Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TRUE (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by playpotonjom View Post
    ของผมแจ้งไปให้ True ทำการตั้ง Bridge Mode ให้ครับ ช่างก็จะรีโมทมาที่ ONT ของผมแล้วก็จะสร้าง Profile WAN ใหม่มาให้ครับ โดยที่ Profile WAN เก่าก็ยังคงอยู่ไม่หายไปไหน แต่คราวนี้มันจะใช้งานได้แค่ Bridge Mode ละครับ จะไม่สามารถทำมาต่อใช้แบบปกติได้ละ

จากนั้นผมก็นำไปทำ PPPoE ใน Mikrotik ก็ใช้งานได้ปกตินะครับ

ส่วนถ้าของ 3BB ตอนผมแก้จาก Profile WAN อันเดิมไปเลยครับ ใช้งานได้เลย

ป.ล. Mikrotik ตั้ง masquerade แล้วรึยังครับ ถ้าไม่ทำออกเน็ตไม่ได้นะครับ
    ทำครับ เล่นเน็ตได้ปรกติดี แต่ติดปัญหาตามที่แจ้งด้านบนคือ เช็ค dial-up status มันขึ้น disconnect ยังงงว่าทำไมมันถึงขึ้นแบบนั้น

Comment

Update ข้อมูลผมทีครับ

4.111111 = ความเร็ว : 300/70Mbps | ONU : Huawei HG8247H | Bridge Mode : Yes | Router : No | เยี่ยมเลย | ดีมาก << เป็น ห่วยแตก ถ้าเทียบกับ CAT | แม่สรวย /เชียงราย

Comment

อัพเดตรายชื่อ 07/07/60

***รายชื่อท่านใดตกหล่นหรือลงรายละเอียดไม่ครบ โปรดแจ้ง***

Comment

12. EST_1892 = ความเร็ว : 100/30Mbps | ONU : Huawei HG8247H | Bridge Mode : Yes | Router : Xiaomi Mi Router Pro AC2600 | เยี่ยมเลย | ดีมาก | บางพลี/สมุทรปราการ

Comment

อัพเดตรายชื่อ 08/07/60

***รายชื่อท่านใดตกหล่นหรือลงรายละเอียดไม่ครบ โปรดแจ้ง***

Comment

1. 30/5
              2. ZTE
              3. No
              4. No
              5. Local Web 5 Bit 5
              6. Inter Web 3 Bit 2
              7. ปากเกร็ด นนทบุรี

ในตอนนี้ยังแค่ใช้โปรเริ่มต้น 599 เพราะไม่อยากพ่วงซิมโทรศัพท์
              เลยยังไม่ออกเร้าเตอร์ตัวแพงมาเป็นออปชั่นเสริม และกลัวแมวถล่มพัง

ส่วนการใช้งานบิตทอเรนต์ ในประเทศเท่าที่ลองเกือบทุกช่วงเวลา ดีมาก
              แต่สำหรับต่างประเทศแล้ว ก็ปานกลาง อีกนิดนึงจะปรับให้แย่แทนได้แล้ว

ล็อคดาวน์ใช้งานบิตสายต่างประเทศในช่วงเวลาเน็ตไพร์มไทม์ก็พอเข้าใจได้
              แต่ช่วงเวลา 1600-0200 ยังไม่น่าพอใจ แต่ถ้าเป็น 1700-0045 จะดีกว่า+
              ส่วนเรื่อง peer ผีที่เคยเป็นกระแสช่วงที่ผ่านมา ตอนนี้ไม่ค่อยเจอแล้วครับ

สัญญาณโดยทั่วไปเสถียรดีมาก ซึ่งแถวบ้านพอใจมาตั้งแต่เป็น ADSL แล้ว

ในอนาคต มีแนวโน้มอาจจะย้ายค่ายไปลอง TOT Fiber หรือ AIS Fibre

Comment

อัพเดตรายชื่อแล้ว 09/07/60

***รายชื่อท่านใด ตกหล่นหรือลงรายละเอียดไม่ครบ โปรดแจ้งได้เลย***

Comment

คนที่บอกว่าเน็ตนอก True ยังดีนี่ดีแค่ใหนครับ ? ผมว่าไม่ได้มาตฐานเลยนะ แย่มาก ภายในระยะเวลาไม่ถึงอาทิตย์ มีแต่ปัญหา แล้วใหนคนที่โพสใน Facebook อีก

Comment

กำลงัจะไปยกเลิกทรูเหมือนกันคับ รู้สึกว่าใช้ไม่คุ้ม

Comment

มันก็พึ่งมาเน่าเมื่อคืนปะครับ วันอื่น ๆ ก่อนหน้านั้นปกติตลอด ถ้า True มันไม่ดีก็ย้าย ๆ กันไปเถอะครับ ไปหาค่ายที่คุณคิดว่าดีกว่า

ป.ล. ผมยังไม่เห็นมีค่ายไหนโปรคุ้มเท่า True เลย (ผมใช้ทั้งมือถือ ดูทีวี เล่นเน็ต)

Comment

ไม่ต้องบอกก็ได้ครับ ไม่อยู่หรอก ห่วยแบบนี้ ไม่ได้มีทางเลือกเดียวซะหน่อย

Comment

Originally posted by 111111 View Post
                          ไม่ต้องบอกก็ได้ครับ ไม่อยู่หรอก ห่วยแบบนี้ ไม่ได้มีทางเลือกเดียวซะหน่อย
                          ดีใจด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องมาทนใช้เน็ตห่วย ๆ

Comment

ขอบคุณครับ แต่เหลือสัญญาทาสอีกตั้ง เดือนครึ่งแนะ น่าจะปลายๆ เดือนสิงหา ได้ยกเลิกละ

Comment

ใครอยากติดก็คิดดีๆ สำหรับตอนนี้ แน่นอน เค้าคงปรับปรุงแหละ แต่อาจจะไม่ใช่เร็วๆ นี้

Internet True ออกนอก มีปัญหาอะไรหรอครับ Speeddrop >90% ทรูไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลยหรอ

https://pantip.com/topic/36645701

//

ลองโหลดกะเค้าดูมั่ง อิอิ เนี้ยนะ เน็ต 300Mbps

ลองใช้ CAT โหลดดูมั่ง ถ้าโหลดผ่าน IDM น่าจะเต็ม

เห้อ อีกตั้ง 2 เดือน
                              Last edited by 111111; 9 Jul 2017, 18:22:05.

Comment

ว้าว เยี่ยมไปเลยครับ โหลดแรงดีจังครับ เป็นผมนะตัดสาย true ทิ้งไปแล้วครับ

Comment

Working...
                                X