Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> 3BB FTTx & VDSL Society <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณสำหรับรีวิวเล็กๆคับ ทั้งท่าน teddyking และท่าน abeedi

เอ้อผมลืมเรื่องร้อนไปเลย มีช่วงนึงที่สนใจ Pico M2 อยู่เหมือนกันนะ เพราะตอนนั้นน่าจะเป็น repeater ที่แรงสุดๆแล้ว แต่หาข้อมูลเจอบ่นเรื่องร้อนกันนี่เหละ เลยเบรคหน้าคว่ำ

โคนอกผมเคยพยายามอยู่พักนึง ปลาสลิดว่าสู้ไม่ใด้ด้วยประการทั้งปวง เลยแสวงหาพวก open bit แทนล่ะ ไม่ต้อง log in ก็โหลดใด้

Comment

เรียนทุกท่าน สอบถามครับว่า แพจเกจที่ใช้แบบ FIX IP 1 IP และ แบบ Business กับ Home use ราคาเริ่มต้นอยู่ที่เท่าไหร่ครับ? ขอบคุณครับ

Comment

โทรถามดีก่าคับ - - ขนาดโปร inter ที่ไม่มีอะไรหะหรูหะหรา ยังเอาไปแอบเลย ลำบากต้องโทรถาม

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          โทรถามดีก่าคับ - - ขนาดโปร inter ที่ไม่มีอะไรหะหรูหะหรา ยังเอาไปแอบเลย ลำบากต้องโทรถาม
          โปร inter รายละเอียดของโปรเป็นแบบไหนครับ

Comment

+200 ทุกราคาคับ ( + ก่อนรวม vat หรือหลังรวม vat ก็ไม่แน่ใจ )

Comment

Originally posted by yai66 View Post
              เรียนทุกท่าน สอบถามครับว่า แพจเกจที่ใช้แบบ FIX IP 1 IP และ แบบ Business กับ Home use ราคาเริ่มต้นอยู่ที่เท่าไหร่ครับ? ขอบคุณครับ
              3BB FTTx 200M/50M + 1 FIXIP 2,200
              3BB FTTx 200M/50M (Business) 6,300
              3BB FTTx 200M/50M (Business)+ 1 FIXIP 7,300

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                +200 ทุกราคาคับ ( + ก่อนรวม vat หรือหลังรวม vat ก็ไม่แน่ใจ )
                +200 แล้วแรงขึ้นจริงๆ ไหมครับ โหลดนอกอ่ะ

Comment

ก็อยากลองอยู่นะครับ แต่ช่วงนี้ไม่มีกิจอันใดให้ออกนอกประเทศเลยอ่ะ

เห็นทั่น xanzus กะทั่น tigerboy ไช้อยู่ ลองถามดูคับ

Comment

รบกวนสอบถามคนติด 3BB โปรแกรม VDSL 50/10
                    เร้าเตอร์ที่แถม ราคาเช่า 1000 บาท ใช้งานได้ดีไหมครับ
                    พอดีผมจะเปลี่ยนจาก ADSL เขาบอกต้องเช่าเร้าเตอร์นี่ด้วยครับ

Comment

เขาขายขาดราคา 800 (ราคาโปรถึงสิ้นปี) แต่เราไม่เอาไปหาซื้อตัวที่เราชอบเองได้
                      ที่ผมใช้(เพิ่งเปลี่ยนเป็น vdsl ยังไม่ถึงอาทิตย์) รุ่น ZTE ZXHN H168N มีปัญหาบางครั้งคือมีสัญญาณแต่ไม่สามารถเข้าเว็บไซต์ได้ ต้องกดปิดเร้าเตอร์แล้วเปิดใหม่ถึงจะใช้งานได้ปกติ
                      บ้านเพื่อนอยู่คนหล่ะฝั่งถนนใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา ไวไฟมา 50 กว่าๆ (ไวไฟบ้านผมมาประมาณ 30 เมก)
                      Last edited by coffee'X; 7 Dec 2016, 18:14:25.

