Announcement

Collapse
No announcement yet.

Klipsch Promedia GMX 2.1 vs KLIPSCH 2.1 THX ฟันธงให้ด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ชักอยากได้ THX ละ

Comment

ชอบ thx เครื่องไทย

Comment

กระทู้ข้ามปี ^^ ขอนั่งยันอีกทีครับว่า GMX เอามาฟังเพลง THX หนัง

ขอถามหน่อยครับว่าจะไปซื้อหัวต่อ s/pdif out ออกจากฟ้อน x-fi เข้าสายjackธรรมดาต้องไปบอกเขาว่าไงเหรอครับ เหอะๆๆ มีฟ้อนแต่ไม่เคยใช้เลย - -*

Comment

รู้แต่ GMX A2.1 ได้รางวัลมากมายใน ตปท. ที่ข้างกล่องรุ่นหลังๆนี่จะมี Logo Award ติดเต็มเลยไม่รู้ซื้อรางวัลมารึเปล่า อิอิ

คะแนนจากเว็บด้านล่างนี่ เล่นเอา BOSE COM5 ถึงกับเซ็ง

http://www.hardwarezone.com.sg/artic...&id=2814&pg=10

ใครใช้ GMX A2.1 อยู่ ลองวาง SUB ไว้ในระนาบเดียวกับ Satt อย่าเอาไปวางพื้นครับ พอดีผมหาข้อมูลแล้วไปเจอที่คุณพจน์เคยแนะนำว่าลำโพงคอมถ้าให้ดี ควรจัดวางให้อยู่ระนาบเดียวกันหมด เหมือนเวลาไปฟังตามร้านขาย ที่เค้าวางระนาบเดียวกัน ก็เลยลองดูเท่านั้นแหละครับ น้ำตาจะไหล มิติเสียง Image SS ทิศทาง BASSมาอิ่ม แบบต๊กกะใจ ว่าลำโพงตัวนี้มันทำได้ขนาดนี้เชียวหรือ??? ใครใช้อยู่ไปลองซะ

http://forums.overclockzone.com/foru...95&postcount=8

ปกติผมวาง SUB ที่พิ้นเยื้องไปทางลำโพงขวา เวลาฟังเพลงแล้วจะรู้สึกเหมือนนักร้องยืนอยู่เฉียงๆ ทางขวาตลอด พอจัดวางใหม่เท่านั้นแหละครับ รักลำโพงตัวนี้ขึ้นมาอีกเป็นกอง
          Last edited by veza; 11 Aug 2009, 13:04:38.

Comment

thx เด่นดูหนัง gmx เด่นฟังเพลงครับ

Comment

ท่านที่ใช้ลำโพง Klipsch ที่ใช้ไฟ 110 V ไปหาหม้อแปลง Teroid ( เทอร์รอยด์ ) สัญญาณรบกวนมันจะตํ่าและจ่ายกระแสได้สูง ( Peak ) ความร้อนน้อยมาก 200 W ( ใช้กับ Klipsch 4.1 THX อยู่ครับ ) ก็พอครับ ดีกว่าไปซื้อหม้อแปลง IE,C-Core
              ส่วนสายสำหรับลำโพง Klipsch แนะนำเป็น RG 179 ( ลองทั้ง 2.0,2.1,4.1 ) เทียบเส้นต่อเส้นกับ Monster XP RG 179 เอาไปกิน ดึงรายละเอียดเสียงประเภทกลางแหลมดีมากครับ เมื่อก่อนก็ใช้ Monster XP ครับ ตอนนี้เอาไปทำ ราว ตากผ้าแล้วครับ
              Last edited by E6420; 9 Aug 2009, 12:34:45.

Comment

หม้อแปลง Teroid เป็นยังไงอ่ะ ราคาแพงมั้ย

Comment

ถามต่ออีกหน่อยน่ะครับสายRG 179 และหม้อแปลง Teroid หาได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่... ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by veza View Post
                    รู้แต่ GMX A2.1 ได้รางวัลมากมายใน ตปท. ที่ข้างกล่องรุ่นหลังๆนี่จะมี Logo Award ติดเต็มเลยไม่รู้ซื้อรางวัลมารึเปล่า อิอิ

คะแนนจากเว็บด้านล่างนี่ เล่นเอา BOSE COM5 ถึงกับเซ็ง

http://www.hardwarezone.com.sg/artic...&id=2814&pg=10
                    ขอบคุณ link ครับ

Comment

Originally posted by หมี่จู๋ View Post
                      หม้อแปลง Teroid เป็นยังไงอ่ะ ราคาแพงมั้ย
                      เป็นก้อนกลม ๆ มีเส้นลวดทองแดงพันรอบแกนกลม ๆ อีกที่ ขอโทษที่ไม่มีรูปให้ดูครับ
                      Originally posted by roungsak View Post
                      ถามต่ออีกหน่อยน่ะครับสายRG 179 และหม้อแปลง Teroid หาได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่... ขอบคุณครับ
                      RG 179 ใน OCZ ห้อง HI-FI ครับ ส่วนหม้อแปลงก็บ้านหม้อพลาซ่าหรือที่ Pm ไปบอกละครับสะดวกที่ไหนก็ไปที่นั่นครับ ( ท่านที่เคย Pm มาถามหรือเปล่า )

Comment

Originally posted by volf View Post
                        ขอบคุณ link ครับ
                        อ่านจบแล้วมาคอมเม้นท์ต่อ

MX5021 โดนว่าซะเสียหายเลย เหอๆ ยังงี้เพิ่มเงินอีกหน่อยซื้อ GMX ไปเลยดีกว่า ราคาต่างกันไม่เท่าไร สรุปจากที่อ่าน Klipsch น่าซื้อสุด

Comment

ตอนนี้ยังมีความสุขดีอยู่กับ Thx อิอิ

Comment

Originally posted by volf View Post
                            อ่านจบแล้วมาคอมเม้นท์ต่อ

MX5021 โดนว่าซะเสียหายเลย เหอๆ ยังงี้เพิ่มเงินอีกหน่อยซื้อ GMX ไปเลยดีกว่า ราคาต่างกันไม่เท่าไร สรุปจากที่อ่าน Klipsch น่าซื้อสุด
                            เจ้า GMX ตอนนี้ก็ค่อนข้างหาซื้อยากแล้วหละครับ มือ 1 พันธ์ทิพย์ ก็ 8-9พันเลย

ไอ้ตอน 6990.- ที่ MRZ เอามา SALE ขายกันไม่เกินเดือน หมดกรุเลย ตัวโชว์ ตัวตำหนิ ออกหมดเกลี้ยง ถึงตอนนี้ข่าวแว่วว่า Klipsch มันเลิกผลิตลำโพงรุ่นนี้แล้วด้วยครับ

Comment

Originally posted by veza View Post
                              เจ้า GMX ตอนนี้ก็ค่อนข้างหาซื้อยากแล้วหละครับ มือ 1 พันธ์ทิพย์ ก็ 8-9พันเลย

ไอ้ตอน 6990.- ที่ MRZ เอามา SALE ขายกันไม่เกินเดือน หมดกรุเลย ตัวโชว์ ตัวตำหนิ ออกหมดเกลี้ยง ถึงตอนนี้ข่าวแว่วว่า Klipsch มันเลิกผลิตลำโพงรุ่นนี้แล้วด้วยครับ
                              เห็นท่าน siam1 ขายอยู่ 7900 ไม่รู้หมดรึยัง

Comment

Originally posted by หมี่จู๋ View Post
                                กลมๆเหมือนขนม DUNKIN DONUT
                                รูปล่างซ้ายมือครับหม้อแปลง
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X