Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนวทางการ OC สำหรับนัก OverClock มือใหม่ ควรอ่านครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีท่านใดพอแนะนำได้บ้างใหมครับ กับ 930

Comment

• ช่วยตอบทีครับ

พี่ๆทุกท่านครับ

คือผมอยากรู้ว่า เครื่องทำงาน ตอนไหนFull ตอนไหนไม่ Full(เครื่องทำงานเต็มที)

ดูได้จากอะไรครับ

Comment

• เยี่ยมมากครับ OC มือใหม่

Comment

• ถ้าบอร์ดมันคล็อกไม่ได้ แต่ใจมันอยากจะคล็อก พอจะมีวิธีไหมครับ
          ถ้าไม่ได้ก็คือ จบ ยอมล่ะ

Comment

• very thank

Comment

• อยากถามว่า เมนบอด Asrork p4v88+ จะปรับตัว ทดแรมตรงไหนอะครับ มันเป็น1:1 อยุ่พอดีมือใหม่ลองทำอะครับ

Comment

• อยากแรงมั่ง..อ่า

Comment

• ช่วยหน่อยครับ เพิ่งเคย oc
                  CPU Q6600
                  Ram corsair bus 800
                  MB Asus p5q pro

คือผมลองปรับตัวคูณที่ 9 กับ FSB 400 เพื่อจะทดแรม 1:1 ดู แต่ตรง DRAM มันไม่เป็น 800 แต่มันเป็น 801 อ่ะครับ - -"
                  Last edited by eliwodkung; 28 Aug 2010, 12:25:58.

Comment

• Originally posted by tanawut6 View Post
                    พี่ๆทุกท่านครับ

คือผมอยากรู้ว่า เครื่องทำงาน ตอนไหนFull ตอนไหนไม่ Full(เครื่องทำงานเต็มที)

ดูได้จากอะไรครับ
                    ลองรัน Linx แบบ All ดูครับ นั่นแหละ Full load

Comment

• อยากให้ช่วยดูบอร์ดตัวนี้สเปคตามนี้อะคับว่า oc ได้ป่าว

core2 duo e7500

mb= asus p5g41 m-lx

ram kington 2 g อะคับ
                      ช่วยแนะนำด้วย

Comment

• ลืมไปว่า 2 g bus 1333 อะคับ

Comment

• 2 g bus 1333 อะคับ

Comment

• แนะนำหน่อยครับ สเป๊ก ตามนี้เลยครับ
                            ใส่ Sink V6 GT นอกนั้นเดิมๆหมด คาดว่าจะ oc ได้ถึงเท่าไหร่อ่าครับ
                            ผมอยากลองมากแต่กลัวมันพังทำไม่เป็น มันจะพังไหมครับ
                            http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=1416033

Comment

• เดียวจะลองทำดู เครื่องจะระเบิดไหมเนีย

Comment

• จะมีคนตอบมั้ยน๊ะ วันนี้นั่งเล่น 965Be + M4a790Deluxe+DDR2(Bus800) กดไปที่10*400 มันเปิดไม่ติดเลย เวลากดตัวเลขไปที่FSB Fr..ค่าของ DRAM Fr... มันจะเปลี่ยนเองอ่ะครับ ทำไงดี FSB400 ตัวเลขของDRAM Fr.. มันจะไปที่1333MHzเลย มันมากขนาดนี้ก็ไม่แปลกที่เปิดไม่ติด
                                แต่ถ้ากดตัวคูณ 17*240 ตัวเลขDRAM Fr.. ถึงจะเป็นค่า800MHz(ค่านี้มันเปลี่ยนให้เองเวลาเรากด+-ค่า FSB) เปิดละเข้าวินโดว์ไม่ได้เลย ลองเพิ่มไฟแล้วก็ไม่เป็นผลครับ ปรกติOcโดยใช้โปรแกรมTurboV 4GHz เล่นเกมส์ไม่เป็นไรไม่ฟ้าแต่เทสLinXไม่ผ่าน เลยลองOc ทางBios มั่ง ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

Comment

Working...
                                X