Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ratapol123 View Post
    ทำไงคับพี่
    ip-->services ปิด port ssh ไปเลยหรือไม่ก็เปลี่ยนเป็นเลขอื่น default มัน 22 แนะนำปิด พอจะใช้ค่อยเปิด

Comment

• โดนมือดี เข้ามาแก้ use + pass เข้า winbox
      เซ็งเลย !

ลืมตั้งรหัส >>> ระวังกันหน่อยน่ะครับ พวกมือบอนมีจริง

Comment

• เป็น admin เป็นอย่างอื่นไปเลยครับ. ช่วยได้เยอะมาก
        พวก แฮกเกอร์ ส่วนมากมันจะดั๊ม admin เป็นหลัก (และไม่ควรตั้งคำ ที่มีใน dictionary ครับ.) ^^

ส่วนรหัส สามารถตั้งเป็นภาษาไทยได้. ป้องกัน bot ต่างประเทศไม่รู้จักภาษาไทย

Comment

• ปิด ssh หริอเปลี่ยน login จาก admin เป็นชื่ออื่น goH9dit0vd = เน็ตกระจอก ตอนพิมพ์ไม่ต้องเปลี่ยนภาษา

Comment

• ใน log มันขึ้นแบบนี้หมายความว่ายังไงครับ user นี้ก็ยังออนอยู่อ่ะครับ

Last edited by starmax01; 5 Feb 2013, 06:53:45. Reason: แก้ไขรูปไม่โชว์

Comment

• login by ..... HTTP-CHAP หรือ HTTP-PAP ครับ.

ผมเดาๆ ว่าเครื่องไม่รองรับ HTTP-CHAP หรือเปล่า.

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
                +10 ครับ 5-6เดือนยังนิ่งกิบๆ
                ของผมโมเด็มทรูนะครับ อาทิตย์เดียว แฮงเลย
                Last edited by nung67; 6 Feb 2013, 00:44:38.

Comment

• สอบถามหน่อยครับว่า
                  สมมุติ ว่าผมมี บ้าน 15 หลัง โดยมีเน็ต 1 เส้น โดยต้องการแบ่งให้บ้าน 1 หลัง 1VLAN สามารถทำได้หรือเปล่าครับ แต่ละ Vlan มี DHCP ด้วย
                  Last edited by s.krohlek; 6 Feb 2013, 17:34:52.

Comment

• อยากได้คิวแบบนี้ครับ ต้อง Mark อะไรบ้างครับ

Comment

• ใช้ตัวอย่างแบบนี้รึเปล่าครับ
                      http://mikrotikclub.com/board/index....ic,2987.0.html

Comment

• Originally posted by s.krohlek View Post
                        สอบถามหน่อยครับว่า
                        สมมุติ ว่าผมมี บ้าน 15 หลัง โดยมีเน็ต 1 เส้น โดยต้องการแบ่งให้บ้าน 1 หลัง 1VLAN สามารถทำได้หรือเปล่าครับ แต่ละ Vlan มี DHCP ด้วย

ทำได้ครับ
                        Add vLAN ได้ไม่อั้น
                        ทำ DHCP บน vLAN ได้ไม่จำกัดครับ

แต่ได้มากน้อยขนาดไหน อยู่ที่ Hardware ครับ
                        ในส่วนของ Sofware ไม่มี Limit

Comment

• Originally posted by somphongn View Post
                          ทำได้ครับ
                          Add vLAN ได้ไม่อั้น
                          ทำ DHCP บน vLAN ได้ไม่จำกัดครับ

แต่ได้มากน้อยขนาดไหน อยู่ที่ Hardware ครับ
                          ในส่วนของ Sofware ไม่มี Limit
                          ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

• http://789.huo99.com/ada2192_1.html
                            เข้า google แล้วดเด้งมาเว็บนี้อ่าครับ
                            ตอนนี้ เข้า winbox ไม่ได้ด้วยครับ

Comment

• ใครพบเก็บไฟล์ hotspot แบบเดิม ไว้บ้างครับ ขอหน่อยนะครับ อยากได้ ทั้งแฟ้มนะครับ ที่ ไฟล์หน้า login นะครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                                ใครพบเก็บไฟล์ hotspot แบบเดิม ไว้บ้างครับ ขอหน่อยนะครับ อยากได้ ทั้งแฟ้มนะครับ ที่ ไฟล์หน้า login นะครับ
                                ลองตามนี้ดูก่อน จะได้หน้า Login ฉบับดั้งเดิม กลับมา.

7-2-2556 16-35-58.png

Comment

Working...
                                X