Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิวพ์ ESI Juli@ sound card: Professional

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

น่าเสียดายเป็นอย่างยิ่ง Prodigi 7.1 Hifi ตัวมีซิ้งครอบ ราคา 2600.-เศร้าใจอย่างยิ่ง

Comment

Originally posted by camera View Post
      แอบรัก ของ มีเจ้าของ เสียดายจัง ช่วงนี้ไม่มีอะไรเล่นเลย
      มี DMX6Fire อีกชุดนึงครับ

Comment

อลังการเกินครับ 555
        ..............

จะหาของราคาไม่แรงมากครับ แรงๆเดี๋ยวไม่ผ่าน กบว เอ้ย มทบ

................

Comment

เฮีย camera
          หา sound ที่ out spdif เนียนๆได้แล้วก็ช่วยรบกวนแนะนำด้วยเด้อ

Comment

Originally posted by camera View Post
            อลังการเกินครับ 555
            ..............

จะหาของราคาไม่แรงมากครับ แรงๆเดี๋ยวไม่ผ่าน กบว เอ้ย มทบ

................
            เอา asus d2x pci x1 ไหมครับ ยกกล่อง งบ 3 พัน

Comment

พี่ ball
              แนะ sound out spdif ดีๆให้หน่อยได้ป่ะคับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                เฮีย camera
                หา sound ที่ out spdif เนียนๆได้แล้วก็ช่วยรบกวนแนะนำด้วยเด้อ

พลายกระซิบมาว่า maya จ่าย spdif ดีครับ ผมก็รอเสี่ยบอลสอยมาอยู่ครับ

Comment

ตัวนี้เสียงใกล้เคียงกับ prodigy 7.1 หรือเปล่า ผมว่าแนวเสียงใกล้เคียงกัน แต่ตัวนี้น่าจะเสียงใส สะอาดกว่า เพราะเทคโนโลยีใหม่กว่า
                  อีกอย่าง อย่างที่คุณบอลได้บอกไว้ ว่า driver ของ prodigy มันมีปัญหานิดหน่อย จริงครับ มันไม่ค่อยเข้ากับไดเวอร์ xp ผมกำลัง
                  แก้ไข โดยหาไดเวอร์ที่ดี ที่สุด อยู่ แต่แนวเสียงถูกใจ ขอบคุณอีกครั้งที่หาสิ่งดีๆ มาขายให้

Comment

Originally posted by charnchai View Post
                    ตัวนี้เสียงใกล้เคียงกับ prodigy 7.1 หรือเปล่า ผมว่าแนวเสียงใกล้เคียงกัน แต่ตัวนี้น่าจะเสียงใส สะอาดกว่า เพราะเทคโนโลยีใหม่กว่า
                    อีกอย่าง อย่างที่คุณบอลได้บอกไว้ ว่า driver ของ prodigy มันมีปัญหานิดหน่อย จริงครับ มันไม่ค่อยเข้ากับไดเวอร์ xp ผมกำลัง
                    แก้ไข โดยหาไดเวอร์ที่ดี ที่สุด อยู่ แต่แนวเสียงถูกใจ ขอบคุณอีกครั้งที่หาสิ่งดีๆ มาขายให้
                    ถ้าหูผมนะ...ผมว่าโปรดิจี้ 7.1 ของพี่ยังเปิดโล่งกว่านิดๆ ผมเดาว่าซอฟแวร์มันปรับแต่งได้มากกว่า ถ้าพี่ตั้งเสียงไว้เรียบร้อยไม่ไปยุ่งกับมันบ่อยนะ โปรดิจี้7.1 เสียงโล่ง-โปร่ง ดี การ์ดของพี่มันเป็นโปรโฮมยูส จูลี่มันโปรสตู.เสียงแบบสตู.อะครับสงสัยต้องหา ดีเจมิกซ์มาต่อเพิ่มแล้วมั้ง.....

Comment

พลายกระซิบมาว่า maya จ่าย spdif ดีครับ ผมก็รอเสี่ยบอลสอยมาอยู่ครับ
                      ยังไม่ได้ลองดิจิตอลเลย มันต้อได้ทั้งออฟติคที่การ์ด และอาร์ซีเอที่สายหางกระรอก
                      กำลังฝึกภาษา เพื่อจะเอา จูลี่ อีก 2 ใบ มายา พีซีไอ อีก 2 ใบ แล้วก็ โปรดิจี้ 7.1 ไฮไฟ 2 ใบ
                      Last edited by mballx; 25 Nov 2008, 13:32:21.

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                        พี่ ball
                        แนะ sound out spdif ดีๆให้หน่อยได้ป่ะคับ
                        งั้นแนะนำเลยครับ Audiotrak Prodigy 7.1 และ 7.1 HiFi ส่วน ESI ก็ JULI กับ MAYA44 PCI
                        ลองต่อสายดิจิตอล อาร์ซีเอ เข้า Soundwork digital 2.1 โอ้แม่เจ้า...เสียงดีขึ้นอีกจมเลย ใสกระจ่าง เบสออกเป็นลูกแน่นๆ แต่ยังโล่งไม่เท่า โปรดิจี้ 7.1 ต่างกันนิดๆ สงสัยเสียตังค์ค่าสายดิจิตอลแน่เลย นี่ขนาดใช้ของจีนแบกะดินนะเนี่ย ส่วนไดเร็กไวซ์ ผมมั่วๆไปเรื่อยเลย ต่อถูกป่าวไม่รู้ ถ้าผิดหรือไม่เป็น ชี้แนะหน่อยนะ ทำนองมีของดีแต่ใช้ไม่เป็น (ตอนนี้)....

Last edited by mballx; 25 Nov 2008, 15:44:27.

Comment

คุณภาพเสียงเป็นไงครับเทียบกับ x-fi

Comment

Originally posted by sc View Post
                            คุณภาพเสียงเป็นไงครับเทียบกับ x-fi
                            เสียงจะออกแฟรทนิดๆ ใสๆ รายละเอียดดีมาก
                            กำลังติดต่อเครือญาติ Auzentech มาแสดงที่เมืองไทย
                            http://www.xsreviews.co.uk/reviews/a...atron-agrippa/

Comment

พี่บอลขายอยู่ป่ะคับ
                              ผมอยากได้ spdif เน้นๆเลยอ่ะคับ
                              ถ้าขายอยู่รบกวน pm รายละเอียดด้วยครับ

Comment

พี่บอลขายอยู่ป่ะคับ
                                ผมอยากได้ spdif เน้นๆเลยอ่ะคับ
                                ถ้าขายอยู่รบกวน pm รายละเอียดด้วยครับ
                                ขอเก็บไว้เชยชมก่อนครับ มันสวยดี แต่ผมกำลังติดต่อมาแสดงที่เมืองไทย 2 ใบ
                                ใครอยากได้ของแปลก ขาวๆบ้างครับ มีรีโมทด้วย ของครบกล่อง น่าจะประมาณ 2200.- ของแท้ไม่มีการทำสี.....X-fi 5.1 USB White

Comment

Working...
                                X