Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้แล้วครับ ผมดันไปกดปิด info ปกติเห็นมันวิ่งๆ

Comment

• มีวิธี ย้ายเครื่อง mikritik ไหมครับผม คือ จะย้ายระบบ จาก750 ไปยัง 450 ครับผม จะมีวิธี ย้ายไปทั้งหมดไหมครับ ในการตั้งค่า ต่างๆจากเครื่อง 750 ยกไปทั้งระบบ ไปที่ 450 อะครับผม

Comment

• Originally posted by bombon View Post
        มีวิธี ย้ายเครื่อง mikritik ไหมครับผม คือ จะย้ายระบบ จาก750 ไปยัง 450 ครับผม จะมีวิธี ย้ายไปทั้งหมดไหมครับ ในการตั้งค่า ต่างๆจากเครื่อง 750 ยกไปทั้งระบบ ไปที่ 450 อะครับผม
        นั่นน่ะซิ ตอนนี้ผมก็อยากจะเปลี่ยนจาก 750G ไป450Gเหมือนกัน อยากจะcopyทั้ง Userman และ Setup ในwinbox ของเดิมด้วย

มารอฟังอีกคนนึง^-^

Comment

• Originally posted by bombon View Post
          มีวิธี ย้ายเครื่อง mikritik ไหมครับผม คือ จะย้ายระบบ จาก750 ไปยัง 450 ครับผม จะมีวิธี ย้ายไปทั้งหมดไหมครับ ในการตั้งค่า ต่างๆจากเครื่อง 750 ยกไปทั้งระบบ ไปที่ 450 อะครับผม
          สุดท้ายที่ 450g ลองแล้วจะติดจ้าย....นะท่าน

Comment

• จำได้ว่ามีคนเคยบ่นว่า RAM 450G เหลือ ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร
            นี่เลยครับ Metarouter

จำลอง Mikrotik บน Mikrotik
            มี Mikrotik เพิ่มขึ้นมาฟรีๆ ใครจะเอาประยุกต์ทำอะไรต่อก็แล้วแต่เลยครับ
            ส่วนตัวผม จะเอามาแก้ปัญหา Hotspot บน PCC ^ ^
            แยก Port Load BIT ประมาณว่า port lan ช่อง นี้โหลด BIT ได้ ช่องนั้นโหลดไม่ได้

Last edited by somphongn; 16 Feb 2013, 01:06:06.

Comment

• bridge1 ใช้งาน + ตั้งค่ายังไงครับ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                สุดท้ายที่ 450g ลองแล้วจะติดจ้าย....นะท่าน
                กะลังหาวิธีย้าย อยู่ครับผม

Comment

กะลังหาวิธีย้าย อยู่ครับผม
                  ผมพอรู้ครับ แลกกับบอก bridge1 ใช้งาน + ตั้งค่ายังไงครับ

ใช้คำสั่ง อะไรสักอย่าง มันจะออกมาเป็น comman line ได้มาทั้ง sys + userman

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ RB750GL (ไม่ได้ใช้ userman) ต้องการ สร้าง profile block web ที่ไม่เหมาะสมสำหรับเด็กๆ (Block บาง user ที่เราได้กำหนด profile ไว้)ยังไงครับ ประมาณว่าผุ้ปกครองเด็กถามมา เพื่อควบคุมไม่ให้เด็กเข้าเว็บเหล่านั้นได้. ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by dongdoi09 View Post
                      ผมพอรู้ครับ แลกกับบอก bridge1 ใช้งาน + ตั้งค่ายังไงครับ

ใช้คำสั่ง อะไรสักอย่าง มันจะออกมาเป็น comman line ได้มาทั้ง sys + userman
                      งะ ผมยังอ่อนหัด นักครับผม เป็นแค่ตั้งค่า ปล่อย hospot เองครับผม ที่พี่พูดมาผมยังงงอยู่ว่าคืออะไรอะครับ

Comment

• เดี๋ยวกลับบ้านส่งให้ครับ ที่โรงงานเข้า facebook ไม่ได้

Comment

• Hotspot on PCC LoadBalance Solved by "MetaRouter"
                          จับ LoadBalance ลงไปรวมกันที่ "MetaRouter" ก่อน จากนั้นส่งเน็ตขึ้นมาทำ Hotspot บน Mikrotik

Last edited by somphongn; 16 Feb 2013, 18:02:48.

Comment

• New terminal

export file=backup

แล้วลากออกมาครับ

Comment

• raspberry pi
                              มี appเก็บ logมั้ย

Comment

• Originally posted by neotonight View Post
                                raspberry pi
                                มี appเก็บ logมั้ย
                                web server ได้ในตอนนี้ บน raspbian

นอกนั้น อยากได้ต้องลอง เอา nas เก็บดีกว่ามั้ย

Comment

Working...
                                X