Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนวทางการ OC สำหรับนัก OverClock มือใหม่ ควรอ่านครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1267459445
    สเปคนี้ โอเวอร์คล็อกอะไรดีบ้างครับ
    มือใหม่ครับ อยากเล่น Pro 2010 แบบลื่นๆครับ
    Attached Files
    Last edited by nearmk; 1 Mar 2010, 23:09:42.

Comment

• ++++++++

Comment

• มือให่มมาหาความรู้ครัย

Comment

• บอร์ดผมไม่มีAi Tweaker อะครับ

บอร์ดรุ่นP5LD2-SE 2.0

แล้วโปรแกรมCPU burn in หาจากไหนอะครับ
          Last edited by hayabusa; 19 Apr 2010, 15:20:06.

Comment

• Originally posted by hayabusa View Post
            บอร์ดผมไม่มีAi Tweaker อะครับ

บอร์ดรุ่นP5LD2-SE 2.0

แล้วโปรแกรมCPU หาจากไหนอะครับ
            ไม่ต้อง burn in หรอกครับ ถ้าจะอัด ก็อัดได้เลยครับ ผมซื้อมาวันแรกก็อัดเลยเต็มที่

Comment

• Originally posted by one View Post
              ไม่ต้อง burn in หรอกครับ ถ้าจะอัด ก็อัดได้เลยครับ ผมซื้อมาวันแรกก็อัดเลยเต็มที่
              เดี๋ยวคืนนี้จะลองนะครับขอบคุณครับ

Comment

• แนวทางในการปฏิบัติครับ
                ก่อนอื่นเราต้องรู้ก่อนว่าเมนบอร์ดของเรานั้นรองรับการโอเวอร์คล็อกหรือไม่

[CENTER]-เมนบอร์ดที่รองรับการโอเวอร์คล็อกจะต้องสามารถปรับค่า FSB(Front Side BUS) ได้นะครับ ถ้าไม่มีไห้ปรับก็ไม่สามารถโอเวอร์คล็อกได้

ของผมมันมีขึ้น เเต่มันกดปรับไม่ได้ อ่า ทำไงอ่าครับ

บอร์ฺด P5QL-PRO ^^

Comment

• เป็นแนวทางสำหรับมือใหม่อย่างผมได้อย่างดี...
                  ดันๆๆๆ....คับ

Comment

• ว่างจะลองมานั่งอ่านครับผม OC มารอบนึงแล้วร้อนๆ

Comment

• ประกันมันจะหมดป่าวครับ ??

Comment

• Originally posted by tang123456 View Post
                        ประกันมันจะหมดป่าวครับ ??
                        ไม่เกี่ยวกันครับ แค่ถอดมาใส่บอร์ดอื่นก้ไม่มีทางรู้เลยว่า OC มาก่อนรึป่าว

Comment

• ไว้โหลดบิต

Comment

• เพิ่งหัด OC วันนี้ครับ หลังจากที่อ่านกระทู้แล้วทดลองปรับ FSB CPUกับ RAMของเดิม[2GB] ดูอ่ะครับ ปรับอยู่นานพอสมควรได้แค่นี้อ่ะคับฝีมือ

M/Bตัวนี้ผมลองปรับไป 4.0GHz ยังบูชเครื่องได้ปกติแต่ CPU-Z แสดงว่าทุกอย่างปรกติ 2.93 เหมือนเดิม

รบกวนแนะนำด้วยครับว่าต้องปรับปรุงตรงไหนบ้าง..ขอบคุณครับ

Last edited by ATI_Radoen; 31 May 2010, 01:24:00.

Comment

• ว่างๆๆแล้วจะลองทำดูนะ

Comment

• ลงซื้อไว้ก่อนเดียวมาถามหาความรู้ไส่ตัวซักหน่อย

Comment

Working...
                                X