Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะกระดอง...ทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขี่ช้างจับตั๊กแตน....ตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ....สอนหนังสือสังฆราช....ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา...ขายผ้าเอาหน้ารอด....หนีเสือปะจรเข้....คบเด็กสร้างบ้าน....สุดท้ายผักชีโรยหน้า...

Comment

หาตัวอื่นมาลองอีกสิครับอยากเห็น

Comment

ชอบจังครับความรู้เยอะดี แถมมีติดมันมาด้วย โหย ความรู้ติดมัน รอบนี้ไม่ปูเสื่อแล้วเปลี่ยนเป็นเก้าอี้ชายหาดพร้อมร่มกันแดด รอชมอยู่นะครับ

Comment

เคยเอา cel 478 มาแกะอยู่ แต่ถ้า 775 แก ะไม่ไหว

Comment

ชมเรื่อยๆ เจ้าของกระทู้ พยายาม เข้า นะ ครับ

Comment

ฝรั่งมันเอา มีดโกน ยัดเข้าข้างๆ ข้างละ 2 ใบ ให้มันงัดๆ หน่อย

แล้วมันก็เอาหัวอ๊อกแก๊ส เป่า ไม่นาน พอตะกั่วมันละลายด้านใน แรงงัดของมีดโกนก็จะดีด กระดองเหล็กออกมาโดยอัตโนมัติ

แต่พอไม่มีกระดองเนี่ย คอร์ โคตรอ่อนแอเลย

Comment

ผมเคยแกะแล้วครับ 478 P4 1.4 กากๆ ว่างๆไม่มีไรทำ ทำอย่างท่าน ARES ว่าแหละครับ แต่ต้องใจเย็นๆ ไม่งั้นชิบหายครับ ตอนนี้ก็ใช้พิมพ์อยู่สภาพงั้นๆแหละครับ ถ้าว่างๆ เด่วถ่ายรูปมาให้ดู

ส่วนเรื่องอุณหภูมินี้ ไม่ได้ทดสอบครับ เพราะถ้าเอากระดองออกแล้ว คอร์จะไม่แนบกับหน้าซิงค์ครับ เปิดไม่ติด เปิดตินก็ 80 องศา + เลย

Comment

ข้าน้อยขอคาราวะ

Comment

ผมเคยแกะ P4 478 3GHz มาครับ พอดีขามันหัก บัคกรีต่อขาก็ไม่ได้แล้ว

จัดการกรีดยางเสร็จ แงะๆๆๆ ว้าว!!! กระดองหลุดครับ

มี Core ติดมากับแผ่นปริ้นด้วย....................

สรุป แผ่นปริ้นเป็นรูโบ๋ เน่าเฟ๊ะ แต่ Core ก็ยังติดอยู่กับกระดอง!!!!

Comment

• สยองจิงๆ กล้ามากคับ

Comment

Working...
                      X