Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ใช้ MB อะไรที่ OC ได้มากๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีใครใช้ E7300 + EP45-UD3R แล้ว overclock บ้าง
    อยากทราบว่าโดยปกติท่านใช้งานจริงอยู่ที่ความเร็วเท่าไรครับ
    แล้วอุณหภูมิสูงสุดเท่าไรครับ
    Attached Files
    Last edited by tontonton; 8 Jan 2009, 17:45:23.

Comment

ซิ้งเดิมอ่ะ ผมใช้งานจริงที่ 9*400 แรม 960

ไปสุดๆก็ตามลายเซ็นครับ 4.7 แรมคิงตัน667ตัวละ 450

Comment

Originally posted by amcrew View Post
        ซิ้งเดิมอ่ะ ผมใช้งานจริงที่ 9*400 แรม 960

ไปสุดๆก็ตามลายเซ็นครับ 4.7 แรมคิงตัน667ตัวละ 450
        ขอถามหน่อยครับท่านใช้ไฟ CPU และ RAM เท่าไรครับ

Comment

เอาตอนใช้งานจริงหรือสุดๆอ่ะครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            เอาตอนใช้งานจริงหรือสุดๆอ่ะครับ
            ตอนที่ใช้งานปกตินะครับ
            และถ้าเป็นไปได้อยากได้แบบสุดๆด้วยครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

ของผม ตามลายเซ็นครับ แจ่ม ถ้าไม่ติดที่แรมน่าจะไปได้อีกมั้ง

Comment

Originally posted by gochi View Post
                ของผม ตามลายเซ็นครับ แจ่ม ถ้าไม่ติดที่แรมน่าจะไปได้อีกมั้ง
                ไม่ทราบว่าท่านใช้ตลอดหรือเปล่าครับ
                หรือแค่ชั่วคราว
                ของผมตอนนี้ใช้อยู่ที่ 3.6 ตลอดครับ

Comment

Originally posted by tontonton View Post
                  ไม่ทราบว่าท่านใช้ตลอดหรือเปล่าครับ
                  หรือแค่ชั่วคราว
                  ของผมตอนนี้ใช้อยู่ที่ 3.6 ตลอดครับ
                  E7300@4GHz ใช้ตลอดสบายครับ ไม่ร้อนหรอก

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    up date มั่ง
                    ตอนนี้ผมใช้ UD3R แทนแล้วครับ
                    tapๆ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                      E7300@4GHz ใช้ตลอดสบายครับ ไม่ร้อนหรอก
                      ไม่ทราบว่าท่านใช้ไฟ CPU และ RAM เท่าไรครับและได้ปรับแต่งอะไรเพิ่มบ้างครับ
                      ของผมไฟ CPU 1.4 RAM 2.0
                      อุณหภูมิบางครั้งเกือบ 70 องศานะครับ

Comment

Originally posted by tontonton View Post
                        ไม่ทราบว่าท่านใช้ไฟ CPU และ RAM เท่าไรครับและได้ปรับแต่งอะไรเพิ่มบ้างครับ
                        ของผมไฟ CPU 1.4 RAM 2.0
                        อุณหภูมิบางครั้งเกือบ 70 องศานะครับ
                        ของผม E7200 ก็ร้อนประมาณนั้นล่ะ แต่ E7300 น่าจะกินไฟน้อยกว่านะ

70องศากลัวอะไรครับ

4.5GHz Full Load ร้อยกว่ายังไม่รีสตาร์ทเลย 555

Comment

ทำไม E5200มันกินไฟจังเลยอะผมอัดไฟไป 1.8 ที่4.6ยังค้างตอนเข้าวินโด้ว์เลยอะ หรือมันร้อนไปครับใช้ซิ้งค์เดิมตัวหนาลาก

Comment

Originally posted by mewonline View Post
                            ทำไม E5200มันกินไฟจังเลยอะผมอัดไฟไป 1.8 ที่4.6ยังค้างตอนเข้าวินโด้ว์เลยอะ หรือมันร้อนไปครับใช้ซิ้งค์เดิมตัวหนาลาก
                            ผมว่าไม่น่าจะเป็นที่ไฟอย่างเดียวนะครับ
                            น่าจะมาจากองประกอบตัวอื่นด้วยครับ
                            เพราะท่านลากตั้ง 4.6
                            ซิ้ง แรม เมนบอร์ด ก็มีผลมากนะครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              up date มั่ง
                              ตอนนี้ผมใช้ UD3R แทนแล้วครับ
                              ท่านอิมครับ ขอถามอะไรหน่อยครับ ใช้บอร์ดเดียวกับท่าน กับ e8400 eo

ผมลองอัดบัส cpu เช่น (470x7) เทสผ่านสบายๆ ปรับไฟแค่ แรมกับ cpu

แต่พอปรับบัส เป็น 475 ขึ้นไป เทสยังไงก็ไม่ผ่านซักที
                              พอลองเพิ่มไฟ ทั่ง MCH core เป็น 1.4 และเพิ่ม cpu pll เป็น 1.57 และ เพิ่มไฟ cpu termination เป็น 1.26 ไฟ , cpu 1.3v ,ทดแรม 1:1 , v.ram 2.12 ไม่ผ่านแหะ

อยากได้บัส 500 ขึ้นกับเค้ามั่ง ต้องปรับอะไรมั่งครับ (ram ผมบัส 1066 ครับ)

Comment

ผมว่าไม่น่าจะเป็นที่ไฟอย่างเดียวนะครับ
                                น่าจะมาจากองประกอบตัวอื่นด้วยครับ
                                เพราะท่านลากตั้ง 4.6
                                ซิ้ง แรม เมนบอร์ด ก็มีผลมากนะครับ
                                เดี๋ยวจะได้แรมใหม่ละครับเด๋วลองดู

Comment

Working...
                                X