Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Dekdane View Post
    user & pass ที่พี่ท่านบอกมาใช้บ่ได้ครับ (เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมโทรไปขอศูนย์ใกล้บ้านเองครับ)

แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณท่านมากครับ ว่าแต่เจ้า Airgrid ตัวใหญ่นี่มันถือว่าดีรึเปล่าครับ ผมลองเทสช่วงหัวค่ำหนักเลยวิ่งแค่ 1 Mb.

สนุกสนานกันละครับคราวนี้ TOT
    ตัวใหญ่ก็รับสัญญาณได้ดีขึ้นครับ (แอบอิจฉา)
    งั้นลองอันนี้ดูครับ

user : หมายเลขเครื่องตามด้วย@
    pass : totwinet

ช่างแต่ล่ะที่ตั้งไม่เหมือนกัน

Comment

• คือผมอยากทราบวิธีเซ็ท Router Wireless Tp-Link TD854W ครับ คือว่าเมื่อวานช่างมาติดตั้ง เขาใช้airgrid ตัวใหญ่นี่แหละครับ เขาว่าสัญญาณอยู่ที่-69-70//ประมาณนี้ครับหลังติดตั้งเสารับเสร็จผมให้ช่างติดrouter wireless ให้ด้วยเขาว่าวันนี้ไม่ได้เตรียมมา เขาว่าให้ไปที่สำนักงานเขาจะเซ็ตมาให้เขาบอกว่า กลับมาเสียบสายlan ก็ใช้ได้เลยผลปรากฎว่า กลับมาถึงต่อสายเรียบร้อยเปิดเครื่อง แล้วใช้โทรศัพท์ค้นหาสัญญาณเจอแต่เชื่อมต่อไม่ได้ จึงเอาโน๊ตบุ๊คมาลองก็เป็นแบบเดียวกัน ท่านผู้รู้ช่วยชี้แจงแถลงไขทืครับว่าเป็นเพราะอะไร

Comment

• เพราะ Wiless Router มันแจก IP ทับ Ubnt ครับ ต้องไปปิด DHCP ใน Router และเปลี่ยน IP เป็นวงอื่นก่อน

Comment

• ทำยังไงครับผมช่วยอธิบายหน่อย ข้าน้อยโง่เขลายิ่งนัก^^

Comment

• winet มีกล่องกันฟ้าขายมั้ยครับ ฝนตกเสี้ยวเสียว

Comment

• ToT บริการ ไม่ค่อยประทับใจหลอกครับ บ้านผม เสียค่าโง่อยู่ 2ปี เริ่มแรกใช้ 1เม็ก 590 จนมี4เม็ก ก็ไม่อัพ เลยโทรไปถาม บอกให้ไปอัพ รอ อีก 2 วันกว่าจะอัพ พอมีปันหา โทรไป แจ้ง กว่าจะมา รอ ตั้ง 3-4วันอะ จะใช้ค่ายอื่นก็ไม่มี ค่ายไหนถึงบ้านผม นอกจาก ทีโอที

แต่ WiFi เค้าน่าสนใจนะ ไมต้องมีสาย โทรสัพ เนื่องจาก บ้านผม มี 10ล้อวิ่งอ้อยเยอะ มันชอบเกี่ยวสายขาด

Comment

• วันนี้อากาศครึ่มๆ ลองโหลดบิทดู

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
                  ดีแล้วครับที่เค้าไม่ติดตอน -87 ให้ไม่ั้งั้นจะมานั่งเซ็งแบบผม บางช่วงนี่เล่นไม่ได้เลย โทรเรียกให้มาดูก็ไม่ยอมมาดูให้ซ่ะที

ติดเสร็จถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ อยากรู้ว่าต่อ2เสาจะสูงขนาดไหน
                  ช่างบอกว่าจะมาก่อนสงการ์น ผมใจร้อนมากเลย แต่ก็ไม่ได้คิดว่าเมื่อก่อนไม่มีก็อยู่ได้ + +!

