Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ q6600 oc เกิน 3.0 แล้ว ค้างตลอดเลยอยากไป 3.6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Attached Files

Comment

• ก็พอกะเครื่องผมนะครับ แต่ผมถอด PSUมาไว้บนเคสเลย แล้วเอาสายลอดผ่านฝาบนมา

Comment

• Oh! สายรกมาก ผมว่าถอดไอ้แผง E-Sata ดีกว่า ของผมโยนทิ้งไปกับเคสเก่าละ
        ---------------------------------------------------------------
        Q6600@3.6Ghz ไฟ 1.55 ใน bios ซิงค์ Red Scorpion 43-65 องศา

ถ้าได้บอร์ด P45 จะลดไฟได้มากเลยหละ ราวๆ 1.47 ก็ stable ละ

Comment

• ทำไมร้อน กว่าชาวบ้านเค้าหว่า เจ้าของเดิมก้บอกว่าร้อนนะตัวนี้ เปลี่ยน ดีมั้ยนี่ *o*

Comment

• อ่อ หรอย มือสองมาหรอครับ ผมก็นึกว่ามือหนึ่ง
            ลองดูที่ไปร์มันสิครับ มีรอย ตัดรอยบีบอะไรไหม เทียบกะหน้ากล่องดูอะครับ
            จะมีหัวไปร์ที่ดูดี 4 อัน และทุเรสๆ 4 อัน
            *X
            X*
            X*
            *X

* = หัวไปร์ที่ดูดี หน่อย
            Last edited by omyimtogo; 26 Apr 2009, 13:10:08.

Comment

• ดูไงหว่า มีรูปตัวอย่างมั้ย

อะแกะออกมาเป็นแบบนี้
              Attached Files

Comment

• เช็ดแล้วทาใหม่ ของเก่า tx 2 ของใหม่ mx 2

Comment

• ตรงนี้ครับ ทาที่CPU อย่างเดียวก็พอมั้งครับ หนาเกิน
                  ทารอบแรกแล้วก็วาปsinkแล้วกดทีนึง ดึงsinkออก ไม่ต้องเช็ดซิลิโคนออกนะครับ
                  แล้วก็ทาใหม่ แล้วทีนี้ก็วางsinkไปเลยครับ

Comment

• จัดสายใหม่ เทส ล่อไป 83 ซะงั้นแต่นี่ ห้องธรรมดาร้อนโครต แกะไปเหงื่อออกไป

Comment

• ร้อนกว่าเดิมอีกทำไงหล่ะทีนี้ เดี๋ยวคืนนี้ลองดูในห้องแอร์ นอนก่อนง่วง

Comment

• ผมว่าsinkท่านน่าจะมีปัญหาละมั้ง ร้อนกว่าผมมากๆอะครับ
                        ไฟมากกว่าผมนิดเดียวเอง ผม 1.55

Comment

• ซิ้งไม่แนบสนิทชัวครับ

Comment

• แต่ดูจากเนื้อซิลีโคนก็แนบสนิทนะคับเพราะถึงกับทะลักออกมาข้างๆ

Comment

• นอนก่อนคิดมากปวดหัว เดี๋ยวคืนนี้ไม่มีแรงทำงาน

Comment

• ใครว่างเอาไปวิจัยให้หน่อยสิ *o*

Comment

Working...
                                X