Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ q6600 oc เกิน 3.0 แล้ว ค้างตลอดเลยอยากไป 3.6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตกลงซื้อมาแว้วกำลังจาบอกถ้าใส่4Core 120exดีก่านะ ดูreviewที่เชื่อถือได้ในvmodคับ เทสจิงๆ

QX9770 FULL CCF 102
    True black FULL 77

ต่างกันคนละโลกเลยงับ ป๋มจาเกบเงินถอยอีกรอบ

Comment

sink ห่วยอ่ะสิ Apache ใครเขาใช้กัน 5 5 5

ล้อเล่นครับ

Comment

Originally posted by saikano View Post
        ตกลงซื้อมาแว้วกำลังจาบอกถ้าใส่4Core 120exดีก่านะ ดูreviewที่เชื่อถือได้ในvmodคับ เทสจิงๆ

QX9770 FULL CCF 102
        True black FULL 77

ต่างกันคนละโลกเลยงับ ป๋มจาเกบเงินถอยอีกรอบ
        ขอชมเว็ปหน่อยครับ ผมว่ามันเกินไปอะ ***งกันขนาดนั้น

Comment

http://www.vmodtech.com/main/article...pe-round-up/7/

นี่ครับแต่ผมว่าเกินจริงมาก ***งกันเกือบ 30 องศา

Comment

ไม่เกินจิงหรอกคับ ตามนี้เลย เว็บนี้ป๋มคอมเฟิมได้ว่าไม่โกงผลเทสคับ คือ พวกQuad เนี่ยความร้อนจาไม่เหมือนcore2 นะคับ ผลพวกนี้ไม่เวอร์หรอกคับ ป๋มบอกแว้วถ้าใช้กับMX2 อากาศในห้องต่ำประมาณ30องศาพอOk Trueblack ก็เทพเป็นธรรมดาคับ ถามจากคนใช้จิงได้คับ

ท่านBeerking เป็นคนเทสไม่โกงผลเทสแน่นอนคับ ไม่น่าหาดูอีกreivew 14king heatpipe ในเว็บนอกบอก HDT 1283 ตัวละ1350 เยนก่าTrueblack งงเลยแต่คนไทยเทส คนละชั้นเลยงับ

Comment

ไข้วเขว แฮะ เด๊่ยวพ่อก้ขาย ccf ทิ้ง ซื้อ true black ซะเลยนิ อิอิ

แต่เดี๋ยวเอามาลองใส่ก่อน ซิลิโคนที่มัน แถมมาเย็น กว่า mx2 มะ จะ ได้ทาของมัน *o*

Comment

มานแถมเป็นTX2 ปะคับ ถ้าTX2 พอจู้ๆMX2ได้งับ

Comment

น่าจะใช่ ตอนนี้หาพัดลมอยู่ Coolermaster LED Fan 120x120x25mm Blue 2 PCS/Package
                  390 www.busitek.com/forms/pricelist.html มัน 2 ตัว 390 ใช่ป่าว แต่มันไม่แรงนิเนอะ

แนะนำพัดลมดีๆให้หน่อยสิ

Comment

ที่ป๋มว่าแรงดีๆ ไม่แพงมากนะ หามือสองในOCZอะคับ TT tunderblade 12 CM มือสอง200ได้ อานนี้ก็แรงสุดๆแว้วอะ

อีกอย่างก็ TT12CM อานนี้โครตแรง แบบปรับรอบได้ มือสองน่าจะ300ได้ ใช้แว้วติดจายเลย ใช้กับHR01อยู่

Comment

Originally posted by Figaro View Post
                      น่าจะใช่ ตอนนี้หาพัดลมอยู่ Coolermaster LED Fan 120x120x25mm Blue 2 PCS/Package
                      390 www.busitek.com/forms/pricelist.html มัน 2 ตัว 390 ใช่ป่าว แต่มันไม่แรงนิเนอะ

แนะนำพัดลมดีๆให้หน่อยสิ
                      ดูแรงลมด้วยนะครับ ที่แถมมากับ sink ลมแรงพอสมควร ประมาณ 90 ได้

Comment

cooler master ตัวละ 280 นี่ไม่เข้าพวกหรอ

Comment

ไม่เชื่อ vmod ก็ไม่ต้องเชื่ออะไรแล้ว

Comment

อิอิ ช่ายมี2เว็บที่ป๋มเชื่อผลเทส Overclock กับ Vmod เกบนอกดูประกอบทีหลัง

Comment

หลังจากที่อ่าน บทความใน http://www.vmodtech.com/main/article...pe-round-up/7/ ก็เข้าใจละครับ

ถ้าตัวโหลดไม่ร้อนจริงๆอุณหภูมิซิงค์ตัวที่ดีที่สุดกับซิงค์ตัวที่แย่ที่สุดในบทความนี้ อาจต่างกันแค่2-3องศาเท่านั้นครับ

ที่ในบทความต่างกันขนาดนั้นเพราะโหลดที่เราใช้ทดสอบร้อนมากๆ ผู้อ่านโปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมด้วยนะครับ Wink
                              เพราะงั้นถ้าไม่ร้อนโหดแบบ เครื่องที่เค้าใช้เทส ก็ผลออกมาก็น่าจะเป็นที่พอใจ
                              ตอนแรกที่เห็นผลเทสก็ลังเลที่จะเปลี่ยนsinkทันทีเลย
                              แต่พอมาอ่านแล้ว ก็เข้าใจได้ว่าไม่จำเป็น * - *

Comment

ถูกคับ ตอนเค้าเรียกFull load กัน เค้าใช้ Orthos ไม่น่าก็ Primeคับ ถ้าตัวห่วยสุดในนั้นกับตัวเยนสุดก็ต่างกานเยอะนะคับ 10องศาป๋มก็เรียกว่าสุดๆแว้วงับ แต่2-3องศาเป็นไปไม่ได้งับ เพราะเจ้าของกระทู้ใช้Q6600 งับมหาร้อน สุดยอดด

Comment

Working...
                                X