Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรดูหนังดีที่สุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• total media theatre 5 / windows 7 x64 เล่นหนังในเครื่อง folder blue-ray ผมดูแล้วกระตุกกลับมาใช้ total media theatre 3 หรือ purecodec 20111026 ดูได้ลื่นไหล

Comment

• ผมชอบ KMPlayer ใช้ง่ายดีครับ

Comment

• PotPlayer ครับ

Comment

• อยู่ที่ไฟล์หนังครับ

Comment

• - - สรุปคืออะไรดี

ใช้ ATI ใช้ i5

ลอง Pure Codec กับ PotPlayer+LAV มามันดีทั้งคู่แต่เซ็ทไม่ค่อยถูก ที่กระทู้ pot การตั้งยังเป็นแบบเก่าอยุ่เลย(?)

Pot ผมใช้แล้วซับมันไม่ยอมขึ้นทั้งๆที่ติ้กแล้ว - -

Comment

• pot player อีกเสียงครับ

Comment

• MPC-HC+LAV+madVR
                Last edited by nine; 28 Aug 2012, 20:27:12.

Comment

• MPC-HC All DXVA (K-lite Codec Pack) ของท่าน V-FrIeNd ใช้มานานล้ะ อัพตลอด + บางทีก็ใช้ XBMC ดู

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z.../DXVA%20Codec/

Comment

• Splasp Pro / Corel Windvd ไม่ลองแล้วจะไม่รู้ครับ ^^

Comment

• โหลดหนังบลูเรย์ฟูลริปมา 40กว่ากิ๊ก ใช้ไรดูดี

Comment

• Splash pro ตัวเดียวจบเลยครับ ตั้งค่าง่าย อัพแฟรมเรทเป็น 60 ภาพลื่นสีสวย เมื่อก่อนก็ pot player แต่ตั้งค่าวุ่นวาย มาเจอตัวนี้จบเลย เจ๋งมากครับ

Comment

• aurora bluray player เล่น ได้หมด รวมถิง image file iso

Comment

• ผมใช้ PotPlayer 1.6.49952 ตัวใหม่อัพเดทถึงล่าสุด 1.6.50372 Beta Update แต่ซัปไม่ขึ้นอัตโนมัติ ตั้งให้ show ซัปแล้วทำยังไงก้ไม่ขึ้น ต้องมานั่งเปลี่ยนทุกไฟล์ที่เล่นมีท่านใดเคยเจอแบบนี้บ้างคับ รบกวนหน่อยคับ

Comment

• เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยครับ

Comment

• PotPlayer ต้องลองซ๊ะแล้ว ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

Working...
                                X