Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> 3BB FTTx & VDSL Society <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ช่วยดูหน่อยครับ ทำไมอัพโหลดถึงได้น้อย ระยะทาง1.1km สอบถาม3bbบอก ติดตั้งไม่ได้จะปรับเป็นadslให้เหมือนเดิม คือผมอยากได้อัพโหลด5M ดาวน์โหลดมาไม่เต็มก็ไม่เป็นไร แต่พนักงานบอกค่าอัพโหลดนี้เปลี่ยนไม่ได้มันสัมพันธ์กัน จริงเหรอ ผมล่ะงง
    อีกอย่างprofile ทำไมของผมเป็น8a ผมไปหาดูของคนอื่นเป็น 17a

Comment

• ค่าสมัครติดตั้งเน็ต 3BB เน็ต VDSL 30MB ประมาณกี่บาทหรอคับ

Comment

• แล้วแต่เราเตอร์ด้วยมั้ง ตอนนี้มี ZTE กะ Huawei สถานะจะแตกต่างกันบ้างก็ไม่แปลก

ค่าสมัคร เราเตอร์ VDSL 800 + ชำระเดือนแรก 631.30 บาท = 1431.30 บาท

Comment

• Originally posted by DevilingII View Post
          ค่าสมัครติดตั้งเน็ต 3BB เน็ต VDSL 30MB ประมาณกี่บาทหรอคับ
          ชำระล่วงหน้า1เดือน 631......
          AIO 3BB ....800-1000....
          เปิดบริการใหม่ ....100.....
          คราวๆน่าจะประมาณ 1600-1800....

Comment

• ขอถามนิดนึงครับ พอดีติดตั้ง VDSL 50/10 มาแล้ว (ZTE ZXHN H168N)
            lan ได้ 55
            แต่ wifi ได้ ประมาณ 35
            ผมต้อง set ค่าตรงไหนครับ หรือต้องเปลี่ยน router ใหม่

Comment

• Originally posted by tateetee View Post
              ขอถามนิดนึงครับ พอดีติดตั้ง VDSL 50/10 มาแล้ว (ZTE ZXHN H168N)
              lan ได้ 55
              ผมต้อง set ค่าตรงไหนครับ หรือต้องเปลี่ยน router ใหม่
              ปกติครับ ไวไฟ 2.4GHz เทสได้ประมาณนี้ครับ

Comment

• แล้วแต่ตัวรับด้วยมั้ง

มือถือผมใด้ 30 หน่อยๆ - คอมพ์(usb wifi อัน350กากๆ) 25 - โน้ตบุ้ค 41

ระยะ 3 เมตร กำแพง 1 ชั้น เท่ากัน

Comment

• สวัสดีปีใหม่ 2560 ชาวคลับทุกท่านนะคับ ขออวยพรให้กินเท่าใหร่ก็ไม่อ้วน อยากใด้พรข้อนี้อ่ะ ลุงซานต้าจัดให้ใด้บ่

Comment

• เปลี่ยนเราท์เตอร์ vdsl ใหม่ หรือซื้อเราท์เตอร์ธรรมดามาทำ bridge หรือ access point ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

• Originally posted by tateetee View Post
                      ขอถามนิดนึงครับ พอดีติดตั้ง VDSL 50/10 มาแล้ว (ZTE ZXHN H168N)
                      lan ได้ 55
                      ส่วนตัวคิดว่าอยู่ที่เร้าเตอร์เป็นอันดับแรก รองลงมาก็ตัวรับครับ เพราะเคยเทสกับเร้าเตอร์ของ 3BB ก็ได้สูงสุดประมาณ 35Mbps ครับแต่พอเปลี่ยนเร้าเตอร์เป็น TOTOLINK A2004NS (ซื้อต่อจากท่าน EST_1892) เทสได้ 50Mbps เลยครับ มือถือเครื่องเดียวกันนะครับ

WiFi 2.4GHz

WiFi 5GHz
                      Last edited by addthing; 31 Dec 2016, 22:08:19.

Comment

• Originally posted by addthing View Post
                        ส่วนตัวคิดว่าอยู่ที่เร้าเตอร์เป็นอันดับแรก รองลงมาก็ตัวรับครับ เพราะเคยเทสกับเร้าเตอร์ของ 3BB ก็ได้สูงสุดประมาณ 35Mbps ครับแต่พอเปลี่ยนเร้าเตอร์เป็น TOTOLINK A2004NS (ซื้อต่อจากท่าน EST_1892) เทสได้ 50Mbps เลยครับ มือถือเครื่องเดียวกันนะครับ

WiFi 2.4GHz

WiFi 5GHz
                        Wow โดนใจไม่ใช่น้อย ครับพี่

Comment

• โดน 3bb เล่นปีใหม่ 555
                          ตื่นเช้าวันที่ 1 ไฟแดงขึ้น loss โทรไปแจ้ง เขาบอก ไฟไหม้สายที่ตู้ ไม่เชื่อ ขับวนไปดู ไหม้จิงวุ้ย วันนี้ก็ยังไม่เสรจ
                          ทั้งปีไม่เคยเสีย มาเสียตอนเราหยุดยาวอยู่บ้าน สี่วัน เศร้าจายยย 555

Comment

• Originally posted by addthing View Post

WiFi 2.4GHz

WiFi 5GHz
                            Originally posted by EST_1892 View Post
                            Wow โดนใจไม่ใช่น้อย ครับพี่
                            ของเค้าดีจริงๆครับ
                            Last edited by addthing; 3 Jan 2017, 09:04:36.

Comment

• Originally posted by chittapanu View Post
                              เปลี่ยนเราท์เตอร์ vdsl ใหม่ หรือซื้อเราท์เตอร์ธรรมดามาทำ bridge หรือ access point ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ซื้อ Router มาต่อแล้วทำเป็น Bridge mode เสถียรกว่าเยอะครับ

Comment

• เข้ามาทักทายหลังปีใหม่

โมเด็ม HG612+Mikrotik 951ui ใช้งานมาได้ปีแล้ว ยังคงทำหน้าที่ได้ดีสมราคา

Comment

Working...
                                X