Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรดูหนังดีที่สุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันด้วย มีปัญหานี้เหมือนกัน จอ2261 lg +pwc5770

Comment

• ขอบคุณคับ

Comment

• มีใครใช้ PowerDVD10 เป็นเพื่อนผมมั้ยเนี่ย

Comment

• มัน จะไปขึ้น ffDShow แต่ AC3 Filter ไม่ขึ้นเลยครับ ไปปรับตรงไหนให้ AC3 ขึ้นตลอด ไม่ต้องการ FFdShow

Comment

• Originally posted by bandit_m View Post
            มีใครใช้ PowerDVD10 เป็นเพื่อนผมมั้ยเนี่ย
            ผมคร๊าบบบ

Comment

• ความรู้ที่ต้องเก็บเกี่ยว

Comment

• K-Lite ตัว 6.00 ล่าสุดที่เพิ่งออก (ผมเพิ่งสังเกตุ) มี FFDSHOW ที่มีความสามารถ DXVA ด้วยนะครับ
                (ลงแล้วต้องไปตั้งค่าอีกหน่อย )

สามารถลงตามค่า มาตรฐานได้เลยครับ

Comment

• ดีวีดีผมใช้ WinDVD 2010 เปิดโหมด Up-Scaling เอา(คนละอันกับโหมด ALL2HD)
                  ส่วนอย่างอื่นใช้ cccp + ffdshow เวอร์ชั่นล่าสุด + mpc-hc เวอร์ชั่นล่าสุดเช่นกัน
                  สำหรับคนใช้การ์ด ATi แบบผมต้องห้ามใช้ DXVA กับไฟล์วีดีโอที่ขนาดต่ำกว่า 720p ไม่งั้นสีดำมันจะไม่ดำ (ไม่พูดการใช้ Shader ใน mpc-hc ช่วยนะครับ)

Comment

• ผมดูทุกโปรแกรมที่พวกท่านว่าดีครับ แหะๆ เปิดเรื่องนี้โปรแกรมนี้ไม่โชว์ซัพ ผมก้อไปดูอีกโปรแกรม เปิดอันนี้เสียงเบา ผมก็ไปดูอีกโปรแกรม ตกลง หนังแต่ละเรื่องใช้โปรแกรมดูแต่ละเรื่องเลย เหอะๆ

GOM,WINDVD,K-lite-,KM, Windows media,JetAudio, อื่นๆ ที่เปิดแล้วมันสามารถเล่นได้

Comment

• Originally posted by nartzuzaa View Post
                      KMPlayer ชัดกว่า Media Player Classic
                      ลองเสทตามที่โพสไว้แล้ว
                      KMPlayer ลองเปิดดูภาพละเอียดกว่าชัดเจน
                      Media Player Classic จะแตก
                      ขอ รีวิว KM เซตเทพๆ ทั้งภาพและเสียงหน่อยคับ ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by superaot View Post
                        ผมดูทุกโปรแกรมที่พวกท่านว่าดีครับ แหะๆ เปิดเรื่องนี้โปรแกรมนี้ไม่โชว์ซัพ ผมก้อไปดูอีกโปรแกรม เปิดอันนี้เสียงเบา ผมก็ไปดูอีกโปรแกรม ตกลง หนังแต่ละเรื่องใช้โปรแกรมดูแต่ละเรื่องเลย เหอะๆ

GOM,WINDVD,K-lite-,KM, Windows media,JetAudio, อื่นๆ ที่เปิดแล้วมันสามารถเล่นได้
                        คือกันเลยครับท่าน

Comment

• ของผมต้อง Set อะไรอีกบ้าง
                          ผมได้ Set ตามที่ท่านเรือรบ Set แล้วแต่ยังไม่ได้ จะต้องทำอะไรอีกบ้าง โทษทีเพี่งมาเจอ
                          Attached Files

Comment

• k-lite มาตรฐาน เล่นได้หลายไฟล์ ตั้งค่าได้หลายแบบ ไม่กินแรม
                            แต่ power DVD มีอะไรที่ K-lite ทำไม่ได้นั่นคือการดู DVD แบบบเพิ่ม Framerate ใน mode True theatre นั่นเอง จะทำให้ภาพ smooth ขึ้น แล้วแต่คนชอบด้วย ระบบเสียงก็โอเคเลยล่ะแล้วแต่คนชอบ
                            ส่วน MKP ลูกเล่นเยอะ ใช้ codec ของโปรแกรมอื่นได้ จึงไม่มีความเป็นตัวของตัวเองเท่าไร แต่ก็หลากหลาย
                            corel ดูแล้วเล่นไฟล์ได้ไม่กี่ไฟล์เอง
                            WMP สวย เสียงดี แล้วแต่คนชอบอีกนั่นแหละ แต่ตั้งค่าอะไรได้ไม่หลากหลายนัก

Comment

• อยากได้วิธี set km แบบมหาเซียน

Comment

• ใช้ codec เสียงตัวไหนกันหรอครับเวลาเล่นไฟล์หนังกันหรอครับ

Comment

Working...
                                X