Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kkpnova View Post
    มีแล้วครับ แต่ผมยังSet ไม่ผ่านเลย แย่จริง
    แบบเดียวกันรุ่นเดียวกัน...แนวคิดเดียวกันครับ

อยากเห็นหน้า winbox ท่านครับ เผื่อสโคปได้ว่าเกิดจากอะไร

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
      แบบเดียวกันรุ่นเดียวกัน...แนวคิดเดียวกันครับ

อยากเห็นหน้า winbox ท่านครับ เผื่อสโคปได้ว่าเกิดจากอะไร
      เขาต้องการใช้ radius easyzoneอะครับ ไม่ใช่ usermanager

Comment

• Originally posted by chincom View Post
        เขาต้องการใช้ radius easyzoneอะครับ ไม่ใช่ usermanager
        ผมคงเข้าใจผิดประเด็น-*-

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
          ผมคงเข้าใจผิดประเด็น-*-
          เขาน่าจะคิดว่า usemanกับ easyzoneมันต้องมีส่วนสัมพันธ์กันอะครับ

รบกวนช่วย ตั้งค่า Radius ให้ทีครับเข้าไม่ได้สักที

http://www.easynetwork.co.th/index.p...tion&Itemid=75

จากlink นี้ ทำถูกทุกอย่างเปลี่ยนport 80เป็น 81แล้ว แต่ติดตรงที่ว่า

เข้า http://192.168.88.1:81/userman

แล้วมันหา หน้านี้ไม่เจอ ไม่ขึ้นเหมือนในรูปเลย

Comment

• ผมเข้าใจผิดเอง

Comment

ของผมหน้าตาเป็นเงี้ย ต่างจากในรูปเยอะเล้ย เฮ้อ

Comment

• ด้านขวาอ่ะครับ

Comment

อีก 1 รูปก่อนนอน หรือว่าVersion ที่ผมใช้ มันจะใหม่ไป สรุป Radius ไม่ได้ครับ เฮ้อ ใครเก่ง Remote ให้หน่อยน้า

Comment

• ยังไงรบกวนลองไล่ๆ ดูนะครับ ผมไม่ค่อยเก่งแต่จะพยายามช่วยดูครับ

ท่านสร้าง Routers แล้วใช่มั้ยครับ

ใน winbox

Comment

• 750gl รองรับ user สูงสุดได้เท่าไรครับ

แล้วท่านไม่ใช้ pfsense แล้วเหรอ

Comment

• สร้างแล้วครับ ชื่อ this mikrotik ตามที่คลิป สอนให้ทำน่ะครับ

Comment

• ตามนั้นเลยครับท่าน แต่ผมล็อคอินด้วย user - radius ไม่ได้น่ะครับ ตอนนี้ใช้ os 7 64bit เดี๋ยวสงใสต้องกลับไปลงxpใหม่อีกเครื่องนึง

userผมมี admin แค่คนเดียว มันเกี่ยวกันหรือป่าวที่ต้องแอด User Radius ไปด้วย

Originally posted by mostmax View Post
                          ยังไงรบกวนลองไล่ๆ ดูนะครับ ผมไม่ค่อยเก่งแต่จะพยายามช่วยดูครับ

ท่านสร้าง Routers แล้วใช่มั้ยครับ

ใน winbox

Comment

• 750GL รองรับ 20-25 User พร้อมๆกันครับ

ถ้าเกิดซื้อมาทดลองใช้ผมคิดว่าOKเลยนะ

ได้ Glan 5 port ด้วย

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                              750gl รองรับ user สูงสุดได้เท่าไรครับ

แล้วท่านไม่ใช้ pfsense แล้วเหรอ
                              ลอง top online 23 ไหวอยู่ครับ ส่วน pfsense ยังไม่ทิ้งไปไหนครับ เพียงแต่ไม่ได้ใช้ที่บ้านเท่านั้นเอง(สู้ค่าไฟไม่ไหว)

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
                                ตามนั้นเลยครับท่าน แต่ผมล็อคอินด้วย user - radius ไม่ได้น่ะครับ ตอนนี้ใช้ os 7 64bit เดี๋ยวสงใสต้องกลับไปลงxpใหม่อีกเครื่องนึง

userผมมี admin แค่คนเดียว มันเกี่ยวกันหรือป่าวที่ต้องแอด User Radius ไปด้วย
                                เรื่อง user radius ไม่คิดว่าจำเป็นอะครับท่าน แล้วอีกอย่างผมก็ใช้ os win7 64bit นะ มันต้องพลาดตรงไหนซักที่ครับ

Comment

Working...
                                X