Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรดูหนังดีที่สุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุนครับ

Comment

• Originally posted by bunjong123 View Post
      ปัญญหาเหมือน ของผมเลย ได้ เพื่อน ใหม่ แล้ว
      เป็นเพื่อนด้วยอีกคน ปัญหาเดียวกัน โปรแกรมนี้มันหาซับไม่เจอต้อง สลับโปรแกรมอีก

Comment

• ขอบคุณมากคับเดี๋ยวกับไปลองดูสักหน่อย

Comment

• ของผมมันขึ้นว่า DXVA : Not using DXVA หมายความว่าอย่างไร
          มีวิธีแก้ไขอย่างไรอ่ะครับ ขอบคุณครับ
          ปล.ผมเซ็ตบางอันตามแล้วนะครับ

Comment

• ตอบด่วนเลยครับ ไม่เข้าใจ

Comment

• ลอง Pot Player ดูสิครับผมใช้อยู่ เยี่ยมมากๆเลยครับผมแนะนำครับ!!!

Comment

• ปกติผมใช้ windows media player ลองมาใช้ k-lite ดู สุดยอดมากคับ อ่านได้ทุกไฟล์ ให้ภาพออกมาชัดกว่าเปิดด้วย windows media player อีก
                แต่พอผมลองใช้ windows media player เปิดไฟล์ที่ปกติเปิดไม่ได้ (ใช้ Codec ของ k-lite ช่วย) มันใช้ CPU เยอะกว่าปกติยังไงไม่รู้

ในส่วนของสี k-lite ใช้ shaders 16-235->0-255 [SD][HD] สีออกมาส่วยงามมากสำหรับจอ LCD ของ notebook
                พอจะมีวิธีใช้ shaders 16-235->0-255 ใน windows media player บ้างไหมคับ ส่วนใหญ่ผมดูแต่ไฟล์ mp4 1080p

Comment

• Originally posted by karas100 View Post
                  ตอนนี้ผมแนะนำ power DVD ครับเคยเห้นไหมครับ บลูเรย์ on pc อิอิ

ใครยังไม่เคยลองไปหามาลองครับตัวนี้มี motion 2 ด้วยภาพสมูธมากมายแถมเฟรมเรตที่ดูจากโปรแกรมนี้พุ่งถึง60เชียวนะครับ^^
                  เท่าที่ลองเทียบกันแล้วผมว่า power DVD 10 ดีกว่าเห็นๆครับ ตอนแรกผมก็ใช้ แบบท่านว่าาตลอด แต่สุดท้ายเจอเจ้านี่ เทใจมาหมดเรียบร้อง ชอบตรงมันทำใช้หนัง ธรมดาเป็น 3D ได้

Comment

• ตอนนี้ผมใช้ powerDVD ดูไฟล์ DVD rip เพราะมันอัพสเกลได้คมดีครับ
                    <rules action="prepend">

<rule filetypes="mkv" filename="*.mkv" player="DVDplayer"/>

<rule filetypes="mkv" filename="*.mkv" player="SplashPRO"/>

<rule filetypes="mkv" filename="*.mkv" player="MPC-HC"/>

<rule filetypes="mkv" filename="*.mkv" player="PotPlayer"/>

<rule videoresolution="480|576" player="powerdvd"/>

</rules>

Comment

• ถามนิดนึงนะคับ พอดีผมใช้ notebook ธรรมดาๆ ได้โหลดหนังมาดูแล้วมันเป็นแบบ 1080p เปิดดูแล้วจากที่ปกติดูหนัง 720p ใช้ cpu ไป 6-10% กลายมาเป็น 25-35% เลย มีวิธีแก้มั้ยคับ เพราะเห็นไฟล์ 1080p บางอันที่โหลดจาก youtube ก็ยังปกติดี

Comment

• Originally posted by Thanthada View Post
                        ของผมใช้ SplashPRO ครับ...เริ่ดสุดๆๆๆ
                        +การ์ด nvidia ภาพสุดยอดมากๆ

ถ้าใช้การ์ด ati ปรับยังไงก็ไม่แจ่ม กำ

Comment

• KMPlayer นี้เราว่าเบานะ โอเคดี
                          แต่ DIVX Player นี้เจ๋งเหมือนกัน แต่โหลดช้าหน่อย
                          (ความเห็นส่วนตัวนะ)

Comment

• Originally posted by kachanking View Post
                            ปกติผมใช้ windows media player ลองมาใช้ k-lite ดู สุดยอดมากคับ อ่านได้ทุกไฟล์ ให้ภาพออกมาชัดกว่าเปิดด้วย windows media player อีก
                            แต่พอผมลองใช้ windows media player เปิดไฟล์ที่ปกติเปิดไม่ได้ (ใช้ Codec ของ k-lite ช่วย) มันใช้ CPU เยอะกว่าปกติยังไงไม่รู้

ในส่วนของสี k-lite ใช้ shaders 16-235->0-255 [SD][HD] สีออกมาส่วยงามมากสำหรับจอ LCD ของ notebook
                            พอจะมีวิธีใช้ shaders 16-235->0-255 ใน windows media player บ้างไหมคับ ส่วนใหญ่ผมดูแต่ไฟล์ mp4 1080p
                            ให้ปรับใน Driver ครับ ของ Geforce มี ทุกรุ่น ครับ ถ้า radeon ต้อง HD5000 ขึ้นมา intel ไม่มีนะ

Comment

• ผมขออนุญาตถามหน่อยนะครับ

ผมใช้ i5 2500K + HD5770
                              ดูหนัง 1080p ด้วยโปรแกรม Media player classic แล้วภาพมันกระตุกๆอ่าครับ

มีโปรแกรมหรือ codec ไหนที่ช่วยให้มันลื่นๆมั้ยครับ ?

Comment

• อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Thanthada อ่านข้อความ
                                ของผมใช้ SplashPRO ครับ...เริ่ดสุดๆๆๆ

Originally posted by maxx2007 View Post
                                +การ์ด nvidia ภาพสุดยอดมากๆ

ถ้าใช้การ์ด ati ปรับยังไงก็ไม่แจ่ม กำ
                                +10 ครับ

Comment

Working...
                                X