Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Kack_AS View Post
    ถ้ามีคนสนใจติดเนทประมาณ10กว่าคนแบบนี้ เป็นผม ผมจะไปขอให้ cat เดินสายไฟเบอร์ออปติกมาครับ ยิ่งถ้ามีเสา cat my
    อยู่ในพื้นที่นี่สบายเลย ตอนไปขอเนทที่ cat เค้าบอกว่าจะเดินสายให้ถ้ามีลูกค้าอย่างน้อย 15 ราย

เล่าให้ฟังเฉยๆ นะครับ

สมัยก่อนนู้น สมัยที่แถวบ้านผมยังไม่มี ADSL เลยซักเจ้า

CAT บอกว่า ถ้าหารายชื่อ 5 คน จะมาตั้ง node ให้ ก็รวมรวมรายชื่อพร้อมเอกสารครบ ส่งไปแล้วก็เงียบ

เลยต้องใช้ CAT CDMA อยู่หลายปี

จนตอนหลัง ADSL ของ ToT กับ 3BB ก็เข้ามาถึงแล้ว ของ CAT ก็ยังเงียบ

ผ่านไปหลายปี จู่ๆ CAT ก็มาตั้ง FTTx โดยที่ไม่ได้มีใครร้องขอ

แต่พอไปขอติดตั้ง ก็บอกยังไม่เปิดบริการ จนผ่านไปเกือบปี ก็ยังเงียบ

สุดท้าย กลายเป็น Sinet เข้ามาทำ FTTx แทน เลยได้มีเน็ตไฟเบอร์ใช้อยู่ทุกวันนี้ครับ

Comment

• ผมวัดทางอากาศแล้วห่ าง 15กิโล ไม่รู้ไหวป่าว เสาควรสูงเท่าไร

Comment

• อ้าว ท่าน ท่านถามผมนานแล้วไม่ใช่เหรอกะการติด CAT แล้วไม่ใช่รึ ทำไมคิดจะมาใช้ TOT ขนาดผมเสาสูง 15 เมตรแค่ 3 กิโล เน็ตยังขาดๆ หายๆ เลย.... เพราะเคยใช้มาก่อน

Comment

• ก็รอแคทแหละครับท่าน ตอนนี้ก้ยังไม่มาเลย ลองดูๆ winetตัวนี้ไว้เผื่อจะติดได้ เซ็งมากมายเลย2เดือนแล้วใช้เนตมือถืออยู่เลย

Comment

• จัดไป รอ CAT เถอะ

Comment

Working...
            X