Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harman Kordon Sound Stick II ปะทะ KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

GMX 2.1 ก้ได้ เด่นเพลงนี่

Comment

อยากให้มาฟังดีกว่า ถ้ามาฟังได้ บางทีอาจจะถูกใจก็ได้ สิบปากว่าไม่เท่าหูเราฟัง เอิ๊กๆ

Comment

http://www.jbl.com/home/products/pro...=ENCOUNTER/230

นี่ครับหน้าตา

ราคาร้านมั่นคงขาย 7800
        ไฮไฟมาร์เกตประมาณ 4พันกว่า
        Last edited by papababa; 4 Mar 2009, 21:41:22.

Comment

Encounter4พันกว่าถูกมากกับเสียงที่ได้

Comment

Originally posted by ultraline View Post
            อยากให้มาฟังดีกว่า ถ้ามาฟังได้ บางทีอาจจะถูกใจก็ได้ สิบปากว่าไม่เท่าหูเราฟัง เอิ๊กๆ
            ตัวจริงมาเลย อิอิ

http://www.jbl.com/home/products/pro...=ENCOUNTER/230
            นี่ครับหน้าตา
            ราคาร้านมั่นคงขาย 7800
            ไฮไฟมาร์เกตประมาณ 4พันกว่า
            ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

Encounter4พันกว่าถูกมากกับเสียงที่ได้
            หาได้แถวไหนครับ ราคานี้ชักสนใจแล้วครับ
            Last edited by 215452; 4 Mar 2009, 22:33:58.

Comment

MX 5021 ตัวนี้ผมว่าฟังเพลงช้าเหมาะสุดแล้ว แต่คุณขายไปแล้ว แนะนำไม่ถูกเลย

ขายไปทำไมหรอครับ ไม่ชอบอะไรในตัวมันจะได้เป็นข้อมูล

Comment

Klipschตัดทิ้งเลยถ้าจะฟังsoftลำโพงเน้นเพลงแนวตึ้ดๆ
                ลองjblกับBOSEไล่ซื้อทีละตัวจากถูกไปแพงเผื่อไม่ถูกใจ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                  MX 5021 ตัวนี้ผมว่าฟังเพลงช้าเหมาะสุดแล้ว แต่คุณขายไปแล้ว แนะนำไม่ถูกเลย
                  ขายไปทำไมหรอครับ ไม่ชอบอะไรในตัวมันจะได้เป็นข้อมูล
                  ตอนแรกที่ขาย MX 5021 เพราะกะว่าจะไปลองลำโพงบ้านนะครับ ไป ๆ มา ๆ งบไม่พอซักทีก็เลยต้องหันกลับมาซบอกลำโพงคอมเหมือนเดิม และตอนนี้ที่ไม่เลือก MX 5021 เพราะเคยผ่านหูมาแล้ว ก็เลยอยากจะลองตัวอื่นดูบ้าง เพื่อเป็นข้อเปรียบเทียบนะครับ...
                  **ช่วยแนะนำหน่อยครับ อย่างน้อยก็ขอให้สู้ 5021 ได้ละกัน** ขอบคุณครับ

Comment

Encounter ฟังเพลงดีอ่ะนะ รับรอง . . เคยใช้อยู่
                    เบสนุ่มดี แต่มาใหม่ๆ แหลมสดไปหน่อย
                    ต้องฟังไปนานๆๆ ๆ สงสัยชิน

Comment

ไปลองฟัง Edifier S330d ก่อน

Comment

วันนี้ไปเดินชอปเสื้อผ้าที่สยามเซ็น
                        เข้าไปร้านนึงเจอ Sound Sticks II เปิดเพลง ทุกสิ่ง ของ พรู อยู่
                        impression เพียงไม่กี่นาที ประมาณนี้
                        เสียงนุ่มละมุน เนิบช้า หวาน และไม่บาด จนบางคนอาจฟังว่าขาดพลังไปบ้าง ได้ (แต่ผมชอบนะ เพราะเป็นแนวเสียงที่ผมชอบอยู่แล้ว)
                        แต่ก็บอกอะไรไม่ได้ เพราะไม่รู้ว่าเปิดจาก Vampire 128kbps via KMixer thru On-board หรือเปล่า
                        (ซึ่งก็เป็นได้สูง และถ้าเป็นอย่างนั้นก็บอกอะไรไม่ได้ซักอย่าง)
                        เอาเป็นว่า ลองฟังเอง เชื่อหูตัวเอง ดีที่สุดครับ

Comment

Sound Sticks II ออกแนบใสมากครับ ผมชอบมากเลยอะ เลยซื้อมา เพราะได้ไปฟังของ อาจารย์ แล้วติดใจ 2-3 วันก็สอยเลย ใสได้ใจผมมากครับ นุ่มๆ สบายๆ

สำหรับผม พอใจครับกับราคา 8000 ประกัน 2 ปี

Comment

Originally posted by 215452 View Post
                            ตอนแรกที่ขาย MX 5021 เพราะกะว่าจะไปลองลำโพงบ้านนะครับ ไป ๆ มา ๆ งบไม่พอซักทีก็เลยต้องหันกลับมาซบอกลำโพงคอมเหมือนเดิม และตอนนี้ที่ไม่เลือก MX 5021 เพราะเคยผ่านหูมาแล้ว ก็เลยอยากจะลองตัวอื่นดูบ้าง เพื่อเป็นข้อเปรียบเทียบนะครับ...
                            **ช่วยแนะนำหน่อยครับ อย่างน้อยก็ขอให้สู้ 5021 ได้ละกัน** ขอบคุณครับ
                            เอิ้กๆ ระวังไม่ต่างกันมากนะครับ

เพราะผมว่า 5021 มันให้เสียงใกล้เคียงลำโพงบ้านละ 55555

Comment

Edifier E3350 ตัวนี้เลยหวานเหมาะกะฟังเพลงสบายๆ ไม่เน้นเบส

แต่ต้องฟังเพลงอย่างเดียวนะ ดูหนังเล่นเกมคงไม่ค่อยเหมาะ

Comment

แล้วถ้าเป็น Bose Companion 2 Series II ตัวนี้เสียงเป็นไงครับ เห็นราคาไม่แพงเท่าไรพอรับได้

Comment

Working...
                                X