Announcement

Collapse
No announcement yet.

p5Q+5200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 053719107 View Post
    ผมถามอย่างนึงครับ บัสน้อยตัวคูณเยอะ กับบัสเยอะตัวคูณน้อยอะไรดีกว่ากันหรอครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ตอบแบบมั่ว ๆ เด้อ

บัสน้อยตัวคูณเยอะ = เรวแต่ตัวcpu

บัสเยอะตัวคูณน้อย = เรวทั้งระบบ

ถ้าผิดก็ขออภัย

Comment

อ่าครับขอบคุนครับ

Comment

Originally posted by monkeypond View Post
        นี่คล๊อกไม่สนอุณหภูมิเลยหรอท่านนนนนนนนนน

ซิ๊งเดิมป่าวเนี้ย...........

ยังไงก้เปนกำลังใจครับ E5200 เหมือนกัน

ก้าวต่อไป .....
        ซิ้งเดิมคับ แต่อุณภูมิในห้องค่อนข้างเย็น....ดูรูปละกันว่าไหวมั้ย..
        Attached Files

Comment

น่าตาออกมาดูดีแล้วคับ
          เทสเลย พร้อมใช้งานมั้ย

Comment

Originally posted by monkeypond View Post
            นี่คล๊อกไม่สนอุณหภูมิเลยหรอท่านนนนนนนนนน

ซิ๊งเดิมป่าวเนี้ย...........

ยังไงก้เปนกำลังใจครับ E5200 เหมือนกัน

ก้าวต่อไป .....
            ซิ้งเดิมครับผม อุณหภูมิในห้องค่อนข้างหนาว...ลองดูรูปละกัน ว่าไหวมั้ย...

Comment

ทำไมบัสมันไม่ 800 ละครับ อย่าหาว่าโง่น่ะ มึนจิงๆๆๆ

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
                ทำไมบัสมันไม่ 800 ละครับ อย่าหาว่าโง่น่ะ มึนจิงๆๆๆ
                นั้นล่ะได้แล้วคับ
                เอา2คูณได้ตั้ง850 แล้ว

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                  น่าตาออกมาดูดีแล้วคับ
                  เทสเลย พร้อมใช้งานมั้ย
                  แล้ว 711.1 มันคือค่าอะไรคับ
                  Last edited by MUZASHI; 4 Jan 2009, 23:30:15.

Comment

ลอง เทสดูครับว่าผ่านรึป่าว

แล้วใช้งานปกติอุณหภูมิเท่าไหร่ครับ

แต่จากในรูป Idle กะลังงดงาม ท่าทางห้องจะหนาวเด้

Comment

ลอง Full Load ดูครับ ว่าอุณหภูมิได้เท่าไหร่ ส่วน Idle ผมว่าได้แล้วล่ะ

หา Orthos มารันแบบ Blend ดูครับ ให้ได้ซัก 6 ชม.ไว้ก่อน โดยที่ความร้อนอย่าให้เกิน 70 ถือว่าโอเค

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=363078

Comment

ลองดูแล้วครับ ไม่ผ่านไม่รู้จะปรับตรงไหนต่อ เชงชิป
                        .....ถ้าเราไม่สนใจเรื่องผลเทส แล้วเล่นแบบนั้นไปเรื่อยๆจะมีปัญหาตามมามั้ย เพราะว่าไม่ได้ใช้งานหนักขนาดนั้น

Comment

เครื่องดับ เครื่องค้าง

Comment

เพิ่มไฟ vcore ครับ

Comment

ที่ไม่ผ่านเพราะว่ามันร้อนเกิน ก็เลยคิดว่าน่าจะลดไฟ แต่ที่แน่ๆต้องเปลี่ยนซิ้ง อุณภูมิ70กว่ากลัวไหม้

Comment

อืมร้อนจริง ละครับE5200เนี่ย

Comment

Working...
                                X