Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หือ....ใครเคยเจออาการ userman เอ๋อแบบผมมั้ย อยู่ๆ มันต่ออายุ user ให้เองซะงั้น 540w23d15h10m เล่นเอาอึ้งเลย - -

Comment

• ^
      ^
      ^
      เป็นหลังจากปิด router board ใช่ไหม...

น่าจะมีปัญหาที่วันที่ยังไม่เป็นปัจจุบัน ntp client ยังไม่ทันอัพเดท user login เข้าใช้ก่อน ลอง kick ออก แล้วเช็คใหม่ จะเห็นเป็นปัจจุบันครับ

Comment

• Config PPPOE Client ในแทบของ Dial Out ใส่ User Password ที่ได้มาจาก ผู้ให้บริการ อินเตอร์เน็ต สามารถไปดูได้จากตรงไหนครับ (ผมใช้ TOT อยู่ครับ)
        พอดีรีเซ็ต 450g ใหม่ ลองทำตามคลิปดูครับ ติดอยู่ตรงนี้อะครับ.. ช่วยบอกหน่อยนะครับ

Comment

• ผมมีโครงการนำเข้า RB750GL=2,900 RB450G 3,900 ประกัน1ปี ฟรีเซ็ตมีใครสนใจมั้ยครับ
          Last edited by chincom; 18 Apr 2012, 19:44:37.

Comment

• รบกวนช่วย ตั้งค่า Radius ให้ทีครับเข้าไม่ได้สักที

http://www.easynetwork.co.th/index.p...tion&Itemid=75

จากlink นี้ ทำถูกทุกอย่างเปลี่ยนport 80เป็น 81แล้ว แต่ติดตรงที่ว่า

เข้า http://192.168.88.1:81/userman

แล้วมันหา หน้านี้ไม่เจอ ไม่ขึ้นเหมือนในรูปเลย

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
              รบกวนช่วย ตั้งค่า Radius ให้ทีครับเข้าไม่ได้สักที

http://www.easynetwork.co.th/index.p...tion&Itemid=75

จากlink นี้ ทำถูกทุกอย่างเปลี่ยนport 80เป็น 81แล้ว แต่ติดตรงที่ว่า

เข้า http://192.168.88.1:81/userman

แล้วมันหา หน้านี้ไม่เจอ ไม่ขึ้นเหมือนในรูปเลย
              มันไม่ได้ใช้ผ่านusermanครับ radiusต้องเข้าที่ easyzone usermanก็คือ radius
              หากใช้ easyzone คุณต้องเข้าไปสร้างaccoutของ easyzoneก่อน แล้ว สร้างรายชื่อลูกค้าผ่านทางhttps://www.easyzonecorp.net/isp/index.php

ไม่ได้ pmมาเดี๋ยว remoteทำให้ฟรี

Comment

• Originally posted by chincom View Post
                ผมมีโครงการนำเข้า RB750GL=2,900 RB450G 3,900 ประกัน1ปี ฟรีเซ็ตมีใครสนใจมั้ยครับ
                โอ้วราคายั่วน้ำลายอย่างมาก . . . 450G

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                  โอ้วราคายั่วน้ำลายอย่างมาก . . . 450G
                  ราคานี้แน่นอนครับ แล้วก็เป็นสินค้าจากmikrotikโดยตรงด้วย

Comment

• Originally posted by maxuttd View Post
                    Config PPPOE Client ในแทบของ Dial Out ใส่ User Password ที่ได้มาจาก ผู้ให้บริการ อินเตอร์เน็ต สามารถไปดูได้จากตรงไหนครับ (ผมใช้ TOT อยู่ครับ)
                    พอดีรีเซ็ต 450g ใหม่ ลองทำตามคลิปดูครับ ติดอยู่ตรงนี้อะครับ.. ช่วยบอกหน่อยนะครับ
                    ไม่แน่ใจว่าถามจุดนี้
                    หรือถามถึง User/Pass จาก ISP ถ้าจากทาง tot ท่านต้องโทรไปถามทาง tot เอง
                    เดี๋ยวเค้าจะบอกให้เองแหละ ส่วน Mikrotik Reset ไปแล้วจะเข้าไปดูคงไม่ได้ละครับ
                    แต่ถ้ายังไม่ได้ Reset กดดับเบิ้ลคลิกที่ pppoe-out ที่หน้า Interfaces ครับผม
                    Attached Files

Comment

• Originally posted by chincom View Post
                      ผมมีโครงการนำเข้า RB750GL=2,900 RB450G 3,900 ประกัน1ปี ฟรีเซ็ตมีใครสนใจมั้ยครับ
                      มาเมื่อไหร่รีบแจ้งด่วนเลยท่าน ^ ^

Comment

• ตอนนี้ผม เอา Billion Sky (PPPOE)--> 750GL-->ออก Hotspot--> แต่ติดปัญหาถึงข้อการSetting Radius นี่แหละครับ ไม่ผ่านสักที หน้าตามันไม่เหมือนกับในWeb ง่า

ไม่รู้จะทำยังไงกะมันดี ให้ 750GL Port1 รับLan pppoe จาก Sky /// 2-3-4 ปล่อยว่าง --- 5เป็นตัวออก Hotspot

เพิ่งทำได้แค่นี้ งมมา หลาย ชั่วโมง

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
                          ตอนนี้ผม เอา Billion Sky (PPPOE)--> 750GL-->ออก Hotspot--> แต่ติดปัญหาถึงข้อการSetting Radius นี่แหละครับ ไม่ผ่านสักที หน้าตามันไม่เหมือนกับในWeb ง่า

ไม่รู้จะทำยังไงกะมันดี ให้ 750GL Port1 รับLan pppoe จาก Sky /// 2-3-4 ปล่อยว่าง --- 5เป็นตัวออก Hotspot

เพิ่งทำได้แค่นี้ งมมา หลาย ชั่วโมง
                          ทำความเข้าใจก่อน ว่าท่านต้องการจะใช้ radius จากตัว mikrotik เอง หรือ radius จากที่อื่นครับ

ถ้าใช้จากตัว mikrotik เองให้ดูก่อนว่า เจ้า 750GL ท่านมี package Userman ในตัวแล้วหรือยัง
                          โดยเช็คที่ system >> package แล้วดูมี package user-manager ตามภาพครับ

Comment

• มีแล้วครับ แต่ผมยังSet ไม่ผ่านเลย แย่จริง

Comment

มีแล้วครับ แต่ผมยังSet ไม่ผ่านเลย แย่จริง
                              มาเดี๋ยวเซ็ทให้ฟรี บอกip teamviewerทาง pm

Comment

มีแล้วครับ แต่ผมยังSet ไม่ผ่านเลย แย่จริง
                                ตามคลิปนี้เลยครับ ข้ามไปขั้น Radius เลย

เครดิตท่าน Easy Network ครับ

Comment

Working...
                                X