Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองแล้ว :: "XtremeGamer Titanium Fatal1ty Pro" VS "ASUS Xonar HDAV1.3"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by battlecruiser View Post
    ok setting ถูกต้อง

แต่ตามทฤษฏี S/P DIF passthrough ไม่ว่าตัวส่งใดๆ ให้ผลเหมือนกันทุกประการ

เพราะ bit stream มันผ่านออกมาเฉยๆ soundcard ไมไ่ด้ไปยุ่งเกียวอะไร
    ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ แค่เสียงที่ได้ยินนี่ โอ้ว... มาย... ก๊อด... ได้ขนาดนี้เลยเหรอนี่ ก็ยอมยกใจให้ไปแล้วอ่ะครับ แหะๆ

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
      ผมอาจเป็นหนึ่งในนั้นขอรับ แค่อยากลอง ไม่ชอบจริงๆ ก็จะเลิกเล่น ซาวการ์ดไปใช้ AVR สักที หุหุ

ป.ล หากไม่ดูเป็นการรบกวนท่าน poqepaq รบกวนช่วยถ่ายรูปต้องใส่ในเครื่องแล้วให้ดูเพื่อความแน่ใจอีกทีครับ ผมอยากรู้ว่ามันจะเป็นอย่างไง นึกภาพม่ะคอยออก หุหุ
      ผมคนนึงก้ออยากลองเหมือนกัน -.-
      เห็นกี่คนต่อกี่คนรีวิว เรื่องฟังเพลงดูหนังนี่ Xonar กิน X-Fi ตลอด
      แต่พอเป็นเล่นเกม (ซึ่งไม่ค่อยได้เล่นแล้ว ถ้าเล่นก้อไม่ได้เกมโหด ๆ เท่าไหร่) X-Fi นำ***ง

Comment

Originally posted by exFictitiouZ View Post
        ผมคนนึงก้ออยากลองเหมือนกัน -.-
        เห็นกี่คนต่อกี่คนรีวิว เรื่องฟังเพลงดูหนังนี่ Xonar กิน X-Fi ตลอด
        แต่พอเป็นเล่นเกม (ซึ่งไม่ค่อยได้เล่นแล้ว ถ้าเล่นก้อไม่ได้เกมโหด ๆ เท่าไหร่) X-Fi นำ******ง
        จากที่ได้ลอง ก็เห็นได้ชัดเลยครับ อิอิ

Comment

ยั่วกิเลสจัง !! -o-

Comment

กระทู้นี้ยาวจิงๆๆ

Comment

Originally posted by poqepaq View Post
              จัดให้ครับ แต่เนื่องจากเครื่องผมมันอยู่ในหลืบ บวกกะเป็น ARMOR+ (ตัวหญ่ายโคตรๆ) ขอไม่ลากมันออกมานะครับ เอื้อมไปถ่ายให้ดู

ก็เอามาให้ดูทั้งตัวการ์ดในเครื่อง กับท้ายเครื่อง ตรงช่องต่อนะครับ ผมไม่ต่อ HDMI เลย สังเกตุดู เพราะมันยังไม่สมบูรณ์ คงรอต่อไปก่อน (หรืออาจไม่ได้ใช้ อิอิ) ผมต่อ optical เข้า Home Theatre อีกส่วนนึงคือต่อ RCA แยกไป 3.5 ออก JBL อีกทีนึง

คือ.. สลับเวลาดูหนัง กับใช้งานคอมธรรมดา หรือเล่นเกมน่ะครับ ^^

ปล. แถมที่ค้างไว้กับท่านเรือรบ ผมถ่ายจากจอ LCD TV เลยครับ (กำลังดู Lord of the Ring อิอิ)

เปิดให้ดู config ทั้ง Total Media Player ทั้ง PowerDVD เลย แต่มันมี set ในส่วน Audio แค่ S/PDif แค่นั้นเองครับ ที่ผมทำ นอกนั้น ไม่มีอะไรครับ ปล่อยไปหมด ก็ได้เสียงที่พอใจแล้วครับ ^^

มาทีบ้านสิครับ อิอิ
              เอ่อ ดู จาก ภาพ นี่ จอท่าน โปรเจค เตอร ป่าว ครับ

Comment

Originally posted by rat33 View Post
                เอ่อ ดู จาก ภาพ นี่ จอท่าน โปรเจค เตอร ป่าว ครับ
                LCD Samsung ^^*

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                  ยั่วกิเลสจัง !! -o-
                  อิอิ ไม่ได้ตั้งใจยั่วครับท่าน

Originally posted by hack3rb43 View Post
                  กระทู้นี้ยาวจิงๆๆ
                  นั่นจิ ทั้งยาว ทั้งใหญ่ (รูป อิอิ)

Originally posted by rat33 View Post
                  Samsung LCD TV 32 นิ้วครับท่าน ถ่ายมาดูมันหญ่ายๆ

Originally posted by tanagritm View Post
                  LCD Samsung ^^*
                  แม่นครับท่าน

Comment

VS มั่ง

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      VS มั่ง

ตัวบนนี่ การด์ตัวไหน ครับ
                      Last edited by rat33; 13 Dec 2008, 15:25:06.

Comment

คู่ข้างบนนั่นใครเจอใครอ่ะครับ
                        X-Fi XMusic VS Xonar D2 ??

Comment

Originally posted by exFictitiouZ View Post
                          คู่ข้างบนนั่นใครเจอใครอ่ะครับ
                          X-Fi XMusic VS Xonar D2 ??
                          น่าจะประมาณนั้นเลย แต่น่าจะเป็น D2X รึป่าว อิอิ

Comment

VS มั่ง

การ์ดสวยนะท่านเรือรบ แต่คงต้องเปลี่ยนเคสบ้างแล้วล่ะ อิอิ

Comment

แต่ตัวการด ใหม่มากเนอะ

Comment

แต่ตัวการด ใหม่มากเนอะ
                                ท่าทางจะเอามขัดถูๆ ทุกวัน

Comment

Working...
                                X