Announcement

Collapse
No announcement yet.

p5Q+5200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่านมาก็งงอยู่นะ .... รายละเอียดการปรับแต่งอื่นๆก็สำคัญไม่แพ้กัน แต่ไม่เห็นแจงรายละเอียดเพิ่มอีกหน่อยหละ
    ซิงค์เดิมๆใช้งานที่ 4G ได้ชิวๆ ไม่ต้องห่วงเรื่องร้อนหรอก แค่นั้นถือว่าจิ๊บๆ

Comment

320x12.5
      fsb strap to north bridge auto
      dram fregvency 853
      pci-e fregvency 100
      cpu voltage 1.4625 /cpuz 1.44
      cpu gtl reference 0.63x
      cpu pll voltage 1.6
      fsb termination voltage 1.36
      dram voltage 2.2
      nb voltage 1.3
      sb voltage 1.2
      pci-e sata voltage auto
      ตามนี้เลยครับ.....ช่วยๆกันดูหน่อย อะไรเยอะไป-น้อยไป

Comment

......ช่วยหน่อยค้าบบบบบ

Comment

................

Comment

เทสไม่ผ่านนี้ ใช่ Orthos หรือป่าวคับ
            โดยส่วนตัวคิดว่า E5200@4G มันก้อทานไฟพอสมควร เห็นมาหลายๆตัวก้อต้องว่าไปที่ 1.5
            พวกไฟ fsb nb ระดับบัส 300ต้นๆ คิดว่าไม่น่าจะใช้มากนัก

ผมว่าลองนับ0 ใหม่ดีกว่าคับ ค่อยๆไล่ขึ้นไปทีละนิด ทดแรมไว้1:1 ก่อน ให้ได้ บัส ไฟ cpu ดีๆ เทสผ่าน ค่อยไปดันแรมคับ

เรื่องความร้อน full 70 ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดคับ แต่ค่อยสำรวจอาการเครื่องหน่อยก้อดี

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
              เทสไม่ผ่านนี้ ใช่ Orthos หรือป่าวคับ
              โดยส่วนตัวคิดว่า E5200@4G มันก้อทานไฟพอสมควร เห็นมาหลายๆตัวก้อต้องว่าไปที่ 1.5
              พวกไฟ fsb nb ระดับบัส 300ต้นๆ คิดว่าไม่น่าจะใช้มากนัก

ผมว่าลองนับ0 ใหม่ดีกว่าคับ ค่อยๆไล่ขึ้นไปทีละนิด ทดแรมไว้1:1 ก่อน ให้ได้ บัส ไฟ cpu ดีๆ เทสผ่าน ค่อยไปดันแรมคับ

เรื่องความร้อน full 70 ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดคับ แต่ค่อยสำรวจอาการเครื่องหน่อยก้อดี
              ใช้โปรแกรม Orthos ครับ แล้วยังไงจะลองดูไหม่....

Comment

ทำไมผมกดCl แรมไม่ได้เลยอะครับ ถ้าไม่ปรับtiming ออโต้ ไม่ผ่านเลยครับ บัสก็ไม่สูง งงครับ ไฟใส่ไปตั้ง2.2แล้ว ท่านใดมีคำแนะนำ ช่วยหน่อยครับ

Comment

Crucial 8ชิพ หรือ 16ชิพ ครับ

Comment

Crucial บัสน้อยวิ่งหลวมเพิ่งเคยเห็นเหมือนกันคับ

Comment

อ้อลืมบอกไปครับ แรมไม่ใช่ Crucial ครับ แต่Cpu-Z มันเห็นเป็นCrucial จริงๆแรมผมมันคือ Simtronics บัส667 อะครับ 1กิ้ก 2แถว

Comment

Simmtronics มันผลิตชิพเองนี่นา CPU-Z เห็นเป็น Crucial ซะงั้น

ตัวนี้คล๊อกเดิมมัน 5-5-5-15 ไม่ใช่หรอครับ

Comment

ใช่ครับ5-5-5-15 ที่บัส667 เดิมๆ แต่ตอนคล้อคซีพียูแค่3.8 มันวิ่งที่850cl5-5-5-15ได้ครับพอดันคล้อคCpu ขึ้นสูงๆ มันกลับดื้อซะนี่ เซ็งครับ ถ้าผมเปลี่ยนแรมจะช่วยได้มั้ยครับ อ้อรบกวน เจ้าของกระทู้ด้วยนะครับขอยืมพื้นที่หน่อย

Comment

Working...
                          X