Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harman Kordon Sound Stick II ปะทะ KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 215452 View Post
    แล้วถ้าเป็น Bose Companion 2 Series II ตัวนี้เสียงเป็นไงครับ เห็นราคาไม่แพงเท่าไรพอรับได้
    ลำโพงมันเล็กไม่เหมาะเปิดทิ้งไว้แล้วเดินไปมาครับ ถ้าเอามาใช้ตอนหน้าคอมก็เหลือๆครับ
    แต่ใช้กะ 2702 ส่วนตัวผมเสียงเบสมันแตก 5555 ไม่รู้ว่าผมเป็นคนเดียวไหม

ผมว่า กลั้นใจเก็บเงิน ไปลำโพงบ้านทีเดียวเลยดีกว่า

Comment

Originally posted by 215452 View Post
      เห็นกระทู้เก่า ๆ บอกว่า Harman Kordon Sound Stick II ที่ขายในไทยคุณภาพต่ำกว่านอก เน้นขายดีไซต์ เสียงก็งั้น ๆ ให้มองหาตัวอื่นดีกว่า แป่วววว bose ราคาก็ใช่เล่นเครียดเลย...
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=238221
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=245324
      ใครมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ งบ 10,000 บาท
      ตามมายืนยันอีกครับว่าของขายที่เมืองนอก ต่างจากไทยจริงๆ เพราะซื้อมา 3 ตัว

KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX ยาวๆไปเลยครับ งบ 10000 เสียงเบสเยอะอยู่แล้ว แต่มีความนุ่มนวลสุขุมแฝงมาตามลำโพงสไตล์เมืองผู้ดีติดมานิดๆ ตอนเล่นก็ปรับเบสลงก็อร่อยขึ้นเยอะ
      ฟังเพลงสบายๆได้อยู่แล้ว ฟังนานๆลื่นนุ่ม ไม่ออกแนวเทคโนเหมือน BOSE ซึ่งใสยังกับกระจก

ปล.งบขนาดนี้ไปฟัง BOSE C3 เปรียบเทียบก็ได้ครับ ว่าชอบอันไหน
      Last edited by คิม; 5 Mar 2009, 11:10:26.

Comment

Klipsch มันลำโพงอเมริกาไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post
          Klipsch มันลำโพงอเมริกาไม่ใช่เหรอครับ
          ใช่ครับ แต่ฟังแล้วไปทางนั้นซะมากกว่า พูดถึงชุดลำโพงคอมนะครับ ไม่ได้พูดถึงชุดบ้านจะออกแนวตามถิ่นบ้านของเค้าเอง

Comment

Originally posted by leahlover View Post
            ลำโพงมันเล็กไม่เหมาะเปิดทิ้งไว้แล้วเดินไปมาครับ ถ้าเอามาใช้ตอนหน้าคอมก็เหลือๆครับ
            แต่ใช้กะ 2702 ส่วนตัวผมเสียงเบสมันแตก 5555 ไม่รู้ว่าผมเป็นคนเดียวไหม
            ผมว่า กลั้นใจเก็บเงิน ไปลำโพงบ้านทีเดียวเลยดีกว่า
            ตามมายืนยันอีกครับว่าของขายที่เมืองนอก ต่างจากไทยจริงๆ เพราะซื้อมา 3 ตัว
            KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX ยาวๆไปเลยครับ งบ 10000 เสียงเบสเยอะอยู่แล้ว แต่มีความนุ่มนวลสุขุมแฝงมาตามลำโพงสไตล์เมืองผู้ดีติดมานิดๆ ตอนเล่นก็ปรับเบสลงก็อร่อยขึ้นเยอะ
            ฟังเพลงสบายๆได้อยู่แล้ว ฟังนานๆลื่นนุ่ม ไม่ออกแนวเทคโนเหมือน BOSE ซึ่งใสยังกับกระจก
            ปล.งบขนาดนี้ไปฟัง BOSE C3 เปรียบเทียบก็ได้ครับ ว่าชอบอันไหน
            ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดี ๆ

Comment

KLIPSCH GMX นี่เสียงเป็นไงครับเห็นราคาเกือบหมื่นพอดี

Comment

พวกอินทิเกต+ลำโพง(ราคาประมาณ20kรวมค่าสายแล้ว)นี่ ถ้าเราซื่อมาแล้วฟังแต่พวกไฟล์mp3นี่เสียงมันจะดีกว่าพวกลำโพงคอม+ซาวด์การ์ดรึเปล่าครับ

Comment

ถ้า mp3 128kbps ก็อย่าลงทุนเลยครับ เสียดายตังค์
                  คือถามว่าดีกว่ามั้ย ดีกว่าอยู่ละ เพียงแต่แค่มันใช้ไม่คุ้มศักยภาพเงินสองหมื่นอ่ะครับ
                  แต่ถ้าเป็น 320kbps/VBR V0 ก็แล้วแต่งบประมาณจะอำนวยเลยครับ ลุยเลย

อินทีเกรต + ลำโพงหิ้ง ก็ต้องมีตัวแปลงสัญญาณนะครับไม่ใช่ไม่มี
                  จะใช้ sound card หรือ standalone DAC ก็แล้วแต่เลยครับ

