Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ใช้ MB อะไรที่ OC ได้มากๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้ามีตังค์ถึงก็เล่น E8400 เลยครับ แรงด้วย

Comment

E0 ชิวๆ เดิมๆ แต่เทสไรไม่ได้ -.-" E0 ต้องได้5Ghz เสถียรๆได้แล้วนะครับ ลองปรับดีๆ น่าจะได้

Comment

Originally posted by shady View Post
        E0 ชิวๆ เดิมๆ แต่เทสไรไม่ได้ -.-" E0 ต้องได้5Ghz เสถียรๆได้แล้วนะครับ ลองปรับดีๆ น่าจะได้
        ความร้อนมันสูงครับท่าน ห้องผมร้อนมากครับ สังกะสี อิอิ

ซิ้งค์เดิมๆด้วย ท่านคิดดูว่าห้องผมร้อนขนาดไหน ซิ้งค์เดิมๆอัดไฟแค่1.2 ความร้อนปาเข้าไป95+เวลาFull

เหอะๆๆ เลยไม่กล้าอัดไปเยอะกว่านี้ครับ แล้วที่มันเทสต์ไม่ผ่านผมว่าเป็นที่ความร้อนมันสูงด้วยแหละครับ ตอนนี้เลยรอซิ้งค์ก่อน อิอิอิ

แล้วอีกอย่าง คือผมว่า CPU มันไม่ได้เหมือนกันทุกตัวอ้ะครับ E0 แต่ละตัวผมว่าก็ได้ไม่เท่ากันหรอก

ของท่านอาจได้ 5.0 ซิ้งค์เดิมๆ เสถียรๆ แต่ของผมอาจได้แค่ 4.0 ก็เป็นได้ครับ มันแล้วแต่ดวงครับซื้อมาเนี่ย เอิ๊กๆๆ

แล้วผมก็ยังโง่ๆอยู่เลยครับเรื่อง OC เนี่ย ต้องศึกษาอีกเยอะครับ ยังไงก็ขอท่าน shady ให้ความกรุณาแนะนำด้วยครับ ^^ อิอิอิ

^^
        Last edited by mosseser; 4 Dec 2008, 14:54:09.

Comment

ส่วนมากคนที่ชอบ overclock จะพูดถึงแต่ CPU กับ mainbord
          แล้วแรมมีผลมากน้อยแค่ไหนถ้าซื้อแรมที่ราคาไม่แพงสามารถคล็อคได้สูงไหม

Comment

ได้ครับ อย่างแรม kingston บ้านๆ 533 คล็อคไป 1066 ยังได้เลย

ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวชิบเอง

Comment

บ้านรวยก้อ R.O.G

Comment

DFI เลย^^
                ผมก็ำกำลังจะเล่น รอของอยู่

Comment

โอ่ว งั้นเปลี่ยนsink ก่อนเลยอย่างนี้95+ ไม่แปลกใจที่เทสไรไม่ได้

ปล. แรมสำคัญสุดๆ ผมว่าไม่แพ้ mobo แรงๆกับcpu รหัสแรงๆเลยครับ หากcpu mobo แรง แต่แรมบ้านๆ ก็ตันอยู่ดี ใช่ว่าkingston บ้านๆจะทำไ้ด้ทุกตัวนะครับ มันคนละchip กันด้วย พวกแรงๆก็คือแรงผิดแรมบ้านๆไปเลย(จะเรียกว่าแรงผิดมนุษย์ก็ไม่ได้ เพราะมันเป็นแรม เหอๆ) ไว้ลากบัสได้สูงๆ ไม่ต้องห่วงเรื่องแรมตัน

Comment

ขอวิธีดูว่าเป็น C0,C1,E0
                    อยากได้มากๆ
                    ขอบคูณครับ

Comment

Originally posted by matoom View Post
                      ใช้ conroe 1333/667 ลากจากดอนเมืองมาเจริญกรุงทุกวันครับ ไกลมากเกือบสี่สิบโล

Comment

ขำๆ ASUS P5Q กับ Intel Celeron E1200

Comment

Originally posted by Dark_Land View Post
                          DFI เลย^^
                          ผมก็ำกำลังจะเล่น รอของอยู่
                          ดุกส่งของแล้วหรอว่ะ

8600 กุขายแล้วเด้อ "ผมเสียใจ"ุ 5555+

Comment

ตอนนี้ผมซื้อ E7300 + EP45-UD3R แล้ว
                            จะลองคล็อคดู
                            ถ้าใครมีรู้วธีคล็อคได้มาก
                            หรือบอร์ดนี้มีปัญหาอะไรโปรดแนะนำด้วยครับ

Comment

ตอนนี้ใช้อยู่3.4gใช้งานได้ปกติ อุณหภูมิไม่เกิน 60 full

Comment

up date มั่ง
                                ตอนนี้ผมใช้ UD3R แทนแล้วครับ

Comment

Working...
                                X