Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแนวทาง oc e6750+ds3r+geil cl4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ของแต่งเดิมๆทั้งหมดนะครับลากได้เท่านี้เกินนี้จอฟ้านะครับเพราะมือใหม่นะครับ เดียวพอได้ของแต่งคอมครบจะลองลากใหม่ครับให้ได้สัก3.6พี่ช่วยผมด้วยละกันตอนนั้นนะครับ

Comment

• Originally posted by nonny5555 View Post

ตอนนี้ของแต่งเดิมๆทั้งหมดนะครับลากได้เท่านี้เกินนี้จอฟ้านะครับเพราะมือใหม่นะครับ เดียวพอได้ของแต่งคอมครบจะลองลากใหม่ครับให้ได้สัก3.6พี่ช่วยผมด้วยละกันตอนนั้นนะครับ

เดี๋ยวก็ได้ครับ
      ใกล้ความจริงแล้วครับ
      ลองลดไฟ ซีพียู หน่อย จอจะฟ้าหรือป่าว
      Last edited by bigtees; 8 Dec 2007, 23:34:33.

Comment

• เปลี่ยนเพาเวอร์ยัง
        ASus 450W ก็ได้ ประกัน Com7 3 ปี ราคา 1950 บาท (ต้นปีนี้)
        ซื้อที่พันทิพย์ฃั้น3 ด้านใกล้ลิพฟ์แก้ว จำฃื่อร้านไม่ได้แล้ว
        Last edited by bigtees; 9 Dec 2007, 16:51:56.

Comment

• ยังครับมันมีผลใช่ไหมครับผมจะได้หยุดไว้ตอนนี้ก่อน

Comment

• Originally posted by nonny5555 View Post
            ยังครับมันมีผลใช่ไหมครับผมจะได้หยุดไว้ตอนนี้ก่อน
            ใช้เพาเวอร์ติดเคสของอะไรอยู่ครับ

Comment

• ของยี่ห้ออะไรไม่รู้นะครับ แต่ของเดิมๆนะครับ ที่ไม่ใช่วัตต์แท้ ของกระจอกนะครับ

Comment

ของยี่ห้ออะไรไม่รู้นะครับ แต่ของเดิมๆนะครับ ที่ไม่ใช่วัตต์แท้ ของกระจอกนะครับ
                หาสอยเอาใน it market ก็ได้ครับ
                Enermax 460W. ไม่เกิน 1600-1800 บาท แล้วแต่ประกันยาวหรือไม่ครับ ไม่ควรต่ำกว่า ปีครึ่ง
                Coller Master & Asus ก็ถูกลงมาหน่อยครับ 200-300 บาท

Comment

• OKครับพี่เดียวผมต้องไปสอย PUS ก่อน แล้วค่อยมาไล่กันต่อ แต่อาการนี้มาจากPUSไม่ดีใช่ไหมครับ แล้วผมจะไปซื้อซิงใหม่มาใส่ได้ด้วยตามที่พี่แนะนำ จะได้ลากได้ไกลๆ

Comment

• โอ้ว..กระทู้ผมเองนี่ นึกว่าโดนลบทิ้งไปแล้ว
                    ตอนนี้สำเร็จแล้วครับ เปลี่ยนอุปกรณ์ไปดังนี้ครับ
                    1. psu 450w แทนของเดิม 350w
                    2. ram g.skill hk1066 แทนของเดิม geil ultra800
                    ก็ทำได้อย่างที่หวังไว้
                    แต่ใช้งานจริงที่ 3.68ghz ครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

Comment

• ปรับแต่งอะไรบ้างครับ แนะนำกันบ้างครับ ชมCPUZ,RAMหน่อยนะครับ

Comment

• cpuz ของผมครับ
                        ทดไฟ cpu 1.55 ram +0.5
                        Attached Files

Comment

• Originally posted by jommy View Post
                          cpuz ของผมครับ
                          ทดไฟ cpu 1.55 ram +0.5

เปลี่ยนซิงค์ หรือป่าวครับ

ตามลายเซ็นต์ก็ใช้ได้นะครับ

ผมใช้งานจริงก็เท่าคุณ
                          ไม่ทรมานซีพียูครับ
                          Last edited by bigtees; 10 Dec 2007, 12:26:18.

Comment

• พี่bigteensผมมีอีก1ปัญหานะครับนั้นคือพอผมไล่ได้ถึง400*8ได้แล้วเมื่อคืนดีใจมากเลยครับนอนหลับฝันหวานเลย และด้วยความดีใจตื่นมาตอนเช้าอยากจะชมอีกสักครั้งก่อนไปทำงาน เปิดมาดูเครื่องมันกลับค่าตรงCPU HOST CLOCK CONTROL เป็นDISABLED ซะงั้นนะครับ เครื่องเลยกลับมาวิ่งที่2.66เท่าเดิมนะครับ

Comment

Working...
                            X