Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำได้แต่คงเซ็ต interface ไม่ถูกมั้ง ผมว่านะ เพราะ ปิงออกเน็ตได้แล้ว

Comment

• Originally posted by patipanx View Post
      ผมเซ็ตตาม http://www.easynetwork.co.th/index.p...tion&Itemid=75 แล้ว
      มันยังออกเน็ตไม่ได้เลยครับ ลองทั้ง removeค่าจากโรงงาน และให้มันตั้งค่าเริ่มต้นให้
      ได้แบบนี้อ่ะครับ
      [ATTACH=CONFIG]1718797[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]1718798[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]1718799[/ATTACH]

ลองping ไป 3 เว็ปแล้วได้แบบนี้ครับ

ช่วยดูให้หน่อยครับ

ยินดีด้วยครับทำสำเร็จแล้ว Cat onnet+Mikrotik Hotspot

Comment

• http://mikrotikclub.com/board/index....ic,2108.0.html

ชี้ทางสว่างหน่อย ไม่อยากลงวินโดว์ใหม่ - -*

Comment

• ...
          Last edited by soravit; 5 May 2012, 14:40:30.

Comment

• เอ... แต่ไหงเป็นเครื่องนี้เครื่องเดียวล่ะครับ
            เครื่องอื่นปกติ น่าจะไวรัสนะผมว่า - -*

Comment

• ฝากเช็คว่าเครื่องนั้นเซ็ต DNS ของ Mikrotik ไว้รึเปล่า หรือตั้งไอพีไว้ ไอ้ถอดออกด้ยนะ ผมว่าผมเจอสาเหตุแล้สละ
              Last edited by soravit; 5 May 2012, 14:26:58.

Comment

• เหอๆ รายงานผล...
                ล่าสุดจัด system restore เรียบร้อย เป็นปกติสุขสักที
                ส่วนตอนแรกเครื่องตั้งเป็น Obtain ip ไว้อยู่แล้วครับ
                แต่ก็อยากทราบสาเหตุที่ทำให้เกิดขึ้น จะได้ป้องกันไว้ก่อน

Comment

• Comment

• ช่วยทีครับ จะออกบัตร hotspot เข้าไม่ได้ พิม admin รหัส.......แล้ว ไม่รู้ผมลืมตั้งค่าตรงไหนไปหรือป่าวครับ เข้าไม่ได้เลย

Last edited by bomyongyut; 14 May 2012, 15:32:41.

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
                      ช่วยทีครับ จะออกบัตร hotspot เข้าไม่ได้ พิม admin แล้ว ไม่รู้ผมลืมตั้งค่าตรงไหนไปหรือป่าวครับ

ลืมรหัส รึป่าวครับ

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                        ลองทำตามที่ผมบอกก่อนนะ มือใหม่ DHCP ไปก่อน ประสิทธิภาพไม่ต่างกันมาก
                        โมเด็ม มันจะพังเอา อ่ะพี่ เหอๆ

โมเด็มไม่เจ๋งจริง โมเด็ม เดี้ยงอ่ะครับ

ทำแบบ PPPOE ดีกว่า แต่ มือใหม่ ก็คง DHCP ง่ายดี

Comment

• /tool user-manager customer print

แล้วมันจะบอก Username กับ Password ของ Userman ให้

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                            ลืมรหัส รึป่าวครับ
                            เครื่องใหม่ครับ ยังไม่เลยเข้าเลย

Comment

• ลองไล่อ่านหน้านี้ดูครับ เผื่อจะตรงกับเรื่องที่ถาม
                              http://www.overclockzone.com/forums/...tik-Club/page9

Comment

• CCR1036 routerboard ตัวใหม่ล่าสุด ด้วยเทคโนโลยี 36 คอร์!!!!
                                เหมาะสำหรับงานโหดถึงโหดมาก (จะโหดไปไหนเนี้ย)
                                RB1100AHX2 ชิดซ้ายตกคลองไปเลย เมื่อเจอตัวนี้ 5555

Comment

Working...
                                X