Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแนวทาง oc e6750+ds3r+geil cl4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอแนวทาง oc e6750+ds3r+geil cl4 ครับ

cpu e6750
    mb ga p35-ds3r
    ram geil bus800 ultra
    ถ้าจะวิ่งให้ถึง 3.8+ GHz ต้องทดแรมและเพิ่มไฟเท่าไรครับ
    พอจะมีหวังไหมครับ ขอบคุณครับ

ทดแรม 1:1 ตามสูตร เพิ่ม vcore เป็น 1.5 โดยประมาณ

Comment

3.8 เหรอ???? ไม่เอา ไม่เอา งานนี้ต้องมี 4G ขึ้น

ขอทราบ
      cpu cooling
      vga card
      psu (ยี่ห้อ,วัตต์)

Comment

Originally posted by dears View Post
        3.8 เหรอ???? ไม่เอา ไม่เอา งานนี้ต้องมี 4G ขึ้น

ขอทราบ
        cpu cooling
        vga card
        เอาให้ แต๊ป เลยนะท่าน ชุดนี้

Comment

ดูในลายเซ็นต์ผม ต้องได้มากกว่าผมเด้อ

Comment

Originally posted by dears View Post

ขอทราบ
            cpu cooling
            vga card
            cooller THERMALRIGHT IFX-14
            vga card XFX 8600GT XXX+Zalman VF 1000 LED
            psu Enermax FMA II 370 W

ตอนนี้อุ่นเครื่องไว้ที่ 3.2 GHz ได้สัก 2 อาทิตย์แล้วครับ
            แล้วผมต้องเบิรน์ cpu นานแค่ไหนครับ เพิ่งถอย cpu มาครับ
            ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by jommy View Post
              cooller THERMALRIGHT IFX-14
              vga card XFX 8600GT XXX+Zalman VF 1000 LED
              psu Enermax FMA II 370 W

ตอนนี้อุ่นเครื่องไว้ที่ 3.2 GHz ได้สัก 2 อาทิตย์แล้วครับ
              แล้วผมต้องเบิรน์ cpu นานแค่ไหนครับ เพิ่งถอย cpu มาครับ
              ขอบคุณมากครับ
              มี HDD กี่ตัวละครับ
              PSU น้อยไปนิดนะครับ
              ถ้าเพิ่มเป็น 450-460 W. จะดีกว่าครับ
              ลากได้เลยครับ
              ผมซื้อ CPU ใหม่มาพอประกอบเสร็จก็ลากเลย
              เอาให้ได้ 4 กิ๊กนะครับ สเปคเดียวกับผมเลย อิอิอิอิ

Comment

370W จะพอมั้ยหน่องานเนี่ยะ ว่าจะแนะนำให้โมไฟการ์ดต่ออีกซะหน่อย หุหุ

Comment

ยุกันจัง....

Comment

ขายุ ปฏิบัติการ

Comment

ขอโปรแกรม OC ครับ สเปกเดียวกันเลยครับทุกอย่างเหมือนหมดยกเว้นแรม ผมใช้ Blackdragon
                      โปรแกรมดู ความเสถียรด้วยครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by My Name Ki View Post
                        ขอโปรแกรม OC ครับ สเปกเดียวกันเลยครับทุกอย่างเหมือนหมดยกเว้นแรม ผมใช้ Blackdragon
                        โปรแกรมดู ความเสถียรด้วยครับ
                        ขอบคุณครับ
                        ไบออสเลยครับท่าน โปรแกรมไม่ต้อง อิอิ
                        Last edited by อิมพีเรียล; 27 Aug 2008, 09:23:55.

Comment

ปรับยังไงให้ Bios ออกจากโหมดประหยัดพลังงาน

Comment

Originally posted by My Name Ki View Post
                            ปรับยังไงให้ Bios ออกจากโหมดประหยัดพลังงาน
                            Disabled ตรง C1E จ๊ะ

Last edited by TWK.; 9 Oct 2007, 19:43:18.

Comment

แล้ว เสถียรไม่เสถียรดูจากโปรแกรมยังไงเห็นมาเขียวๆตลอด

Comment

Working...
                              X