Comment

Originally posted by exFictitiouZ View Post
                    ถ้า mp3 128kbps ก็อย่าลงทุนเลยครับ เสียดายตังค์
                    คือถามว่าดีกว่ามั้ย ดีกว่าอยู่ละ เพียงแต่แค่มันใช้ไม่คุ้มศักยภาพเงินสองหมื่นอ่ะครับ
                    แต่ถ้าเป็น 320kbps/VBR V0 ก็แล้วแต่งบประมาณจะอำนวยเลยครับ ลุยเลย

อินทีเกรต + ลำโพงหิ้ง ก็ต้องมีตัวแปลงสัญญาณนะครับไม่ใช่ไม่มี
                    จะใช้ sound card หรือ standalone DAC ก็แล้วแต่เลยครับ
                    นึกว่าอินทิเกตมันมีdacในตัว-*-

Comment

integrate ไม่มี dac คับ
                      ถ้าอยากได้พวก ถอดในตัวก็ AVR ครับ
                      เล่นรุ่นสูงหน่อย dac อาจจะสู้ได้บ้าง

Comment

ด๊อกเตอร์เซมเบ้ขอบอกว่า DAC ในตัว AVR รุ่นเล็กๆหมื่นต้นๆ จนถึงรุ่นกลางๆราว 3 หมื่น อย่าได้ไปคาดหวังคุณภาพมากมายนัก เนื่อกจากเป็น IC DAC เอนกประสงค์ เท่าที่สังเกตุจากประสบการณ์อันน้อยนิดพบวา หลายๆยี่ห้อ หลายๆตัวใช้ Chip Yamaha คุณภาพแบบเป็ดๆ ทำได้หลายอย่างแต่ไม่ค่อยเก่งซักอย่าง ใครที่คาดหวังหรือจะเอา AVR มาฟังเพลงเป็นหลักนี่ "ใช้มีดไม่ค่อยถูกเล่มเท่าไหร่" ก็เค๊าออกแบบมาให้ดูหนัง ดันจาเอาไปฟังเพลง ฮ่วย!!!!!

อินทีเกรตแอมป์+ซีดีเพลย์เยอร์ในมูลค่าเดียวกันให้ความราบเรียบต่อเนื่องและเสียงที่ปราณีต มีรายละเอียดครบถ้วนกว่ามากจ้าาาาา

Comment

แต่มันประหยัดหนิคับ
                          ให้ซื้อ integrate อีกตัว ก็กระอักละ
                          ไม่ก็ไปหา dac แยกแล้วต่อเข้าภาคขยายของ avr ก็น่าจะพอไปได้นะคับ
                          Last edited by vrthestar; 6 Mar 2009, 10:10:22.

Comment

แมงกะพรุน ลำโพง colorจัด ทำมาเปิดๆฟังเบา ที่เงียบๆ ได้เบสนุ่มลึก satฟังเรียบๆคมๆ แห้งนิด พอเปิดดัง เอาไปขว้างทิ้งได้เลย Satห้าว ห้วน แสบหู ดอกซับขับไม่ไหว

KLIPSCH มันทำมาฟังดังๆ ฟังค่อยๆไม่ดีเท่าไหร่ เสียงมันแนวฝรั่ง คมชัดแน่น อย่าไปหวังความหวานใสหยดย้อย

คุ้มค่า KLIPSCH น่าคุ้มกว่านะผมว่า

คุณภาพเสียง(ไม่ใช่ความเพราะนะ) ผมว่ามันก็ดีทั้ง 2 นะ แต่ต้องเปิดให้ถูกงาน เอา SSII ไปเปิด party กลางแจ้ง มันก็ไม่ได้

สำคัญที่สุด ส่วนตัว ผมว่าลำโพง american แนวเสียงจะไปทางเดียวกันหมด คือ คม ชัด แน่น นิ่ง

อธิบายยังไงดี เช่น ปลายแหลมมันไม่พริ้ว ไม่ฟุ้ง เน้นคมชัด พุ่งปะทะชัดเจน

ลำโพงฝรั่ง(เท่าที่ส่วนตัวผมรู้จัก)มี boston อ่ะ ที่นุ่มกว่าเพื่อน เสียงไม่เน้นคมชัด นอกนั้น JBL Harman อะไรต่างๆนานา ไปทาง คม ชัก แน่นหมด ลำโพงพวกนี้ ฟังเพลงเร็ว rock ดี มีจุดอ่อน ความหวานใส พริ้ว ฟุ้ง มันจะด้อย

ส่วนพวกหวานหยดย้อย(บางคนใส่ แอมป์หลอดเข้าไปอีก หวานใสขั้นเทพ) เอาไปฟังเพลง rock เครื่องดนตรีน้อยชิ้น เล่นหนักๆ ตายหมด

Comment

จะโดนด่าป่าววะ พูดไม่ตรงประเด็นเป๊ะๆ พูดแบบแสดงความเห็นเฉยๆ มักจะโดนด่า

แต่ก่อน โดนบ่อยๆ แต่ก็ ช่างเหอะ

Comment

Originally posted by oddy View Post
                                จะโดนด่าป่าววะ พูดไม่ตรงประเด็นเป๊ะๆ พูดแบบแสดงความเห็นเฉยๆ มักจะโดนด่า

แต่ก่อน โดนบ่อยๆ แต่ก็ ช่างเหอะ
                                BOSE C3 กับ C5 หน่อยดิท่าน จัดให้หน่อย

Comment

Working...
                                X