Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลืมไปครับใครมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับ WI-NET บอกใด้น่ะครับเด่วจะถามผู้รู้ให้น่ะครับ ยินดีหาคำตอบให้ครับ

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
      เอาแล้วไงครับ AIS ออกมาทำ Wifi 5GHz แข่งกับ TOT แล้วครับ ใช้ชื่อว่า Air Net แต่ครอบคลุมเฉพาะบางพื้นที่เท่านั้น
      7/7 Mbps 590/เดือน
      10/10 Mbps 990/เดือน

ดูรายละเอียอดได้ที่ี่เลยครับ

http://www.ais.co.th/airnet/th/
      http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=45098
      ความหวังใหม่ของผมมาอีกแล้ว^^ รอแต่ขยายสัณญาณเท่านั้นเสาAISอยู่ใกล้ๆพอดี

Comment

• Originally posted by takasi0010 View Post
        ลืมไปครับใครมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับ WI-NET บอกใด้น่ะครับเด่วจะถามผู้รู้ให้น่ะครับ ยินดีหาคำตอบให้ครับ
        ครับยังไงก็ขอให้ได้ใช้เน็ตดีเร็ว ๆ นะครับ

Originally posted by phimarn View Post
        ความหวังใหม่ของผมมาอีกแล้ว^^ รอแต่ขยายสัณญาณเท่านั้นเสาAISอยู่ใกล้ๆพอดี
        ความหวังของผมเหมือนกันครับ ครอบคลุมทั่วประเทศเมื่อไร อยากจะลองไปใช้บ้าง อัพโหลด ให้มาไม่มีกั๊กจริง ๆ

Comment

• โหลดบิทเป็นยังไงบ้างครับ Wi-Net tot ยังบีบเหมือนเดิมไหม

Comment

• ผมว่าบิตนี่คงได้ไม่เยอะอย่างของ true ผมได้ 4m/1m แต่โหลดได้แค่ 1m แถมถ้าคนโหลดเยอะ ๆ ดึงกันกระจายครับ

Comment

• ใ่ช่ครับ โหลดบิตไม่ค่อยดีเท่าไร ขึ้นอยู่กับจำนวนคนปล่อยด้วยครับ
              ตามประสา TOT
              แต่ตอนนี้เซ้งมากเน็ตวิ่งแค่ 2Mbps มาหลายวันแล้ว ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้โหลดอะไรเลย
              อย่างมากก็ 3Mbps มันเกิดอะไรขึ้นเนี่ย

Comment

• เคยจับยูบิ แต่เซตไม่เป็น

Comment

• สัญญาณไม่ดีแน่นอนครับ ควรจะได้ไม่เกิน -80 dB
                  ถ้าใช้ Loco ต้องขยับเสาให้สูงขึ้นอีก แต่ถ้าไม่ขยับเสาให้สูงขึ้นก็ต้องเปลี่ยนเป็น Nano หรือไม่ก็ Air Grid ไปเลย
                  เชื่อเถอะครับ เพราะน้องผมตอนนี้เป็น Outsource รับติดตั้ง Wi-Net ให้ TOT อยู่ ถ้าจะให้ได้ 6 M เต็ม สัญญาณไม่ควรเกิน -80 dB

Comment

• จริง ๆ แล้วผมก็ใช้ NanoM5 อ่ะครับ ไป ๆ มา ๆ ช่างมาเปลี่ยนเป็น loco ซะงั้น
                    จะแจ้งทาง TOT ยังไงดีครับ สปีดก็ตก หลุดบ่อยด้วยตอนนี้
                    ทั้ง ๆ ที่ตอนแรกก็ปกติเร็ว 6Mbps ตลอด เพิ่งมาเป็นช่วงสามสี่วันนี่เอง

Comment

• Originally posted by takasi0010 View Post
                      ลืมไปครับใครมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับ WI-NET บอกใด้น่ะครับเด่วจะถามผู้รู้ให้น่ะครับ ยินดีหาคำตอบให้ครับ
                      อยากได้ User เข้าไป set อุปกรณ์ครับ ^^

Comment

• Originally posted by takub View Post
                        อยากได้ User เข้าไป set อุปกรณ์ครับ ^^
                        อยากได้เหมือนกัน =_=

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                          จริง ๆ แล้วผมก็ใช้ NanoM5 อ่ะครับ ไป ๆ มา ๆ ช่างมาเปลี่ยนเป็น loco ซะงั้น
                          จะแจ้งทาง TOT ยังไงดีครับ สปีดก็ตก หลุดบ่อยด้วยตอนนี้
                          ทั้ง ๆ ที่ตอนแรกก็ปกติเร็ว 6Mbps ตลอด เพิ่งมาเป็นช่วงสามสี่วันนี่เอง
                          แจ้งไปตามนั้นเลยครับ หลุดบ่อย ความเร็วตก สัญญาณไม่ดี
                          ถ้าช่างมาแล้วก็ให้ขอ Usr/Pwd สำหรับเข้าไปดูหน้า Main ไว้ด้วย เผื่อเวลามีปัญหาสามารถเข้าดูระดับสัญญาณเองได้

Originally posted by takub View Post
                          ผมว่าเขาคงไม่ให้ครับ แต่ถ้าเข้าไปดูอย่างเดียวคงไม่มีปัญหา ถ้าจะ F/W Port ก็บอกให้ช่างเขาทำให้เลย (ไม่รู้ว่าจะทำเป็นหรือเปล่า)

Comment

• Originally posted by พัฒนา View Post
                            ผมว่าเขาคงไม่ให้ครับ แต่ถ้าเข้าไปดูอย่างเดียวคงไม่มีปัญหา ถ้าจะ F/W Port ก็บอกให้ช่างเขาทำให้เลย (ไม่รู้ว่าจะทำเป็นหรือเปล่า)
                            นั่นละครับปัญหา

Comment

• ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พัฒนา

ในชุมพร user admin Pass tot ให้เข้าไปดูหน้าสัญญาณ ใด้อย่างเดียวครับ ส่วนการF/W Port ต้องบอกทางช่างในการมีติดตั้งเลยครับ เพราะว่าถ้าให้เข้าไปทำเองเดียวมีเหแน่เลยครับ

Comment

• แล้วรหัสเหมือนกันทุกจังหวัดหรือเปล่าครับ
                                ผมอยากได้แค่เข้าไปดูค่าสัญญาณก็พอน่ะครับ
                                ไม่ได้เข้าไปแก้ไขอะไร(เพราะแก้ไม่เป็น)

Comment

Working...
                                X