Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ E8400 500*9 ไม่ผ่าน 3D06

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่เคยใช้ P5K-R นะครับเคยแต่ P5K-E Wifi ลองดูในรูปครับผมว่า E84 ชอบไฟน้อยนะ

ไฟอื่น
    PLL 1.4-1.5
    NB 1.4-1.5
    FSB 1.4

ถ้ารันโปรแกรมเทสต่างๆก็ต้องเพิ่มไฟเข้าไปอีก
    Last edited by matoom; 1 Sep 2008, 14:26:20.

Comment

แต่ผมปรับ 1.5 มันบูตเข้าวินโดว์ไม่ได้อ่าครับ
      ถ้าปรับ 1.6 ขึ้นถึงจะพอเข้าได้แต่เทสไม่ผ่าน
      ที่ไฟ เกือบๆ1.7 ไฟขึ้นประมาณรูปของท่านละครับ

แล้วมีความจำเป็นมั้ยครับที่ต้องปรับ พวก reference ต่างๆ
      ปรับแล้วมีผมอะไรบ้างหรอครับ

Comment

ดานๆๆ ขึ้นปายเด๋วเค้าไม่เห็นกัน

Comment

Originally posted by tongtong View Post
          แต่ผมปรับ 1.5 มันบูตเข้าวินโดว์ไม่ได้อ่าครับ
          ถ้าปรับ 1.6 ขึ้นถึงจะพอเข้าได้แต่เทสไม่ผ่าน
          ที่ไฟ เกือบๆ1.7 ไฟขึ้นประมาณรูปของท่านละครับ

แล้วมีความจำเป็นมั้ยครับที่ต้องปรับ พวก reference ต่างๆ
          ปรับแล้วมีผมอะไรบ้างหรอครับ
          ไฟ 1.7 drop เหลือเท่าไหร่ครับ เอาใน CPU-Z เป็นหลักซิ

ref auto ไว้ก็ได้ครับ ไว้ปรับทีหลัง

Comment

เหลือประมาณ 1.55-1.6 ครับ ตอนfull loadรู้สึกจะดรอปอีกนิดนึง
            แล้ว reference ต่างๆ มันคืออะไรหรอครับ ไว้ทำอะไร
            cpu config(รูปสุดท้าย)ควรเปิดหรือปิดอะไรบ้างครับ ขออธิบายทีละตัวจาดีมากเลย

Comment

ดันครับ ยังไม่ค่อยคืบหน้าเท่าไหร่เลย

ลองไล่ไฟดูแล้ว ถ้าต่ำกว่า 1.62 บูตเข้าวินโดว์ไม่ได้จริงๆ (นั่งไล่ตั้งแต่ 1.5 จอฟ้าตลอด 555)
              นั่งไล่ทีละขั้นเลย แต่ละขั้นค่อยๆ ปรับเพิ่ม reference จนครบ
              แต่มีอยู่ครั้งนึงที่รัน 3d06 ผ่าน ตอนนั้นใช้ไฟ 1.875 reference x56
              ตอนนั้นรันผ่าน แต่พอจะลองอีกทีโดย oc การ์ดจอ ดันไม่ผ่านซะงั้น
              เลยลองไม่คล้อกการ์ดจอแล้วเทสอีกที ก็ไม่ผ่าน เหอะๆ - -
              เด๋วคงต้องไปนั่งไล่ต่อ ช่วยด้วยค้าบ

ปล. ลองเทสแรมที่ 1200 cl 5 ผ่านสบายๆ ครับ
              แล้วผมลองเทสบัส cpu ที่ 520 ตัวคูณ 6 ก็ผ่านเหมือนกัน (ใช้ไฟ 1.2) เทสทั้งไพ32 2 หัว กับ orthos
              (อ่านมาจากกระทู้ E6750 ครับ)

Comment

ลืมบอกอาการที่ไม่ผ่าน 3d06 นะครับ
                อาการของมันคือ มันจะไปตายที่ cpu test 1 ไม่ก็ 2 แล้วแต่อารมณ์มัน
                ถ้าผมลองเทส แค่ cpu อย่างเดียว ผ่านตลอดครับ
                พอเทสรวมทั้งหมด (3 อย่าง) มันจะตายที่ cpu test ทุกที ไม่รู้เพราะร้อนไปป่าว
                อุณหภูมิก็ตามที่บอกไปครับ

Comment

ยังไงต่อดีครับ ตอบด้วย ขอบคุณคับ

Comment

แวะดู

Comment

ดันๆ

Comment

ลอง 32M 1 หัวซิครับผ่านมั้ย ถ้าไม่ผ่านมันแจ้งว่าอะไร ถ้าผ่านได้ผมว่า 06 น่าจะผ่านได้

ถ้าอยากเอามันส์ตามด้วย 32MX2 เลย สมใจแน่

Comment

pi 32 1 หัวผ่านครับ แต่ 3d06 ก็ยังไม่ผ่านเหมือนเดิม
                          ลงผลเทสให้ดูเล่นๆครับ อิๆ อาย กากจิงๆเรา

อีกรูปเป็นตอนที่ฟลุคเทส 3d06 ผ่านคับ ตอนนั้นยังไม่ได้ oc การ์ดจอ
                          มาตอนนี้ setting เหมือนเดิมทุกอย่างยังไม่ผ่านซะครั้งเลยคับ - -
                          Attached Files

Comment

ไม่ค่อย รุ้เรื่อง ดััน ให้ คนมาตอบดีกว่า

Comment

มาอีกรูปครับ ตอนเทสไพ 1m อีกนิดเดียวก็จะผ่าน 10วิ และครับ
                              แต่คงยาก ฮ่าๆ
                              ปล. พอดีแยกเป็น 2 folder เทสแล้วเครื่องรีเอง เปิดมาหายหมดเลย pi 32 อันนี้เลยเหลือ 12 นาทีอย่างที่เห็นคับ

Comment

ภาพต่อมาครับ ปรับบัสมากกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ บูตเข้าวินโดว์ไม่ได้
                                รอ 500 x9 เสถียรก่อน แล้วค่อยว่ากันว่าจะต่อป่าว ช่วยผมด้วยค้าบ

Comment

Working...
                                X