Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะใช้งานจริงแล้วที่นี้อยากจะให้คนทดลองเล่น 15 นาทีก่อน เราต้องสร้าง PROFILE อย่างไรครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      ไม่ชัวร์นะครับผม ยังไม่เคยลอง
      1. เราสามารถที่จะ remote เข้าดู winbox ได้หรือไม่
      = ได้ครับผม อันนี้ลองแล้ว
      2. จะต่้อกล้อง dvr ดูผ่านเน็ตได้หรือไม่
      = ยังไม่เคยใช้เลย แต่ที่เคยอ่านมา ทำได้ครับ ตั้งค่า Port Forward ให้ถูกต้องทั้ง modem และ mikrotik

ข้อ 1 ได้ วิธีทำทำอย่างไรครับพอแนะนำได้หรือไม่ ผมไม่เก่งเอาเสียเลยนะครับ แค่แนะนำมาเดี๋ยวผมจะ

พยายามหาวิธีต่อครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• แนะนำเว็บขาย Mikrotik ในราคาส่ง ที่ถูกมาก

ขอแนะนำเว็บขาย Mikrotik ในราคาส่ง ที่ถูกที่สุดที่เคยซื้อมา ยิ่งซื้อมากยิ่งถูกว่ามีราคาดูไม่ต้องรอถาม

เข้าไปดูสินค้าพร้อมราคาได้ที่ http://www.wireless-guru.com
        ติดต่อได้ทางเมลเท่านั้นนะจ๊ะ sales@wireless-guru.com

Comment

• Originally posted by jnine View Post
          กำลังจะใช้งานจริงแล้วที่นี้อยากจะให้คนทดลองเล่น 15 นาทีก่อน เราต้องสร้าง PROFILE อย่างไรครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
          ip >>> hotspot>>> server profile >>> hotspotที่สร้าง >>> login >>> ติ๊กTrial >>> กำหนดเวลาใช้งานได้ที่ Uptime limit

Comment

• Originally posted by apiwat699 View Post
            ip >>> hotspot>>> server profile >>> hotspotที่สร้าง >>> login >>> ติ๊กTrial >>> กำหนดเวลาใช้งานได้ที่ Uptime limit
            เร็วมากเลยย ขอบคุณครับ

Comment

• ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ครับ ไปจัดของมาแล้ว
              1.450g
              2.nsa210
              3.picom2
              4.rocketm2

ไว้ติดตรงไหนจะมาขอคำปรึกษาอีกครั้งครับ ศึกษาก่อน อิอิ ขอบคุณท่านอาจารย์ทั้งหลายด้วยครับผม ที่ให้คำแนะนำเป็นอย่างดีครับ ตอนนี้ลองศึกษาระบบอยู่ครับ ค่อนข้างงงเหมือนกัน ลองผิดลองถูกไปเรื่อย

แต่ตั้งระบบได้แล้วครับ แต่อยากรู้หลายๆอย่างก่อน และกำลังออกแบบหน้าเว็บด้วยครับ อิอิ

อาจจะต้องมาปรึกษาเรื่อยๆ ขอฝากตัวด้วยครับผม

Comment

• Originally posted by chin177 View Post
                ข้อ 1 ได้ วิธีทำทำอย่างไรครับพอแนะนำได้หรือไม่ ผมไม่เก่งเอาเสียเลยนะครับ แค่แนะนำมาเดี๋ยวผมจะ

พยายามหาวิธีต่อครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                ตามบอร์ดใหญ่เลยครับ
                http://mikrotikclub.com/board/index....pic,24.60.html

Comment

• Originally posted by [~DREAM~] View Post
                  ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ครับ ไปจัดของมาแล้ว
                  1.450g
                  2.nsa210
                  3.picom2
                  4.rocketm2

ไว้ติดตรงไหนจะมาขอคำปรึกษาอีกครั้งครับ ศึกษาก่อน อิอิ ขอบคุณท่านอาจารย์ทั้งหลายด้วยครับผม ที่ให้คำแนะนำเป็นอย่างดีครับ ตอนนี้ลองศึกษาระบบอยู่ครับ ค่อนข้างงงเหมือนกัน ลองผิดลองถูกไปเรื่อย

แต่ตั้งระบบได้แล้วครับ แต่อยากรู้หลายๆอย่างก่อน และกำลังออกแบบหน้าเว็บด้วยครับ อิอิ

อาจจะต้องมาปรึกษาเรื่อยๆ ขอฝากตัวด้วยครับผม
                  โต๊ะจัดเป็นระเบียบใสสะอาดดีจังเลยครับ ขึ้นเสาละถ่ายมาโชว์ด้วยนะครับผม สู้ๆ ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    โต๊ะจัดเป็นระเบียบใสสะอาดดีจังเลยครับ ขึ้นเสาละถ่ายมาโชว์ด้วยนะครับผม สู้ๆ ^ ^
                    เสาคงไม่ได้ขึ้นครับผม พอดีอยู่คอนโดครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by [~DREAM~] View Post
                      เสาคงไม่ได้ขึ้นครับผม พอดีอยู่คอนโดครับ อิอิ
                      แจ่มเลยครับ ไม่ต้องขึ้นเสาให้เสียเงิน เอานาโนหรือsectorยิงลงข้างล่างลูกค้าเพียบแน่ๆ ยิ่งถ้าปล่อยครบ360องศา ไม่อยากจะเอ่ยเลย น่าสนุกแหะ...อิจฉาคนที่อยู่ใจกลางเมืองจัง
                      Last edited by apiwat699; 14 Jun 2012, 07:45:09.

Comment

• อิจฉาคนมีหอพักของตัวเองครับ ตอนนี้ได้แต่แอบยิงเข้าหอชาวบ้าน ^^

Comment

อ่าว แล้วปล่อยยังไงอะ่ครับ

Comment

• มีเรื่องสงสัยอยากมาหาแนวทางครับ
                            ทำไงจะแชร์ ไวเลส ระหว่าง authen 2 กลุ่มได้ครับ

กลุ่ม 1 ----- > กลุ่ม 2
                            กลุ่ม 2 ----- > กลุ่ม 1

Comment

• มีคำถามอีกแล้ว

1 ตอนเรียกบราวเซอร์ไม่ยอมขึ้นหน้า LOGIN มาต้องเรียก 192.168.88.1 ถึงจะขึ้นหน้า LOGON
                              Last edited by jnine; 16 Jun 2012, 23:12:47.

Comment

• มีข้อสงสัยครับ ว่าทำไมตั้ง hotspot แล้วตัวหนังสือ หน้าเมนู server เป็นสีแดง แล้ว hotspot ไม่ทำงาน โดยใช้ค่า config เดิมที่มาจากโรงงาน ทั้งที่เมื่อก่อนเคยทำได้ครับ

Comment

Working...
                                X