Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรดูหนังดีที่สุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ GOM Player ใช้ง่ายดี
    อัพเดตสะดวกครับ

Comment

• ภาพวิธีทำ มันไม่โชว์อ่ะครับ

Comment

• ผมใช้ pure codec คับ

Comment

• Tiger ผมว่าภาพดีกว่า KMP นะ เดิมๆ ปรับไม่เป็น

Comment

• ลองมาหลายตัวเหมือนกัน ผมจัดอันดับความเห็นส่วนตัวตามนี้ครับ

1. PotPlayer (ใช้อยู่จนถึงปัจจุบัน)
            2. KMPlayer
            3. PowerDVD
            4. Windows Media Player 12
            5. SplashPro
            6. VLC
            7. KLite Mega + MPClassic

Comment

• ถามหนอยครับ เจ้าโปรแกรม SplashPro นี้มันเปิดซับไงอะครับ พอดีดู mkv แล้ว เสียงมันเป็น ENG แต่เสียงมัน DTS HD แต่พอกดซับและมันไม่ขึ้นแหะ - - แบบไม่มีไห้เลือกเหมือนไม่มีซับอะครับ

Comment

• Originally posted by Park jee s View Post
                ขอวิธีเซ็ตเสียง KMP เจ๋งๆครับ
                ขอด้วยคนครับ ผมต่อเข้า LCD 32" ต่อเสียงผ่านโฮมเทียเตอร์ แต่เสียงไม่ออก 5.1 พยายามเซ็ทแล้วครับแต่ไม่ออก ช่วยด้วยครับ

Comment

• โอ๊วว ความรู้อีกแว้ว

ราคาถูก, gadgets pratical คุณไม่สามารถพลาดมัน

Comment

• ผมใช้ Pot Player กับ KM Player อยู่ครับ

Comment

• ขอถามครับผมเปิดไฟล์ kmv ใช้โปรแกรม
                      1 k-like เสียงไม่ยอมออก5.1ให้ผม
                      2 power dvd 11 เสียงออก5.1ปกติแต่ผมเปิดซับไม่ขึ้นแบบไม่มีซับให้เลือกด้วย
                      อย่างนี้ผมต้องset อย่างไรดี

Comment

• ว้าว... มีความรู้ดีจัง

Comment

• Originally posted by Destroyer View Post
                          ถามหนอยครับ เจ้าโปรแกรม SplashPro นี้มันเปิดซับไงอะครับ พอดีดู mkv แล้ว เสียงมันเป็น ENG แต่เสียงมัน DTS HD แต่พอกดซับและมันไม่ขึ้นแหะ - - แบบไม่มีไห้เลือกเหมือนไม่มีซับอะครับ
                          ปัญหาคล้ายๆผมเลย แต่ของผมมันไม่มีให้เลือกเลย แต่ใช้ตัวอื่นมี อยากเปิดจาก splash เพราะภาพงามที่สุด

Comment

• PotPlayer VS SplashPro ใครดีกว่ากันครับ

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                              ถ้าเป็นไฟล์ Bluray แบบก็อปมาทั้งแผ่น แนะนำ TMT3 หรือ TMT5 ครับ ดูได้สมบูรณ์ที่สุดแล้ว ซับเสียงมาครบหมด เล่นเสียง TrueHD ก็ได้

ส่วนไฟล์ชนิดอื่นๆ ตอนนี้ถ้าใช้ Win7 64bit อยู่ แนะนำโปรแกรมสัญชาติเกาหลีที่พัฒนาต่อจาก KMPlayer ก็คือ Daum PotPlayer X64 ครับ ดูหนังใช้การ์ดจอถอด DXVA ได้ทันทีโดยไม่ต้องไปเซ็ตอะไรให้วุ่นวายเลย

Download PotPlayer 1.5.26143 - x64 Edition (English Version)
                              http://www.dvbsupport.net/download/i...ct=view&id=236

ป.ล. ถ้าโหลด ver. อื่นๆ อาจจะเป็นภาษาเกาหลีล้วนๆ นะครับ

เหมือนกันครับ

Comment

• Pure Code +1

Originally posted by clwsl View Post
                                ผมใช้ pure codec คับ
                                คับ ขอเพิ่มเติมว่า โปรแกรมนี้ดีมาก ในส่วนตัว เป็น คนสะสม หนังHi-Defและanime
                                โปรแกรม Pure Code support 108 นามสกุลครับ
                                เรื่องของ encoder การใช้ code ร่วมกับตัว หนัง ก็ทำได้ดีและหลากหลายมากๆ

สามรถ แต่ง ให้เข้า กับ Graphic Card และ Chipset ได้ด้วย!!!!

สามารถเพิ่มในส่วน ของ sub เยอะ ปรับแต่งให้เหมาะได้ในกรณีที่ sub ล้น หน้าจอ หรือไม่ชัด

ที่ชอบที่สุดคือ spec เครื่องเก่าๆ แต่ ไม่ถึงกับเก่ามาก เคย เทส ที่ ระดับ

CPU: dual core ไม่สูงมาก

Ram : 1 GB

No graphic card

สามารถ ดู ไฟล์ Blu-Ray 1080 p ได้ลื่น เสียง เฟรม ภาพ ไปพร้อมกัน
                                แต่ ข้อเสีย ที่ควร จะรู้คือ มันจะรีด CPU มาใช้ใน โปรแกรม มากกก มากจนกว่า คุณภาพหนัง จะลื่น อ่าครับ

ในกรณีที่ใช้เครื่องรุ่นเสปกต่ำๆน่ะครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ จากประสบการณ์ เรื่อง PC Entertain อ่าครับ

สอบถามเรื่อง PC Entertain PC Gamer PC Render ได้ครับ แลกเปลี่ยนความรู้ครับ

st1_jean@hotmail.com

Comment

Working...
                                X