Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนวทางการ OC สำหรับนัก OverClock มือใหม่ ควรอ่านครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณ

Comment

• ยังไงมันก็ไม่นิ่งอะครับทำยังไงดีครับเป็นบอร์ดของ asrock อะครับ

Comment

• มือใหม่หัดทำนะครับ ตอนนี้ผมใช้ CPU E2200 mainboard XFX nForce 630i GeForce 7150
        ปัญหาคือ หาเมนูปรับค่าไม่เจอครับ เจอมันก็งงๆแปลกๆ ไม่กล้าปรับมีรูปมาให้ด้วย ช่วยชีแนะทีคับปรับตรงไหน ยังไง ขอบคุนมากจ้าDSC_0332.jpgDSC_0332.jpg
        Attached Files

Comment

• พี่่ครับ คือผม OC
          Ga-945GCM S2L แล้วมันเข้าวินโดไม่ได้อ่ะครับปรับกลับแล้วก็เข้าไม่ได้ มันขึ้นว่า loadfail อะครับ

Comment

• ขอบคุณคร้าบบบบ

Comment

• ขอบคุณครับ ท่าน จขกท ทำให้ผมหาความรู้ได้เพิ่มมากขึ้น

Comment

• ขอบคุณมากครับ เมือใหม่หัด OC ครับ เดี่ยวจะกลับมาอ่านอีกสองรอบ

Comment

• ความรู กระจ่างเลย ขอบคุณหลาย

Comment

• ลงชื่อไว้ตามข้อมูล เผื่อหากระทู้ไม่เจอ

Comment

• สเปคผม
                      AMD FX-4100
                      GIGABYTE GA970
                      1GB PCIe ATi 7770 Sapphire oc
                      ram 8gb 4x2 kington
                      Psu 750w

ผมอยาก oc CPU อะคับ ช่วยสอนหน่อย ว่าปรัยอะไรตรงไหนบ้าง ส่วนแรม ผมลองเข้าไปใน Bios ของผมแรมบัส 1600 แต่ใน Bios มันเขียน 1333 ผมเลยปรับเปน 1600 แล้วเซต cl ไปแล้ว แต่ไม่ได้เพิ่มไฟเลี้ยง จะมีปัญหาอะไรปะคับ

Comment

• ขอบคุณคร้าบผมๆ )

Comment

• ขอบคุณล่วงหน้าครับไว้จะลองทำ

Comment

• M/B ASRock N68C-S UCC
                            CPU Athlon II X2 นี่ ดึง OC ของ CPU เท่าไหร่ดีครับ
                            คือรุ่นนี้ OC เป็น เปอร์เซ๊นหน่ะครับตอนนี้ผม OC ที่ 20% (240)
                            จาก 3.0 เป็น 3.5 ส่วน บัส RAM ผมปรับเป็น 480 อย่างงี้ถือว่าถูกรึป่าวครับ
                            แล้วถ้าผมจะปรับให้ บัส RAM สูงกว่าดีจะดีหรือป่าวครับ หรือว่า 1:1 อย่างที่บอกไว้ดีที่สุด ???

Comment

• ผม หา OC ไม่ เจอ คราฟ ECS G41t-m7 CPU E5200

Comment

• ช่วยหน่อยคับ ผมใช้ A6-6570+Asrock A75M-HVS Ram Hyper 4*2 bus1600
                                ต้องเซตค่าในไบออสไงคับ ถ้าจะ Overclock ตอนนี้ช้ามาก

Comment

Working...
                                X