Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TRUE (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้อัพโหลดเยอะ ๆ เหมือนกัน ทุกวันนี้ใช้อัพโหลดเยอะกว่าโหลดอีกครับ

Comment

• Originally posted by Rapier- View Post
      เมื่อวานกับวันนี้มีใครเน็ตเน่ามั้ยครับผมใช้ Docsis node น้อมจิต อยากรู้ว่าเน่าเฉพาะ Docsis หรือไปหมดเลย
      ผมอยู่ในซอยแฮปปี้แลนด์ไม่เน่านะครับ แปลกที่อาทิตย์นี้ผมลื่นมาก

Comment

• แถวบ้านผมมีการลากสายอยู่ 2 วันแล้ว มีข้อความที่ปั๊มบนสาย Fttx FiberHome Tcc ใช่ของทรูไหมครับ

Comment

• Originally posted by sharkcool View Post
          แถวบ้านผมมีการลากสายอยู่ 2 วันแล้ว มีข้อความที่ปั๊มบนสาย Fttx FiberHome Tcc ใช่ของทรูไหมครับ
          100%

Comment

• Originally posted by MaxKing View Post
            100%
            ขอบคุณครับ จะได้เตรียมเงินขอติดตั้งเป็นค่ายที่ 3

Comment

• Originally posted by sharkcool View Post
              ขอบคุณครับ จะได้เตรียมเงินขอติดตั้งเป็นค่ายที่ 3
              555+ ติดกีค่ายเนีย!

Comment

• Originally posted by MaxKing View Post
                555+ ติดกีค่ายเนีย!
                ตอนนี้ 3BB TOT ครับ ส่วน True ก็จะตามมาเป็นลำดับที่ 3

Comment

• อ๊าก ทุยเน่าอย่างรุนแรงอีกละ หาเรื่องไปด่าใน Pantip ก่อน วันนี้ วิ่งเส้นญี่ปุ่น ช้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อืดที่สุดในโลกแล้ว

Comment

• ปกติดีนะครับ

Comment

• ผมเล่นเกมส์ โคตรช้า Kantai Collection โหลดไม่เข้า นี่เกมส์ Flash นะเนี้ย เอ้อ ผมต้องใช้ Proxy ก่อน อาจจะเป็นเส้นนั้นก็ไม่รู้ที่มันแย่ ( True > Proxy) แต่มันช้าจริงๆ นะ

Comment

• ผมลองใช้ เน็ต CAT ละ สงสัย Proxy มันจะเน่าเองมากกว่า

Comment

• ลองใช้ VPN แทนดูไหมครับ http://www.vpngate.net/en/

Comment

• ผมพึ่งลบออกไปเลยครับ ใช้ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ เพราะเปิด Web + Extention ใน Google Chrome ง่ายดีครับ เพราะปรกติ จะเปิดแค่ให้เข้าเกมส์ได้ แล้วก็ปิด

Comment

• UPDATE!! 100/30 พื้นที่ บางพลี/สมุทรปราการ ทดสอบผ่าน Wireless ย่าน 5GHz TP-LINK Archer T9UH AC1900 + Xiaomi Mi Router Pro AC2600 ทดสอบขณะมีผู้ใช้งานร่วมด้วยประมาณ 16 Device Throughput อาจดูแกว่งๆไปบ้าง ถ้าเป็นสาย LAN ก็จะนิ่งกว่านี้แน่นอนครับ

Comment

• Last edited by Kok@OCZ; 26 Jul 2017, 20:44:30.

Comment

Working...
                                X