเลย หุหุ

เอาใจช่วยจ้า เพราะอยากทำเป็นบ้างจะเอามาเป็นDacก่อนเข้าลำโพง จะดีไหม

DAC มันมีหน้าที่ไว้แปลงสัญญาณดิจิตอล ให้เป็นอนาล๊อกครับ
        ส่วนเจ้าตัวนี้ ถ้านำมากั้น ก่อนเข้าลำโพง มันจะเป็น preamp เฉยๆครับ ไม่ใช่ dac

Comment

รอวิธีทำ+วิธีไปซื้ออุปกรณ์ ^ ^

Comment

สวยงามมากครับ สุดยอดมาก
            รบกวนขอวงจรชาร์จไฟหน่อยครับ มีแบบเต็มแล้วตัดเองไหมครับ 1.5v 3v 5v 9v 12v
            ขอบคุณมากครับ

Comment

โห ตอนนี้จบ ช.3 ผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยอ่ะครับ เพราะตอนเรียน อ. สอนแต่แอมป์หลอด -*-

ว่าแต่ IC นี่ถ้าบ้านนอกอย่างผมจะซื้อสามารถซื้อได้ที่ไหนหรอครับ

Comment

Originally posted by regency View Post
                โห ตอนนี้จบ ช.3 ผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยอ่ะครับ เพราะตอนเรียน อ. สอนแต่แอมป์หลอด -*-

ว่าแต่ IC นี่ถ้าบ้านนอกอย่างผมจะซื้อสามารถซื้อได้ที่ไหนหรอครับ
                ถ้าเป็นพวก 4556 - 5532 หรือเบอร์ทั่วๆไป ที่ NPE ก็มีขายครับ ตัวละไม่กี่บาทครับ

ถ้าเป็นของมีเกรด ยี่ห้อดีๆหน่อย เช่นพวก BB AD ก็จะมีที่ร้าน PPN บ้านหม้อ ร้านมาสเตอร์ก็พอมีครับ แต่น้อยมากๆ ร้าน1st ตรงเคี้ยงหลีพลาซ่า ก็มีเข้ามาเป็นพักๆ (มีคนเคยเจอ ne5532 แบบตัวหนาที่นี่ด้วย)
                หรือที่พันทิพย์ประตูนํ้าร้าน hifimod ก็มีครับ

ส่วนวงจรชาจน์นี่ มีแต่ที่เต็มแล้วไม่ตัดครับ
                แบบที่เต็มและตัดแบบในหนังสือเซมิคอนดัก ก็เหมือนขี่ช้างจับตั้กแตนไป (ใช้อุณหภูมิถ่านที่สูงขึ้นเป็นตัวตัดไฟ)

Comment

พร้อมกันรึยังครับ ^ ^
                  นั่งทำภาพอยู่ แอมพ์เสร็จนานล่ะ

ตัวที่เราจะทำกัน มันจะออกมาหน้าตาเป็นแบบนี้ครับ

ลงกล่องสำเร็จรูปคล้ายๆ ThunderBolt สวยมีสกุลเหมือนแอมพ์นอกบ้างใหม?

นั่งเทสมาหลายวันแล้วจ้า

Comment

เอ้า หลอกให้เหนียวแล้วจากไป T_T

Comment

คนไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก..

Comment

รอวิธีทำกันต่อไป - -*

Comment

ทำภาพอยู่จ้าาาา เขียนตัวหนังสือ ให้ดูออก และทำตามกันง่ายๆครับ

แต่ติดที่ ไม่ถนัดโฟโต้ช๊อปนี่ล่ะ เลยช้าาา T_T

Comment

จะลองทำตรงมันสวยนี่แหละอิอิ
                            ทำ gc. เสร็จตั้งนานยังเป็นกระสืออยู่ ดีว่าเป็นกระสือเสียงดี

ขอบคุณครับ จะรอชม step by step นะครับ

Comment

แก้ไขรวมเนื้อหา
                              Last edited by nitroboy; 5 Oct 2013, 23:16:55.

Comment

แก้ไขรวมเนื้อหา
                                Last edited by nitroboy; 5 Oct 2013, 23:17:06.

Comment

Working...
                                X