Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอกย้ำกันอีกที รัฐบาลเวียดนามอนุมัติ 5 บริษัทในประเทศดำเนิน 4G แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ฟังจากคลิปแล้ว ตกลง 3G มันแค่เร็วขึ้นเท่านั้นเองหรอนี่ ไม่มีประโยชน์อย่างอื่นเลยหรือครับ

ปล. ผมคิดได้อย่างหนึ่ง ถ้า 4G ทำแล้วได้คะแนนเสียง เราอาจได้ใช้ 4G เร็วและมาพร้อมกับการโปรโมตจากรัฐบาลจำนวนมาก

Comment

องค์กรจะดีมากขนาดไหน แต่ถ้าผู้บริหารมันห่วยมันก็ลงคลองนะคร๊าฟฟฟ

Comment

Originally posted by beautyless View Post
        ฟังจากคลิปแล้ว ตกลง 3G มันแค่เร็วขึ้นเท่านั้นเองหรอนี่ ไม่มีประโยชน์อย่างอื่นเลยหรือครับ

ปล. ผมคิดได้อย่างหนึ่ง ถ้า 4G ทำแล้วได้คะแนนเสียง เราอาจได้ใช้ 4G เร็วและมาพร้อมกับการโปรโมตจากรัฐบาลจำนวนมาก
        ลองดูกระทู้นี้นะครับ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic.../T9722292.html

Comment

555+ อยากจะหัวเราะจัง แล้วไงหรอ 4g อะ บ้านเราใช้ 2 g ก้เทพแล้ว 555+ เอิ๊กๆ(มันคือการประชด - -* )

Comment

ก็แค่แถ-ลงน่ะนะ หาประโยชน์อันใดไม่ได้หรอก แค่ออกมาบลัฟประชาชน เพื่อเพิ่มน้ำหนักให้กับการกระทำของพวกเค้าเอง เพื่อให้คนหมู่มากเอนเอียงไปในทิศทางที่เค้าสร้างไว้ เพื่อให้มองว่าไอ้ที่เค้าระงับประมูลไปน่ะมันถูกต้องแล้ว

ใช่ถูกต้องของเค้า ตามกระบวนการทางกฏหมาย(?) แต่มันมีอะไรหลายๆอย่างที่คนไม่รู้ ไม่สามารถแยกแยะได้

เอาเท้อะ พอละกับเรื่องพวกนี้ คิดว่าจะได้ใช้เน็ตที่หอแบบไม่ต้องไปแย่งกะชาวบ้านเค้าแล้วแท้ๆ เฮ้อ

ไม่ใช่แค่เร็วขึ้นนิดหน่อยอย่างที่เค้าบลัฟเรานะครับ ถ้ามองกันตามกระทู้นี้แล้ว

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic.../T9722292.html การ Steaming ด้วย Video call นี่มันบอกอะไรได้หลายๆอย่างนะครับ ประโยชน์จากความเร็วที่ได้มันไม่ได้แค่ไว้โชว์เฉยๆน่ะครับ
            Last edited by PHX-EnixmA; 23 Sep 2010, 21:09:47.

Comment

คนข้างบนเค้ายังกินกันไม่พอครับ.....

(พิมพ์ไปก็กลัวไปว่าจะยาวเป็นมาม่า กลัวมาทำกระทู้เค้าโดนอุ้มไปอีก)

Comment

สงสัยในอนาคตอาจจะเริ่มเป็น 4 G เลยก็ได้รออีกหน่อย ตอนที่ลาวไปที่ 8 Gแล้ว....- -*(เศร้าใจ)

Comment

ของอย่างนี้ต้องดูไปก่อนครับ พวกผลประโยชน์ที่ได้ที่เสีย มันเยอะ ผิดพลาดไป มันไม่ดี กฏ ระเบียบ ต่างๆ ก็เยอะ ต้องพิจารณา ให้ดี คิดอีกมากมาย

เทคโนโลยี มีการพัฒนาไปเรื่อยๆครับ ไม่ได้พัฒนาลง อยู่ที่ใครจะเกิดที่ยุคไหนของเทคโนโลยี เพราะฉะนั้น ต้องได้ใช้ ซัก G หละว้า

Comment

อิฐ หิน ปูน ทราย เหล็ก ที่กินได้ อิ่มเยอะ ก็นานหน่อย

Comment

เฮ้อออ

Comment

ตอนนี้เราไม่ได้แข่งกับเวียดนามนะครับ เราแข่งกับเพื่อนบ้าน อย่าง ลาว พม่า กัมพูชา

Comment

^
                          ^
                          ^
                          ก็เห็นคนบางกลุ่มบอกว่า ลาว พม่า กัมพูชา มี 3G แล้วไม่เห็นจะเจริญ ตรงไหนเลย

Comment

เย้ๆ จะมี 4G ใช้แล้ว

แต่กำ... นั่นมันของเวียดนามนี่หว่า T-T

Comment

ผมอยากให้ 3 G เป้นสัมปะทานเหมือนเดิมเลยดีกว่าไหมครับ แล้วเก็บ % เหมือนเดิมแต่ ทั้ง CAT TOT ก็ต้องจ่ายเหมือนกันลงไปสู้กับ เอกชนเลย เอา 5 รายเลย วัดกันไปเลยใครจะทำได้ดีกว่ากัน
                              ส่วนรัฐก็เก็บจ่ายส่วนแบ่งสัมปทานเข้ารัฐ 25-30 % เหมือนเดิม น่าจะโอเคกว่านะครับ รัฐก็มีรายดายเข้าตลอด เอกชนก็ได้ลงทุนเหมือนกัน ๆ แข่งกันที่บริการไปเลย

ส่วนผมจะรอดู CAT กับ TOT จะทำได้ดีขนาดไหน

Comment

Originally posted by dodo68 View Post
                                ^
                                ^
                                ^
                                ก็เห็นคนบางกลุ่มบอกว่า ลาว พม่า กัมพูชา มี 3G แล้วไม่เห็นจะเจริญ ตรงไหนเลย
                                ก็เขามีแล้วแต่ประชาชนส่วนใหญ่ยังใช้เทคโนโลยีได้ไม่เต็มที่ หรือบางทีใช้ไม่เป็น ประเทศเขาเลยยังไม่เจริญเท่าที่ควร

แต่กลับมาดูที่ประเทศเรา ประชาชนส่วนใหญ่ พร้อมแล้วกลับการที่จะใช้เทคโนโลยีนี้ และต้องการที่จะให้เกิดมานานแล้ว

เพราะมัวแต่ กัด กิน กันอยู่ เทคโนโลยีด้านการสื่อสารบ้านเราเลยยังไม่ไปถึงไหน

Comment

Working...
                                X