Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดต่อที่อำเภอวังน้อยเลยเหรอครับ ช่างมาจาก tot วังน้อยหรือป่าวครับ ผมรอนานและไม่มาสักที่

Comment

• Originally posted by พัฒนา View Post
      สัญญาณไม่ดีแน่นอนครับ ควรจะได้ไม่เกิน -80 dB
      ถ้าใช้ Loco ต้องขยับเสาให้สูงขึ้นอีก แต่ถ้าไม่ขยับเสาให้สูงขึ้นก็ต้องเปลี่ยนเป็น Nano หรือไม่ก็ Air Grid ไปเลย
      เชื่อเถอะครับ เพราะน้องผมตอนนี้เป็น Outsource รับติดตั้ง Wi-Net ให้ TOT อยู่ ถ้าจะให้ได้ 6 M เต็ม สัญญาณไม่ควรเกิน -80 dB
      ผมอยู่อยุธยาครับ ไม่มีช่างมาทำซักที รับทำไหมครับ

Comment

• เชงเดินหา10คนขึ้นไปถึงจะตั้งเสาให้ ทำไมไม่ลงก่อนละถ้าเนตดีคนอื่นก็ขอติดเองแหละ
        ฝากด้วยทีโอที

Comment

• Originally posted by llOUllrJ View Post
          เชงเดินหา10คนขึ้นไปถึงจะตั้งเสาให้ ทำไมไม่ลงก่อนละถ้าเนตดีคนอื่นก็ขอติดเองแหละ
          ฝากด้วยทีโอที
          ส่วนผมหา 6 คน ช่างบอกจะมาติดตั้งให้ เก็บเงินไปละคนละ พันนิดๆ พอไปถามที่ สนง. หัวหน้าบอก ตอนนี้กำลังคิดหนักอยู่ว่าจะติดตั้งได้ไหมเพราะ บ้านแต่ละหลัง กระจายกัน ระยะ 1 กิโลเมตร บ้าง เกือบ 2 กิโลเมตรบ้าง เขาบอกว่ารัศมีได้แค่ 500 เมตร แต่เห็นในบอร์ดนี้บอกว่า 2 กิโลเมตร ก็ยังติดตั้งได้ ก็เลยไม่แน่ใจ แต่เขาบอกว่า วันเสาร์ (11 มิ.ย.54) จะไปสำรวจติดตั้งเสาให้ว่าควจจะติดตั้งเสาบริเวณไหน ไม่รู้จะจริงรึเปล่า แต่ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก เพราะบางพื้นที่ติดตั้งแล้วไม่คุ้ม (นายใหญ่เขาบอก ส่วนเขาอยากติดตั้งให้) ผมเคยสอบถามทั้ง CAT 3BB ก็ได้คำตอบประมาณนี้แหละครับ ถ้าผลเป็นยังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ จะได้อ้างได้ว่าไม่ต้องถึง 10 คน เขายังมาติดตั้งให้ได้

Comment

• ไม่ถึง 10 แต่ก็ติดตั้งได้ แต่จ่ายค่าติดตั้งเพิ่ม สินะ

Comment

• Originally posted by chatae View Post
              อยุธยานี้ อ. อะไรครับ ผมอยู่วังน้อย รอช่างมาเดือนนึงแระครับ เค้าบอกไม่มีช่าง เซงมากครับ
              ถ้ามีเบอช่างขอหน่อยครับ
              ผมอยู่อำเภอพระนครฯ ครับ แถวๆโรงงานพลุที่ระเบิดบ่อยๆเลย

Comment

• ตอนผมติดเมื่อ 2-3 เดือนที่ผ่านมาราคา 3,xxx บาท ปัจจุบัน ญาติกันบ้านใกล้ๆ pro ใหม่ 1,6xx บาท เองครับ
                รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ตอนช่างมาติดของผมวัดสัญญาน บอกว่าต้อง เกิน 80 (หรือ -80) ขึ้นไป ถึงจะดี
                แต่ช่างที่มาติดบ้านญาติกันบอกว่าต้องน้อยกว่า ถึงจะดี สรุปค่าที่วัดได้ควรเป็นเท่าไรครับ

Comment

• น่าจะควรต่ำกว่า -80 นะครับ ก็คือ -79,-78,-77... ลงไป อย่างนี้หรือเปล่าครับ

Comment

• ของผมช่างมาลองสัญญาณได้ 90(ไม่ผ่าน) จากที่อยู่บนเขา ***งเสาเบส 13.1 กิโล ช่างใช้ airgrid m5 มองเห็นสัญญาณกันนะ(ช่างเขาโทรเช็คกัน) แต่ต่อเนตไม่ได้ เขาบอกว่ามันปลายสัญญาณพอดีมั่ง จะไปปรับเสาเบส แล้วมาลองใหม่

Comment

• มาอัพเดทความคืบหน้าครับ หลังจากแจ้งติดตั้ง (เป็นลายลักษ์อักษร) ตอนนั้นไ้ด้รับแจ้งว่า น้องอาจจะเป็นคนแรกที่ได้ติดในระแวกนี้ น้องอาจเป็นคนที่เป็นผู้ทดลอง บราๆๆ (วาดฝัน) ไอ้เราก็เคลิ้มไป เราก็ รอ รอ รอ
                      น่าทึ่งครับ! 1เดือนผ่านไป ผมโทรไปถามว่าเป็นอย่างไรบ้างคำตอบคือว่า โอย ต้องรอเป็นเดือนๆน้อง เค้าต้องทดลองสัญญาน อย่างน้อยก็สิ้นปีโน่น (อ่าว จากวันเป็นเดือน จากเดือนเลื่อนไปเป็นปี) ตอนนี้พนักงานที่บ้านอยู่แถวนั้น(หนองจอก) เค้าลองใช้อยู่ต้องเก็บข้อมูลทุกวัน กว่าจะอณุมัติกว่าจะผ่านที่ประชุมอีก หลังจากนี้ผมไม่ได้ฟังแล้วครับ เพราะมันไร้สาระ (ผมว่าถ้าเก็บข้อมูลเป็นปีอย่าทำเลยครับเจ้าอื่นเค้าคง เอาไปกินหมด)
                      และอีกอย่างแถวบ้านผมเป็นที่โล่ง เป็นที่นาไม่ได้อยู่ในตัวเมืองกรุงเทพที่มีตึกสูง คุณจะทดลองอะไรนานเกินไปหรือไม่? ์ไม่มีกึ๋นเลยจริงๆ เช้าก็ชามนึง เย็นก็ชามนึง เพ้อเจ้อไปวันๆ

