Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pincolion View Post
    ผมใช้ Aircard 3 G 7.2Mbps เหอ ๆ บางปลาม้าสุพรรณ ได้แค่เน็ต 2 G วิ่งแค่ 236.8Kbps คงที่ตลอด ที่เปิดใช้งาน เช็งเป็ด แค่เข้าเวปก็เต่าแก่ ๆ คลาน
    ใช้ครบ GB แล้วหรือเปล่าครับ เค้าเลยดรอปความเร็วลง เป็นอย่างนี้ทุกค่ายครับ
    ขนาดในอเมริการก็ยังจำกัดตามจำนวน GB ที่ใช้เหมือนกันครับ ราคาแพงพอ ๆ กับไทยด้วย(แต่ความเร็วนี่คนละเรื่อง)

Comment

• ผมอยู่ หินมูล อ.บางเลน เป็นเหมืิอนกัน เล่น DoTA ขึ้นแต่โหลดอย่างเดียวเลย แต่ของผมยังเป็น ubnt อยู่นะยังไม่้เปลี่ยนเลย
      เทส ping www.google.com
      ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี
      เทสเน็ตก็ปกตินะครับ

เนี้่ค่าืีที่ได้ไม่น่าเป็นอย่างนี้เลย
      หมุนเสาแล้วก็ไม่หายครับไม่ทราบต้องทำยังไงถ้ายกเสาสูงขึ้นจะดีกว่าไหมครับ
      Last edited by nssmike; 12 Mar 2012, 01:19:14.

Comment

• Ping ต่ำมากๆ แต่ มีปัญหา Timeout ลองปรับ ACK time ยังครับ Signal ขนาดนั้น ทำไม TX/rX Rate ต่ำขนาดนี้เนี้ย time out ที่จริงก็อาจจะมีปัญหาที่ Sector นะ

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
          Ping ต่ำมากๆ แต่ มีปัญหา Timeout ลองปรับ ACK time ยังครับ Signal ขนาดนั้น ทำไม TX/rX Rate ต่ำขนาดนี้เนี้ย time out ที่จริงก็อาจจะมีปัญหาที่ Sector นะ
          ลองปรับดูแล้วครับแต่ยังไม่หายอะครับ Sector คือไรหรอครับ

Comment

• คุณ 111111 หรือท่าน amba5555 ลองเทสปิงให้ผมดูหน่อยได้ไหมครับแบบยาวๆๆๆอ่ะ ว่าปิงโดดเหมือนผมเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ
            นี้ของผมชอบโดดหรือมี timed out อ่ะครับ
            ทำผมเล่น DOTA ไม่ได้เลยฮะ เดียวค้างเดียวค้าง
            Last edited by nssmike; 13 Mar 2012, 12:37:44.

Comment

• ของผมไม่มีปัญหา Time out ครับ Ping โดด ก็ไม่มี แต่จะว่าไปก็มีบ้างนะ ช่วงเย็นๆ ลองเปลี่ยนเป็น Airgrid หรือ Nano Bridge มั้ยครับ ถามช่างดู ให้เราซื้อ อุปกรณ์เอง + เสาสูงๆ หน่อย ลอง Ping ไป Ip Sector(ภาคส่งสัญญาณ) ถ้ามี Ping โดด และ Time out ก็มีปัญหาที่ตัวรับ ค่อนข้างจะแน่นอน ยกเว้น ตัวส่งมันส่งเยอะเกินไป จน Ram หมดเอง

Comment

• ไม่มีปัญหานะครับ

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                  ไม่มีปัญหานะครับ

ขอบคุณครับ ต้นบังนี้มีส่วนเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by nssmike View Post
                    ขอบคุณครับ ต้นบังนี้มีส่วนเปล่าครับ
                    มีส่วนแน่นอนครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ wi net สามารถ ใช้กับกล้องวงจรปิดให้ดูผ่านเน็ตได้ไหมครับ แล้วสามารถ forward port ได้ไหมครับ

Comment

• รบกวนด้วยครับ

Comment

• Originally posted by npzero View Post
                          สอบถามหน่อยครับ wi net สามารถ ใช้กับกล้องวงจรปิดให้ดูผ่านเน็ตได้ไหมครับ แล้วสามารถ forward port ได้ไหมครับ
                          forward port อ่ะได้ครับ ผม forward port DOTA อ่ะ แต่กล้่องยังไม่เคยทำครับ

Comment

• forward port ได้แล้ว เปิด DMZ แล้วใส่ IP lan ของเรา

ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ของ ผม แก้ ไง ดี หว่า

หรือยกเลิกดี

ping โดด และมีอาการ รีเควส time

http://www.pantip.com/tech/internet/...IU3054983.html

โทรไปมัน ก็บอกผม ตามกระทู้เนี้ย

Comment

Working...
                                X