Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TOT (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by naynineza View Post
    รบกวนหน่อยครับ มีใครเจอปัญหา packet loss เวลาเล่นเกมบ้างมั้ยครับ ผมจะเป็นช่วงตอนกลางวันจนถึงตอนดึกแต่หลังเที่ยงคืนจนถึงตอนเช้าไม่เป็น ก่อนหน้านี้ใช้ ADSL ไม่เป็นครับ
    บางวัน packet loss 3-5% เล่นเกมไม่ได้เลยครับ ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ไฟเบอร์ได้ประมาณ 4 เดือนได้แล้วครับ

ได้ IP อะไรมาครับ

Comment

อัพเดตรายชื่อ 05/07/60

***รายชื่อท่านใด ตกหล่นหรือลงรายละเอียดไม่ครบ โปรดแจ้ง***

Comment

Originally posted by MaxKing View Post
        ได้ IP อะไรมาครับ
        ตอนนี้ได้ IP 182.53.xxx.xx ครับ

Comment

Originally posted by naynineza View Post
          ตอนนี้ได้ IP 182.53.xxx.xx ครับ
          จนท.แก้ไขได้ยังครับ

Comment

ต้องแจ้ง TOT ครับ

Comment

Originally posted by swu107 View Post
              จนท.แก้ไขได้ยังครับ
              Originally posted by MaxKing View Post
              ต้องแจ้ง TOT ครับ
              ปัญหาแบบนี้ต้องแจ้งกับทาง TOT ว่าอะไรหรอครับ

Comment

ปัญหาแบบนี้ต้องแจ้งกับทาง TOT ว่าอะไรหรอครับ
                - TOT : แจ้งปัญหาการใช้งาน คลิก!

*กรอกรายละเอียดให้ได้มากที่สุด แล้วรอติดต่อกลับ

Comment

ONU แบบ 1/4 port ที่ได้มา Set Bridge Mode ได้ไหมครับ ผมสมัครทาง net ไว้ สอบถาม Call Center ก็บอกว่าไม่ทราบ ผมมี Netgear Linksys ไว้ใช้ ไม่ติดใจของที่ได้ครับ

Comment

Originally posted by seranas View Post
                    ONU แบบ 1/4 port ที่ได้มา Set Bridge Mode ได้ไหมครับ ผมสมัครทาง net ไว้ สอบถาม Call Center ก็บอกว่าไม่ทราบ ผมมี Netgear Linksys ไว้ใช้ ไม่ติดใจของที่ได้ครับ
                    ทำ Bridge Mode ได้ครับ แจ้งช่างได้เลย

Comment

1. = 30/15Mbps
                      2. = ZTE F670
                      3. = NO
                      4. = NO
                      5. = 5
                      6. = 5
                      7. = ท่าตอน/เชียงใหม่

Comment

อัพเดตรายชื่อ 11/07/60

***รายชื่อท่านใด ตกหล่นหรือลงรายละเอียดไม่ครบ โปรดแจ้ง***

Comment

ช่วงนี้FBอืดมากกก เป็นกันไหมครับ

Comment

ตอนนี้ FB ปกติแล้วครับ

Comment

อาการแบบนี้ควรทำอย่างไรดีครับ?
                              เน็ต(บ้านแฟน)เป็น fiber tot 30/15Mb ปัญหาคือเน็ตจะมีปัญหาช่วงเย็นถึงค่ำ
                              โดยช่วงเวลาที่มีปัญหา ค่า Ping จะเพิ่มจาก 14ms เป็น 62ms(แย่สุด) และค่า Download จาก 30Mb เหลือ 5Mb(แย่สุด) แต่ค่าอัพโหลดปกติ
                              แต่ช่วงเวลาอื่นในเวลากลางวัน ใช้งานได้ตามปกติเลยครับ ตอนแรกผมก็คิดว่าเพราะคนอื่นในบ้านใช้เยอะหรือป่าว แต่คนในบ้านอีก 3 คนใช้แต่มือถือเท่านั้น

วันนี้จึงได้แจ้งเรื่องกับ 1177 ไว้ และมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับ เจ้าหน้าที่บอกแต่ว่าเร้าเตอร์แฮงค์ เปิดใช้งานมานาน24ชม.(ทั้งๆที่วันนี้เพิ่งเปิดเร้าเตอร์ได้ 4 ชม.)
                              และก็บอกว่าไม่ให้เทสผ่าน WIFI (ทั้งๆที่ระยะใกล้ๆโล่ง) นี่คือผลเทสตอน 3 ทุ่มวันนี้ครับ

เมื่อวานแย่กว่านี้อีกครับ Ping 62ms ค่าดาวโหลดเหลือแค่ 5Mbps
                              เร้าเตอร์ของtot เป็นรุ่นที่ต้องทำ bridge mode เท่านั้น + Edimax BR6478ac ครับ(ก่อนหน้านี้ใช้ Tenda ก็อาการเดียวกันครับ)
                              Last edited by eak_lp; 16 Jul 2017, 22:09:46.

Comment

ช่วงเวลา 16.00-23.00 คนใช้งานเยอะ ท่อใหญ่(ท่อรวม) Bandwidth ทางฝั่งขาเข้า(โหลด) อาจจะเต็ม 90-95% ในช่วงเวลาดังกล่าว

Comment

Working...
                                X