Comment

• Originally posted by takub View Post
                        ไม่ถึง 10 แต่ก็ติดตั้งได้ แต่จ่ายค่าติดตั้งเพิ่ม สินะ
                        ก็ไม่แน่ใจนะครับ เพราะอันนี้มันต้องตั้งเสาส่งเสาใหม่ เพราะมัน***งจากเสาส่งอีกตัว เลยรับสัญญาณไม่ได้ และวันเสาร์(11 มิ.ย.54) เขาก็มาติดตั้งเสาให้ แต่รับได้แค่ 1 หลัง จากที่ขอไป 6 หลัง เพราะเขาไปติดตั้งบนเสาเก่าในหมู่บ้าน ช่างก็เลยบอกว่า อาทิตย์หน้าเขาจะมาติดตั้งเสาเพิ่มให้ใหม่แล้วยิงสัญญาณออกไปแนวขนานฝั่งละ 5 กม. ก็ต้องรอดูอีกทีครับ ช่างก็พูดดีครับ

Comment

• Originally posted by awearoon View Post
                          มาอัพเดทความคืบหน้าครับ หลังจากแจ้งติดตั้ง (เป็นลายลักษ์อักษร) ตอนนั้นไ้ด้รับแจ้งว่า น้องอาจจะเป็นคนแรกที่ได้ติดในระแวกนี้ น้องอาจเป็นคนที่เป็นผู้ทดลอง บราๆๆ (วาดฝัน) ไอ้เราก็เคลิ้มไป เราก็ รอ รอ รอ
                          น่าทึ่งครับ! 1เดือนผ่านไป ผมโทรไปถามว่าเป็นอย่างไรบ้างคำตอบคือว่า โอย ต้องรอเป็นเดือนๆน้อง เค้าต้องทดลองสัญญาน อย่างน้อยก็สิ้นปีโน่น (อ่าว จากวันเป็นเดือน จากเดือนเลื่อนไปเป็นปี) ตอนนี้พนักงานที่บ้านอยู่แถวนั้น(หนองจอก) เค้าลองใช้อยู่ต้องเก็บข้อมูลทุกวัน กว่าจะอณุมัติกว่าจะผ่านที่ประชุมอีก หลังจากนี้ผมไม่ได้ฟังแล้วครับ เพราะมันไร้สาระ (ผมว่าถ้าเก็บข้อมูลเป็นปีอย่าทำเลยครับเจ้าอื่นเค้าคง เอาไปกินหมด)
                          และอีกอย่างแถวบ้านผมเป็นที่โล่ง เป็นที่นาไม่ได้อยู่ในตัวเมืองกรุงเทพที่มีตึกสูง คุณจะทดลองอะไรนานเกินไปหรือไม่? ์ไม่มีกึ๋นเลยจริงๆ เช้าก็ชามนึง เย็นก็ชามนึง เพ้อเจ้อไปวันๆ
                          ลองให้คนอื่นโทรไปขอดูครับ ถ้ามีหลายคนโทรไปขอ เขาอาจเร่งได้ครับ เพราะผมเคยโทรไปสอบถามการติดตั้งเน็ตบริเวณแถวนี้จะติดตั้งได้ไหม แบบไหนพอจะติดตั้งได้บ้าง เขาเลยบอกกลับมาว่าอาจจะยากหน่อย แต่ก็มีคนบริเวณนี้โทรมาสอบถามเยอะอยู่เหมือนกัน หลังจากนั้นเดือน2เดือน เขาก็บอกว่ามีระบบนี้ทีสามารถจะติดตั้งให้ได้

Comment

• Originally posted by chatae View Post
                            ผมอยู่อยุธยาครับ ไม่มีช่างมาทำซักที รับทำไหมครับ

เขาอยู่โซนภาคใต้ตอนบน ผมคิดว่าเขาคงจะไม่ไปนะครับ

Comment

• ท่าน ๆ ที่ใช้ wi-net จ่ายรายเดือนกันเท่าไรครับ?
                              ทำไมผมจ่ายแพงจังตั้ง 700 กว่าบาท แพงกว่าเน็ตสาย 3bb ตั้ง 100 นึง
                              มีค่าบำรุงรักษาด้วยตั้ง 100 บาท

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                                ท่าน ๆ ที่ใช้ wi-net จ่ายรายเดือนกันเท่าไรครับ?
                                ทำไมผมจ่ายแพงจังตั้ง 700 กว่าบาท แพงกว่าเน็ตสาย 3bb ตั้ง 100 นึง
                                มีค่าบำรุงรักษาด้วยตั้ง 100 บาท
                                โดนเหมือนกันครับ เดี๋ยวว่าง ๆ จะโทรไปเคลียร์หน่อย ตอนทำสัญญาบอกมีโปรไม่เสียค่าบำรุง

Comment

Working...
                                X