Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ E8400 500*9 ไม่ผ่าน 3D06

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หมด ทางแล้วครับ เอาไปทิ้งได้เลย (ล้อเล่นเอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ)

Comment

ดันค้าบ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ
      ช่วยต่อด้วยค้าบ อิๆ อยากให้มันผ่าน 3d06 ที่ 500*9 อะครับ ไม่เสถียรซะที
      ผ่านแล้วค่อยว่ากันอีกทีครับ
      Last edited by tongtong; 14 Mar 2008, 10:20:38.

Comment

งั้นคงต้องเอา 32MX2 ให้ผ่านที่ 4.5 นะครับ เอาใจช่วย

orthos มะต้องสงสารแรม CL4 1000 แล้ว

Comment

Originally posted by matoom View Post
          งั้นคงต้องเอา 32MX2 ให้ผ่านที่ 4.5 นะครับ เอาใจช่วย

orthos มะต้องสงสารแรม CL4 1000 แล้ว
          ปรับไงดีอ่ะครับ มะตูม ลองหมดแล้ว ตามที่บอกไปหน้าแรกครับ ยังขาดอะไรอีก
          เข้ามาช่วยผมหน่อยคร้าบ เทพๆ ทั้งหลาย
          เศร้าเลยไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไหร่
          มีแต่ท่านเต้นี้แหละแวะมาบ่อย ขอบคุณค้าบ

Comment

ดัน

Comment

ดันอีกที

Comment

ดันเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by tongtong View Post
                  ปรับไงดีอ่ะครับ มะตูม ลองหมดแล้ว ตามที่บอกไปหน้าแรกครับ ยังขาดอะไรอีก
                  เข้ามาช่วยผมหน่อยคร้าบ เทพๆ ทั้งหลาย
                  เศร้าเลยไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไหร่
                  มีแต่ท่านเต้นี้แหละแวะมาบ่อย ขอบคุณค้าบ
                  ตอนนั้นที่ 4.5 ผมลองนานมากกว่าจะผ่าน สุดท้ายลดไฟแมร่งผ่านซะงั้นงงเลยครับท่าน

เดี่ยวผมไปดูหน้าแรกอีกทีแล้วจะมาบอกครับแบบกากๆนะ

Comment

Originally posted by matoom View Post
                    ตอนนั้นที่ 4.5 ผมลองนานมากกว่าจะผ่าน สุดท้ายลดไฟแมร่งผ่านซะงั้นงงเลยครับท่าน

เดี่ยวผมไปดูหน้าแรกอีกทีแล้วจะมาบอกครับแบบกากๆนะ
                    ผมลองตั้งแต่ไฟ 1.1 เลยอิๆ - -
                    ยังไม่มีอะไรดีขึ้นเหอะๆ

Comment

Originally posted by tongtong View Post
                      pi 32 1 หัวผ่านครับ แต่ 3d06 ก็ยังไม่ผ่านเหมือนเดิม
                      ลงผลเทสให้ดูเล่นๆครับ อิๆ อาย กากจิงๆเรา

อีกรูปเป็นตอนที่ฟลุคเทส 3d06 ผ่านคับ ตอนนั้นยังไม่ได้ oc การ์ดจอ
                      มาตอนนี้ setting เหมือนเดิมทุกอย่างยังไม่ผ่านซะครั้งเลยคับ - -
                      จากrep นี้ลองเพิ่ม
                      PLL 1.6
                      NB 1.5
                      FSB 1.5

แล้วเทสใหม่ซิครับไหวมั้ย

แรม 500 1:1 ไหวแน่นะครับ ถ้าไม่ชัวไปทด 5:6 แล้วรันด้วยออทอสก่อนครับซัก 1 ชม.เพื่อความแน่ใจ

Comment

CPU E8400 มันใช่ว่าจะวิ่ง 4.5 ได้ทุกตัวนะครับ

และเย็นไม่พอก็ไม่ผ่านครับ CPU แต่ละตัวไฟไม่เท่ากันด้วยบางตัว 1.67 โน้นอะครับ บางตัว 1.55

Comment

Working...
                        X