Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีทำให้ Mikrotik เก็บlog ใน cc4.3 ได้ไหมครับ

Comment

• RB450G
      Last edited by somphongn; 4 Dec 2012, 12:50:11.

Comment

• มาบอกสำหรับบางท่านที่ src-mac ไม่ออกครับลองเปลี่ยนดังนี้ครับผม

IP>Firewall>Fillter Rules>

ส่วนที่เพิ่ม Action log ลองดูตรงช่อง Out. Interface ให้เปลี่ยนเป็นขาออกเน็ตครับ

ผมกำหนดเป็น pppoe-out1 ก็คือ ทั้งหมดที่ออกที่ interface นั้นครับ

สำหรับท่านที่รู้แล้วก็ขออภัยด้วยครับผม แต่สำหรับบางท่านที่ยังไม่รู้ก็ยินดีด้วยครับผม ถ้ามีปัญหาตรงนี้หลายท่าน รบกวนคลับ edit เพิ่มเติมที่หน้าแรกด้วยครับผม

ขอบคุณมากๆคร๊าบบ

Comment

• Originally posted by [~DREAM~] View Post
          มาบอกสำหรับบางท่านที่ src-mac ไม่ออกครับลองเปลี่ยนดังนี้ครับผม

IP>Firewall>Fillter Rules>

ส่วนที่เพิ่ม Action log ลองดูตรงช่อง Out. Interface ให้เปลี่ยนเป็นขาออกเน็ตครับ

ผมกำหนดเป็น pppoe-out1 ก็คือ ทั้งหมดที่ออกที่ interface นั้นครับ

สำหรับท่านที่รู้แล้วก็ขออภัยด้วยครับผม แต่สำหรับบางท่านที่ยังไม่รู้ก็ยินดีด้วยครับผม ถ้ามีปัญหาตรงนี้หลายท่าน รบกวนคลับ edit เพิ่มเติมที่หน้าแรกด้วยครับผม

ขอบคุณมากๆคร๊าบบ
          User ของต้นมันเอากลับคืนมาไม่ได้อ่ะครับ เหอๆ

ไม่งั้นเข้าไปแก้หน้าแรกละ TT________TT

ส่งเมลล์บอก Admin ก็เงียบหายไปเลย เหอๆ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
            User ของต้นมันเอากลับคืนมาไม่ได้อ่ะครับ เหอๆ

ไม่งั้นเข้าไปแก้หน้าแรกละ TT________TT

ส่งเมลล์บอก Admin ก็เงียบหายไปเลย เหอๆ
            นั่นดิครับคุณต้น ผมไม่ได้เข้ามานานมาก เห็นหลายๆท่านได้ user กลับมาแล้ว แต่ของคุณต้น ไหงเป็นงั้นไป งั้นฝากท่านที่โพสท์อยู่หน้าแรก edit เพิ่มละกันนะครับ

ตอนแรกผมก็ติดปัญหานี้ หาวิธีจนขี้เกียจ เมื่อคืนมานั่งเซ็ตระบบใหม่ เจอโดยบังเอินซะงั้น

Comment

• ผลทดสอบmikrotik wireless wds to wds ได้สปีค500เม็กเอง^^
              Attached Files

Comment

• เจ้าตัวนี้เองครับ^^ เบื่อหลังความแรง

https://www.facebook.com/twofast.shopup

Product specifications

Details
                Product code RB711UA-2HnD
                CPU speed 400MHz
                RAM 64MB
                LAN ports 1
                MiniPCI 0
                Integrated Wireless 1
                Wireless standards 802.11bgn
                USB 1
                Power Jack Yes
                PoE 8-30V
                Voltage Monitor Yes
                PCB temperature monitor No
                CPU temperature monitor No
                Dimensions 105x105mm
                Operating System RouterOS
                Temperature range -30 .. +65C
                RouterOS License Level 4
                Current Monitor No
                TX power up to 30dBm
                CPU Atheros AR7241 [รู้สึกว่าทางmikrotikจะแอบเปลี่ยน AR9XXX GIGABITน่ะครับ]
                Max Power consumption 9W
                Last edited by chincom; 4 Dec 2012, 21:40:22.

Comment

• โหดมาก ^ ^

Comment

• มาบุกตลาดของดีราคาไม่แพงครับ

เดี๋ยวจะเอาspeed test mesh wds 20ตัวมาให้ชมครับพึ่งประกอบเสร็จ

Comment

• Originally posted by chincom View Post
                      มาบุกตลาดของดีราคาไม่แพงครับ
                      มีราคาพิเศษให้ต้นมั้ย ^^

Comment

• พิเศษมากครับเพราะพมนำเข้าจากต่างประเทศโดยตรงไม่พ่านนายหน้าคนใดเลย

Comment

• Originally posted by chincom View Post
                          พิเศษมากครับเพราะพมนำเข้าจากต่างประเทศโดยตรงไม่พ่านนายหน้าคนใดเลย

ว๊าวๆ เดี่ยวรอมีตังก่อนดีกว่า ตอนนี้หนี้สินเก่ายังไม่จบเลย

Comment

• 55ครับ ถ้าอยากได้ตัวงบถูกก็ sxt 2.4 gigabitก็ได้ครับราคาไม่ถึง3พัน

Comment

55ครับ ถ้าอยากได้ตัวงบถูกก็ sxt 2.4 gigabitก็ได้ครับราคาไม่ถึง3พัน
                              ราคาในใจ 5000 นะนั่น ไม่ถึง 3 เอ.... เอาไงดี

Comment

• พมขาย ราคานี้เลยครับเป็นusd วันที่11ธันวา-16มกราอย่กทมทั้งเดือน http://routerboard.com/RBSXTG2HnD

ที่ถูกกว่าเพราะแรม 32mbครับ แถมต้องต่อกราวยุ่งยาก ไม่เหมือนmikrotik rfelement ต่อ่พ่าน adaptorใช้งานเหมือนubiquti เลย
                                Last edited by chincom; 4 Dec 2012, 21:47:28.

Comment

Working...
                                X