Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเก่าๆๆมารบกวนเทพอีกละ spdif

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by battlecruiser View Post
    รูปแรก ตรง internal filter ให้เอา ac3 dts ออก
    ขอบคุณครับ เด๋วผมลองได้อีกทีตอนเย็น - - ขอบคุณครับ ได้ผล ยังงัย จะมารายงาน

Comment

ขอแทรกแชร์ ปัญหาด้วยนิดนึงครับ ผมใช้ Audigy 4 Pro ต่อด้วยสาย Optical ดูหนัง Hidef ด้วยโปรแกรม KMPlayer ฟังดูรู้สึกว่าเสียงกลางไม่ออกเลยครับ เสียงคนพูดในหนังนี้ไม่ได้ยินเลยครับ ไม่ทราบว่าพอมีท่านใดช่วยผมหน่อยครับ ..........

Comment

Originally posted by ice0832 View Post
        ขอแทรกแชร์ ปัญหาด้วยนิดนึงครับ ผมใช้ Audigy 4 Pro ต่อด้วยสาย Optical ดูหนัง Hidef ด้วยโปรแกรม KMPlayer ฟังดูรู้สึกว่าเสียงกลางไม่ออกเลยครับ เสียงคนพูดในหนังนี้ไม่ได้ยินเลยครับ ไม่ทราบว่าพอมีท่านใดช่วยผมหน่อยครับ ..........

คำตอบอยู่ในรูป

ถ้าทำตามได้ จะต้องมี logo DTS/ Dolby digital ขึ้นที่ AVR

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          รูปแรก ตรง internal filter ให้เอา ac3 dts ออก
          It 's work.... so happy
          เรียบร้อย ครับ ได้ตามที่ท่านบอกเด๊ะๆๆ
          ถ้าจะขอ ความรู้เพิ่มอีกซักนิดไหม ครับ

หน้าที่ท่านให้ติ๊กเพิ่มหรือให้ติ๊กออกมันคือชุดคำสั่งประเภทไหนเหรอครับประยุกต์ใช้อย่างไรครับ

Last edited by rat33; 5 Jan 2009, 19:16:40.

Comment

Originally posted by rat33 View Post
            It 's work.... so happy
            เรียบร้อย ครับ ได้ตามที่ท่านบอกเด๊ะๆๆ
            ถ้าจะขอ ความรู้เพิ่มอีกซักนิดไหม ครับ

หน้าที่ท่านให้ติ๊กเพิ่มหรือให้ติ๊กออกมันคือชุดคำสั่งประเภทไหนเหรอครับประยุกต์ใช้อย่างไรครับ
            ทั้ง AC3 และ DTS เอาออกให้หมด 2อันเลย

มันคือตัวถอดระหัสภายในของ media player classic

ปกติมันจะตั้งค่าให้ถอดระหัสออก 2 channel (ที่จริงสั่ง s/p dif จาก ภายในเลยก็ได้ ไม่ต้องผ่าน ac3 filter )

แล้ว ac3 filter มันจะจับสัญญานได้ว่า pcm 2 channel แล้วมันจะสั้ง passthrough ไมไ่ด้

ต้องสั้งไม่ให้มันทำงาน แล้ว ac3 filter จะจับสัญญานได้ ว่า ac3 / dts ถึงจะสั้ง use spdif แล้ว passthrough ออก

Comment

รบกวนขอความรู้ด้วยจิครับ

โปรแกรม KM ถ้าเราอยากให้โชว์ตัวหนังสือบอกรายละเอียดไฟล์และอื่นๆ ที่ภาพที่กำลังเล่น ต้องกด ต้องไหนอะครับ

Comment

ไอ้แบบในรูปที่ให้ดู กด tab

Comment

โอ้ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองเลยครับ

Comment

งั้นถ้า คนใช้ อนาลอก ก็ติ๊กตรง ac dts เพื่อใช้มันใช่ไหมครับ
                    กับภาค output 2 channel หรือ5.1/7.1

Comment

เอาออกไว้ก่อนเป้นดี internal filter สำหรับ DTS/ AC3 ของ MPC เสียงห่วยมาก

เราจะใช้ AC3filter เป็นตัวหลักแทน

- คนที่ใช้ zs /x-fi แล้วต้องการให้การ์ดถอด ออก analog ให้ use spdif จาก ac3filter

- คนที่ไม่มี การ์ดที่ถอดระหัสได้ ก็สั่ง output format ให้ตรงตามที่ใช้ ac3filter จะถอดระหัส ออกสู่ analog ของการ์ด

Comment

เด๋วจะขอลอง Nvidia Pure Video สักหน่อยไม่รู้จะยุ่งเหยิงขนาดไหนอิอิ
                        ติดขัดประการไดคงต้องรบกวนท่านอีกซักครั้ง

Comment

ตัวแปลง mini เป็น RCA ใชกับโน๊ทบุคได้ไหมครับ และหาชื้อได้ที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by supramo View Post
                            ตัวแปลง mini เป็น RCA ใชกับโน๊ทบุคได้ไหมครับ และหาชื้อได้ที่ไหนครับ
                            บ้านหม้อ ผมไปได้มา ตัวละ 10 บาท แต่ แบบท่านเรือรบหายากมาก
                            และก็มีพี่อีกคนทำแบบสำเร็จ ตำลิ๊งค์นี้
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=319466

Comment

สายมาส่งถึงละครับ มาถึงตอนสายๆๆ
                              แกะห่อดู(แหะยังไม่ได้โอนตังเลยต้องขออภัยพี่soraviskมาณ. ที่นี้ด้วยยังออกไปไหนไม่ได้)
                              แพ็คเกต

หัวมินิ

หัว RCA

อยากรู้ว่ามันราคาเท่าไหร่ดูที่นี่ครับ
                              ขายสายสัญญาน แบบMINI TO RCAยาว1.2ม.ราคา299
                              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=319466
                              Last edited by rat33; 6 Jan 2009, 15:17:31.

Comment

เด๋วนะมาสังเกตที่หัว ทำไมมี 2ขีดล่ะ
                                กว่าจะได้ลองตอนดึกเลยวันนนี้

Comment

Working...
                                X