Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคับ มือใหม่ Mikrotik hotspot เวลาจะ log in กับสมาร์โฟนของ Samsung มันสามารถเชื่อมต่อaccess pointได้ แต่มันไม่ขึ้นให้ใส่ user name กับ password ค่ะ เล่นเน็ตไม่ได้ แต่กับ ipad ทำได้ปกติ ต้องแก้ตรงไหนคะ เล่นเน็ตไม่ได้เฉพาะ samsung ค่ะ

Comment

• จะ Forward Port ไป Mikrotik อีกตัวได้ยังไงครับ

พอดีมี Router 2 ตัวครับ

ตัวแรก Load balance Fiber + True Cable...

ตัวที่สองทำ Hotspot ครับ

คือผม ตอนนี้ผมทำ No-iP ไว้ที่ตัว Loadbalance ครับ ซึ่งมันก็เข้าได้

แต่ ผมต้องการเข้าไปที่ตัว ที่ 2 ตัวต้องทำอย่างไรครับ

Comment

• ^
        ^
        ผมก็ยังทำไม่ได้เลย ถามในเพจ ก็ไม่กระจางสักที่ เงิบตลอด

Comment

• เงิบเลยครับ

Comment

• Originally posted by themummy7 View Post
            ช่วยด้วยครับ MikroTik SXT 2nD r2 ทำไมมันไม่มี AP Mode อ่ะครับ มันเป็นเฉพาะรุ่นนี้เหรอครับ ผมอยากใช้รับwifiแล้วปล่อยต่อครับ แต่ตัวนี้มันไม่เหมือนในคลิปทั่วๆไปคือไม่มีAP Mode กับ AP Mode Home
            [ATTACH=CONFIG]2684656[/ATTACH]
            SXT Lite2 เป็น License Level 3 ครับเป็นได้แค่ CPE จึงไม่มี AP Mode รุ่นที่เป็น AP ได้ต้อง License Level 4 ขึ้นไปครับ

ท่านคงสับสนในเรื่องบอดี้ของ SXT Lite2 เพราะมันเหมือนกับ SXT G-2Hnd ที่เป็น Level4 ใช้ Mode AP ได้

ปอ ลอ SXT Lite2 = SXT 2nDr2

Comment

• Originally posted by CyberPoint View Post
              SXT Lite2 เป็น License Level 3 ครับเป็นได้แค่ CPE จึงไม่มี AP Mode รุ่นที่เป็น AP ได้ต้อง License Level 4 ขึ้นไปครับ

ท่านคงสับสนในเรื่องบอดี้ของ SXT Lite2 เพราะมันเหมือนกับ SXT G-2Hnd ที่เป็น Level4 ใช้ Mode AP ได้

ปอ ลอ SXT Lite2 = SXT 2nDr2
              ขอบคุณครับ เข้าใจดีแจ่มเลยครับ

Comment

• Originally posted by noogong View Post
                ใช้เวอร์ชั่นไหนครับและใช้หน้า login.html แบบไหนครับ
                รุ่นRB1200 หน้าLogin.html ใช้แบบเดิม ครับ ตัดแปลงนิดหน่อย

Comment

• งงมากๆครับ

ใน userman

ทำไมตรง Active เห็นชื่อคน Online แต่ กดไป Session มันทำไมไม่เห็นอะไรเลยครับ

Comment

• พบปัญหาสอบถามหน่อยครับ

พอดีผมซื้อ LoadBalance Tl-R480T+ V.6 มาต่อกับ MikroTik พบปัญหาเวลาเปิดใช้ Hotspot คือจะไม่สามารถเข้าเน็ตได้ไม่เห็นกระทั้งหน้า Login แต่หากปิด Hotspot ก็สามารถใช้งานได้ปกติ ก่อนหน้านี้ใช้ Tl-R480T+ V.3.1 ไม่พบปัญหาใดๆ ไม่ทราบพอจะแนะนำได้บ้างไหมครับ RB450G ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• ทำไม Club เงียบๆนะ ว่าจะถามเรื่อง การ Mark port ซะหน่อย

----------------------
                      ผมต้องการ ให้ Port 443 , 80 , 21 วิ่งออกไป TOT-Net ผมก็ Mark ไว้

แล้วส่วน Port ที่เหลือ ที่ไม่ได้กำหนดให้วิ่ง TOT-Game

ผมงง ว่าทำไม มันไม่ขึ้นมาให้เลือกครับ

ต้องทำอย่างไรบ้างครับเนี่ย

Comment

• ู^
                        ^
                        Club เงียบๆ คงเพราะไปทางนี้กันหมดแล้วมั้งครับ ^ ^

https://www.facebook.com/groups/152341871628333/

https://www.facebook.com/groups/411357485609554/

https://www.facebook.com/groups/425672337516397/

Comment

• ถามหน่อยครับ ผมสับสนเวลาในกรอบอะครับ ช่วยบอกหน่อยครับว่าเวลาแต่ละช่องมันคืออะไร

Comment

• 1. Session Timeout คือเวลาที่ใช้กำหนดว่าให้เชื่อมต่อได้นานที่สุดเท่าไร ถ้าถึงกำหนดแล้วมันจะเตะออก เช่น ตั้งให้หลุดทุก ๆ 2 ชม.

2. Idle Timeout คือเวลาที่กำหนดให้เตะออกเมื่อเชื่อมต่ออยู่แต่ไม่ได้ทำอะไรเลย เว็บก็ไม่เข้า เกมก็ไม่เล่น บิตก็ไม่โหลด

3. Keepalive Timeout เมื่อกับ Idle Timeout แต่ต่างกันที่ Idle Timeout ยังติดเครื่องนั้นได้อยู่ แต่ Keepalive Timeout ติดต่อไม่ได้เลย เช่น ปิดเครื่องแล้ว สายหลุด กำลัง restart เป็นต้น

4. Status Autorefresh ก็ตั้งให้ refresh หน้า status ที่เวลาเท่าไร เช่น เราตั้ง 30 วิ ก็จะ refresh หน้า status ทุก ๆ 30 วิ เป็นต้น

Comment

• Originally posted by no_coke View Post
                              1. Session Timeout คือเวลาที่ใช้กำหนดว่าให้เชื่อมต่อได้นานที่สุดเท่าไร ถ้าถึงกำหนดแล้วมันจะเตะออก เช่น ตั้งให้หลุดทุก ๆ 2 ชม.

2. Idle Timeout คือเวลาที่กำหนดให้เตะออกเมื่อเชื่อมต่ออยู่แต่ไม่ได้ทำอะไรเลย เว็บก็ไม่เข้า เกมก็ไม่เล่น บิตก็ไม่โหลด

3. Keepalive Timeout เมื่อกับ Idle Timeout แต่ต่างกันที่ Idle Timeout ยังติดเครื่องนั้นได้อยู่ แต่ Keepalive Timeout ติดต่อไม่ได้เลย เช่น ปิดเครื่องแล้ว สายหลุด กำลัง restart เป็นต้น

4. Status Autorefresh ก็ตั้งให้ refresh หน้า status ที่เวลาเท่าไร เช่น เราตั้ง 30 วิ ก็จะ refresh หน้า status ทุก ๆ 30 วิ เป็นต้น
                              ขอบคุณครับ
                              ถามต่อ Session Timeout มันอยู่หน้าไหนครับ

Comment

• User Profile ตามรูปที่ท่านลงไว้ครับ
                                Last edited by no_coke; 26 Feb 2014, 17:56:33.

Comment

Working...
                                X