Originally posted by siamauto View Post
                  วันนี้อากาศครึ่มๆ ลองโหลดบิทดู

ใช้แพ๊คเก็ตเท่าไหร่ครับเนี่ย ทำไมโหลดบิตกระจายเลย 800+

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
                    winet มีกล่องกันฟ้าขายมั้ยครับ ฝนตกเสี้ยวเสียว
                    ช่างที่ติดเค้าบอกผมว่าไม่ต้องใช้หรอก ถ้าไม่ดวงซวยคงไม่โดนฝ่า

อยากจะบอกช่างเหมือนเกิน ต้นไม้เมื่อก่อนอยู่ข้างบ้านเคยโดนฝ่ามาแระ

ถ้าสนใจก็กล่องล่ะ 1000+ ครับ ลองหาในกูลเกิลดู ถ้าไม่รู้ร้านไหนก็ sysnetcenter มีครับผมไปถามที่ร้านอยู่

Comment

• วันนีเล่นอยู่ดีๆหลุดไปเฉยๆ แล้วก็ขึ้นเครื่องหมายตกใจตรงiconอินเตอเน็ต

ใครเคยเป็นบ้างครับ รีสตาร์ทก็แล้วอะไรก็แล้ว ใช้มายังไม่ถึงเดือนเลย ว่าจะโทรแจ้งแต่ลองดูถ้าพรุ่งนี้ยังใช้ไม่ได้ค่อยโทร

เสาเบสก็อยู่หลังบ้านแท้ๆ เซ็งจริงๆ ใครพอจะมีวิธีแก้บ้างครับ = =

Comment

• Originally posted by gooseed125 View Post
                        ใช้แพ๊คเก็ตเท่าไหร่ครับเนี่ย ทำไมโหลดบิตกระจายเลย 800+
                        ใช้ 7 mb/1mb ครับ น่าจะใช่นะครับ รอบบิลที่สองแล้วครับ จ่าย 417 บาท + VAT เดือนหน้าสงสัยต้องจ่ายเต็มหละ

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
                          ช่างที่ติดเค้าบอกผมว่าไม่ต้องใช้หรอก ถ้าไม่ดวงซวยคงไม่โดนฝ่า

อยากจะบอกช่างเหมือนเกิน ต้นไม้เมื่อก่อนอยู่ข้างบ้านเคยโดนฝ่ามาแระ

ถ้าสนใจก็กล่องล่ะ 1000+ ครับ ลองหาในกูลเกิลดู ถ้าไม่รู้ร้านไหนก็ sysnetcenter มีครับผมไปถามที่ร้านอยู่
                          ขอบคุณมากครับกันไว้ก่อนดีกว่าเสียเยอะครับบ้านผมค่อนข้างโล่งด้วย ^^

Comment

• ได้ติดแล้วครับ เสาสูง 12 เมตร ค่าตั้งเสา 3500 รวมเสา 2 ท่อนต่อปลาย

ค่าติดตั้งอีก 1605 บาท // รวม 5105 บาท แพ๊ตเก็ตเน๊ต 6M /512KB

เร็วกว่าเนตมือถือมากมาย 5 5 5 5

อยากจะซื้อตัวปล่อย wifi แนะนำหน่อยครับ

Comment

• เดือนแรกเสียค่าบริการ 448 บาท เดือนที่สองแต่เสียเต็มเลยอ่ะ 631 บทา โปรเจ็ตแพด ไม่เข้าใจ มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by muister View Post
                                เดือนแรกเสียค่าบริการ 448 บาท เดือนที่สองแต่เสียเต็มเลยอ่ะ 631 บทา โปรเจ็ตแพด ไม่เข้าใจ มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยครับ
                                ยังดีได้ 1 เดือนครับ
                                ผมไม่ได้สักเดือนเลย แถมต้องจ่ายตั้งเดือนละ 700 กว่าบาทอีกต่างหาก
                                เน็ตช่วงนี้เร็วแค่ในประเทศ
                                แค่ดู youtube 480P ยังกระตุกเลยครับ
                                youtube

mediafire
                                Last edited by amba5555; 11 Apr 2012, 21:58:54.

Comment

Working...
                                X