Comment

ขายขาด 800 ยังพอรับใด้ แต่รับประกัน 2 ปีผมว่าทุเรศพิกล ถ้าสัก 3 ปีหรือ LT ตราบใดที่ยังไช้บริการ พอฟังใด้หน่อย

พอครองตลาดใด้ นิสัยก็เริ่มออกซะล่ะค่ายตู

Comment

ขายขาด 800 ยังพอรับใด้ แต่รับประกัน 2 ปีผมว่าทุเรศพิกล ถ้าสัก 3 ปีหรือ LT ตราบใดที่ยังไช้บริการ พอฟังใด้หน่อย

พอครองตลาดใด้ นิสัยก็เริ่มออกซะล่ะค่ายตู
                          นั่นล่ะคือปัญหาครับ ผมละถึงอยากให้ให้ TOT หรือค่าย อื่นมันเร่งแข่งกัน TOT ถ้าออกใยแก้วขยายพื้นที่ได้ คราวนี้ล่ะก็น่าจะดีขึ้นเพราะใยแก้วยังไงมันก็ไวกว่า แต่โปรพีแกยังมีไม่เท่าชาวบ้านเค้า น่าจะเป็นอุปกรณ์ในองค์กรยังยังไม่แรงพอหรือเปล่า (บ้านผมเดิมได้แค่ 4 หลายปีเข้ากว่าจะอับเป็น 10 ได้)

3BB ถ้าครองตลาดสักพักแล้วไม่ค่อยมีคู่แข่ง อนาคตไม่ต้องคุยผมว่าก็ไม่ต่างจาก TOT เท่าไรแน่ๆ ต้องรอให้มีคนมาแย่งลูกค้าถึงจะปรับตัว

Comment

ก็อยากลองอยู่นะครับ แต่ช่วงนี้ไม่มีกิจอันใดให้ออกนอกประเทศเลยอ่ะ

เห็นทั่น xanzus กะทั่น tigerboy ไช้อยู่ ลองถามดูคับ
                            บิทดีขึ้นจับpeer ได้มากขึ้นหน่อย

ปิงดีขึ้นสำหรับการเชื่อมต่อจุดใหญ่ๆ อย่าง SG china US บางโฮส
                            แต่ถ้าประเทศอื่นๆนอกจากนั้นแทบไม่ต่างกันครับ

รีวิวลองดูจาก https://www.facebook.com/icafetik/po...80058638758982

Comment

1. ผมพึ่งเปลี่ยนจาก VDSL 50/10 มาเป็น FTTx 200/50

2. Router Asus RT-AC68U

3. ภาษีเจริญ

4. ใช้ดีทั้ง VDSL และ FTTX ให้ 5 ครับ
                              Last edited by lekkop; 8 Dec 2016, 22:56:03.

Comment

Originally posted by xanzus View Post
                                บิทดีขึ้นจับpeer ได้มากขึ้นหน่อย

ปิงดีขึ้นสำหรับการเชื่อมต่อจุดใหญ่ๆ อย่าง SG china US บางโฮส
                                แต่ถ้าประเทศอื่นๆนอกจากนั้นแทบไม่ต่างกันครับ

รีวิวลองดูจาก https://www.facebook.com/icafetik/po...80058638758982

เท่าที่โหลด 50\10 ดู ทางนี้ส่วนมากจับ Peer ได้แต่ USA กับทางโซนเอเชีย ส่วนใหญ่เป็นแต่ยุ่นน่ะครับ โคนอกผมก็ดันเป็นโคยุโรป จับpeer seed USA ไม่ค่อยได้บางทีโหลดเองยังแรงกว่าเลยบางครั้งแต่โคมันโหลดเรื่อยๆ นิ่งๆ

Comment

Working...
                                X