Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับขอวิธีทำการ Clear User ที่หมดอายุ สำหรับ UserManager ขอบคุณครับ
    Last edited by pommorn; 20 Aug 2013, 23:51:22.

Comment

• Originally posted by V.I.P View Post
      [ATTACH=CONFIG]2411843[/ATTACH]

แบบนี้ปลอมไหมครับ คำว่า Mikrotik อยู่ด้านบน
      ของ wifi4you ชองแท้ชัวร์แน่นอนครับ แถมบริการขั้นเทพด้วย

เมื่อสองวันที่แล้ว RB750 ของผมมันงอแงครับ ไฟแลนไม้ติดเลย ติดแค่ power ดวงเดียว

พยายามแก้โดย Netinstall ปล้ำอยู่ทั้งวันทำไม่ผ่านครับ

สุดท้ายโทรไปรปรึกษา wifi4you เวลาตอนนั้น 2 ทุ่ม เขายังรีโมทมาแก้ให้ผมเลย

บริการสุดยอดจริง ๆ ครับ ..... ตอนนี้ใช้งานได้แล้ว

Comment

• ถามหน่อยครับ เวลาเราอยากทราบเวลาที่เหลือของ user เราสามารถดูได้ไหมครับ แล้วดูตรงไหน (winbox และ userman)

แล้วโปรแกรมปริ้นคูปองใช้แบบไหนครับ ผมใช้ MikroTik Coupon Print เวลาปริ้น ตัวอักษรมันขาด ดูไม่รู้เรื่อง แบบ template ใน Userman ก็ทำไม่เป็น

Comment

• Originally posted by V.I.P View Post
          ถามหน่อยครับ เวลาเราอยากทราบเวลาที่เหลือของ user เราสามารถดูได้ไหมครับ แล้วดูตรงไหน (winbox และ userman)

แล้วโปรแกรมปริ้นคูปองใช้แบบไหนครับ ผมใช้ MikroTik Coupon Print เวลาปริ้น ตัวอักษรมันขาด ดูไม่รู้เรื่อง แบบ template ใน Userman ก็ทำไม่เป็น
          ใช้ winbox และ userman ได้หมดครับ อยู่ที่การตั้งค่าของแต่ล่ะคนมากว่า

ส่วน MikroTik Coupon Print ผมเคยเจอคอมบางเครืองเป็นอย่างที่ท่านว่า แก้โดยตอนสั่งปริ้นไม่ต้องเลือกเครื่องปริ้นแต่ให้เลือก save เป็น pdf แล้วค่อยมาเปิดไฟล์แล้วปริ้นแทนอันนี้ชัวร์ครับ

Comment

• มันเลือกตรงไหนอ่ะครับ

Comment

มันเลือกตรงไหนอ่ะครับ
              ถ้าเรื่องปัญหาปริ้นบัตรแล้วตัวอักษรเพี้ยน ผมใช้ nitro pdf ลองหาโหลดมาใช้ดู กด

ทำตามรูป

ได้ไฟล์ pdf พร้อมปริ้น อาจจะมีวิธีอื่นแต่ผมเองก็ขี้เกียจแก้เลยใช้วิธีนี้งายสุด

Comment

• Originally posted by abeebi View Post
                ถ้าเรื่องปัญหาปริ้นบัตรแล้วตัวอักษรเพี้ยน ผมใช้ nitro pdf ลองหาโหลดมาใช้ดู กด

ทำตามรูป

ได้ไฟล์ pdf พร้อมปริ้น อาจจะมีวิธีอื่นแต่ผมเองก็ขี้เกียจแก้เลยใช้วิธีนี้งายสุด
                ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• ถามอีกครับ ผมอยากทำแบบนี้ครับ ** มือใหม่จริงๆครับ ยิ่งอ่านยิ่งงง** อยากให้ MK ออกเน็ตได้ทุกช่อง(2-5) ช่องที่ 4-5 จำกัด Limit IDM ทำได้ไหมครับ อยากได้วิธีแบบละเอียดหน่อยครับ

Comment

• ตั้งเวลาอย่างไรอ่ะครับ งง

Comment

• ทำ pcc load balance แล้วดูยูทูปกระตุก

แก้ไขยังไงดีครับ

Comment

ตั้งเวลาอย่างไรอ่ะครับ งง
                        หมายถึงตั่งเวลากับวันที่อะไรแบบนี้ปะค่ะ

PHP Code:
                        /system ntp client set enabled=yes mode=unicast primary-ntp=158.108.212.149 secondary-ntp=202.28.18.72
                        /system clock set time-zone-name=Asia/Bangkok 

Comment

• Originally posted by น้องน้ำฝน View Post
                          หมายถึงตั่งเวลากับวันที่อะไรแบบนี้ปะค่ะ

PHP Code:
                          /system ntp client set enabled=yes mode=unicast primary-ntp=158.108.212.149 secondary-ntp=202.28.18.72
                          /system clock set time-zone-name=Asia/Bangkok 
                          ไม่ใช่ครับ หมายถึง มันจะใส่เวลาอย่างไร เป็น ชม/นาที/วินาที แบบนาฬิกาไหมอ่ะครับ เช่น 18: 30 :15 แบบนี้หรือป่าว

Comment

ไม่ใช่ครับ หมายถึง มันจะใส่เวลาอย่างไร เป็น ชม/นาที/วินาที แบบนาฬิกาไหมอ่ะครับ เช่น 18: 30 :15 แบบนี้หรือป่าว
                            ก็ลองเอาที่ให้ไปใส่ดุก่อนสิค่ะมันจะมีสิ่งที่ท่านต้องการ ถ้าท่านหมายถึงการตั้ง เวลากับวันที่นะ

หรือว่าท่านจะตั้งเวลาให้ user แต่ท่านถามว่าใส่เวลาเราก็เข้าใจแบบนั้นค่ะ

ถ้าตอบไม่ตรงคำถามเพราะเราไม่เข้าใจคำถามท่าน อันนี้ก็ขออภัยด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Comment

ใช่ครับ format เป็นแบบนั้นถูกต้องแล้วครับ เพิ่มเติมสามารถใส่ 1d hh:mm:ss คือ 1d คือ 1 วัน ชั่วโมง:นาที:วินาที ตามนี้ครับ
                              เช่น 1d 20:05:00 ครับ

Comment

• Originally posted by k-7 View Post
                                ทำ pcc load balance แล้วดูยูทูปกระตุก
                                แก้ไขยังไงดีครับ
                                ผมก็กระตุกครับ taffic มันขึ้นแค่ 2-3M แต่เทสแล้ว 10-14M ครับ
                                ช่วยแนะนำด้วยครับ
                                ผมโหลดมาติดตั้งบน PC ไม่ทราบว่าเกี่ยวไหมครับ

Comment

Working...
                                X