Announcement

Collapse
No announcement yet.

Orthos vs OCCT vs Prime95

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
    นี่ก็อีกคน
    แซวเล่นทำเป็นงอน

สวัสดี(ตอนเกือบๆ)ปีใหม่ครับ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
      แซวเล่นทำเป็นงอน

สวัสดี(ตอนเกือบๆ)ปีใหม่ครับ
      สวัสดี(ตอนเกือบๆ)ปีใหม่ เหมือนกัน

Comment

ขอคุณพี่ AmaKatsu
        มากๆเลยครับที่ให้ความรู้

สวัสดีเกือบๆปีใหม่ ครับทุกคน

Comment

ท่านแบงค์แรงเลยนะ cpu คุณแบงค์ e8500 C0 กินไฟน่าดู 4.0 นี่ใช้ไฟเกือบ 1.4 เลยนะนี่ test orthos จอฟ้าเลย T-T

Comment

edit
            ยังไม่ทันได้อ่านเลย แอบไปดูดบุหรีหน่อยเดียว
            เจอผู้ไม่พึงประสงค์แอบมาพิมพ์อะไรเนี่ย
            Last edited by hugnoi; 31 Dec 2008, 20:09:11.

Comment

Originally posted by oui152 View Post
              ท่านแบงค์แรงเลยนะ cpu คุณแบงค์ e8500 C0 กินไฟน่าดู 4.0 นี่ใช้ไฟเกือบ 1.4 เลยนะนี่ test orthos จอฟ้าเลย T-T
              ตอนผมใช้ E8500 ตัวที่ขายท่านไป ปรับ 533*7.5 ใช้ไฟอยู่ราวๆ 1.39 อ่ะท่าน ถึงจะ Orthos ผ่านไม่มีปัญหา

Comment

สุขสันต์ปีใหม่ทุกๆ ท่านที่ผ่านเข้ามาอ่านกระทู้นี้ของผมนะครับ ขอให้มีความสุขสมหวังตลอดปี อิอิ

Comment

Happy New Year 2009 All OCZ Members

Comment

เจอสาเหตุของจอฟ้าแล้ว มันคือตัว Asus Enhanced Display Driver นั่นเอง เอิ๊กๆ

Comment

บอร์ดห้องนี้เงียบเหงาดีจริงๆ อิอิ

Comment

CPU ผม Q9400 Quad
                        ส่วนตัวใช้ othos x 2 priority 9 รันพร้อมกัน 2 ตัว
                        เพื่อให้ CPU และ RAM ได้ทำงานเต็ม 100%
                        โดยต้องไป Set Affilate ใน Task Manager (ProceSS)

รันได้ แค่ 3 ชม เอง เล่นเกมส์ทั้งวัน ยังไม่เห็นจอฟ้าเลยครับ

Comment

Originally posted by tonhom111 View Post
                          CPU ผม Q9400 Quad
                          ส่วนตัวใช้ othos x 2 priority 9 รันพร้อมกัน 2 ตัว
                          เพื่อให้ CPU และ RAM ได้ทำงานเต็ม 100%
                          โดยต้องไป Set Affilate ใน Task Manager (ProceSS)

รันได้ แค่ 3 ชม เอง เล่นเกมส์ทั้งวัน ยังไม่เห็นจอฟ้าเลยครับ
                          เล่นเกมพอไหว แต่แปลงหนังแล้วมักจะไม่รอดครับ

Comment

บางทีต้องดูที่ เกมส์,โปรแกรม,OS หรือ Driver ด้วย เพราะส่งผลทำให้จอฟ้าได้เหมือนกัน
                            ยกตัวอย่าง เครื่องที่ใช้อยู่ไม่ OC อะไรเลย Driver Update หมด แต่เล่นเกมส์ที่เคยเล่นเป็นปรกติ เเล้วจอฟ้าซะงั้น
                            เช็คไป เช็คมา งงอยู่หลายวัน สุดท้ายกลับเป็นที่ค่า Setting ของเกมส์

ปล.เคยได้ยินมาว่า ไวรัสบางตัวก็สามารถทำให้จอฟ้าได้ แต่ยังไม่เคยเจอ

Comment

Prime - Blend (Priority : 9 + Round off checking : on)

Othos - Blend (Priority : 9)
                              สมมุติผมรันมันไว้แล้วนอนหลับอ่ะครับ แล้วมันเกิดมีปันหาหรือ ERROR ระหว่างที่รันแล้วผมอยากรู้ว่าจะมีปัณหาไหมครับถ้าตอนนั้นหลับอยู่แล้วผมไม่รู้ ว่ามัน ERROR

Originally posted by Toffeecheese View Post
                              เล่นเกมพอไหว แต่แปลงหนังแล้วมักจะไม่รอดครับ
                              แล้วขอถามนอกเรื่องอย่างนึงครับแล้วทำไมแปลงหนัง ถึงกิน ซีพียูมากกว่าเล่นเกมหรอครับ

Comment

Originally posted by 053719107 View Post
                                Prime - Blend (Priority : 9 + Round off checking : on)

Othos - Blend (Priority : 9)
                                สมมุติผมรันมันไว้แล้วนอนหลับอ่ะครับ แล้วมันเกิดมีปันหาหรือ ERROR ระหว่างที่รันแล้วผมอยากรู้ว่าจะมีปัณหาไหมครับถ้าตอนนั้นหลับอยู่แล้วผมไม่รู้ ว่ามัน ERROR

แล้วขอถามนอกเรื่องอย่างนึงครับแล้วทำไมแปลงหนัง ถึงกิน ซีพียูมากกว่าเล่นเกมหรอครับ

1. Othos เวลา Error จะมีเสียงครับ (ลำโพงบอร์ด) ส่วน Prime95 ไม่มีเสียง

2. เวลาแปลงหนังมันกิน CPU 100% ทุกหัวครับ แต่เกมบางเกมกิน CPU ไม่ 100%

(ขนาด Crysis ยังไม่ 100% เลย ถ้า 4GHz)

Comment

Working...
                                X