Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ หลุดกระจายช่วงกลางวัน ทุกๆ 5 นาที แต่กลางคืนเล่นได้ไม่มีปัญหา อำเภอคง นครราชสีมา แนะวิธีแก้ปัญหาด้วยครับ

Comment

• Originally posted by muister View Post
      ช่วยด้วยครับ หลุดกระจายช่วงกลางวัน ทุกๆ 5 นาที แต่กลางคืนเล่นได้ไม่มีปัญหา อำเภอคง นครราชสีมา แนะวิธีแก้ปัญหาด้วยครับ
      เข้าไปดู หน้าคอนฟิกไม่ได้ เขาเปลี่ยนรหัสหลอครับ

Comment

• เขาเปลี่ยนรหัสมั้งครับ ทำอะไรไม่ได้เลย ร้องเรียนไปทาง tot แล้ว ไม่รู้จะได้ผลมั้ย ใครมีรหัสขอมั่งนะครับ

Comment

• ต้องการความช่วยเหลือครับ
          เมื่อวานฝนตก แล้วไฟฟ้าวูปทีนึง จากนั้นก็ต่อไม่ได้เลย มองไม่เห็น Signal , Airmax มองไม่เห็นเลย
          ดูวันที่ config มันกลับไปเริ่มใหม่ตั้งแต่วันติดตั้ง แต่ SSID ยังตรงกับตอนติดตั้งนะครับ พอดีผมจดไว้
          ทำยังไงดีครับ หรือต้องตาม ช่าง TOT มาคอนฟิกให้ใหม่
          หรือมีแนวทางการ config ให้มองเห็นหรือเปล่า AirGrid M5hp
          คือตอนนี้ยังสงสัยว่าเดี้ยงที่เรา หรือเดี้ยงที่เสา TOT (ใช้ไฟเฟสเดียวกัน)
          แล้วแถวนี้ไม่มีคนใช้แบบนี้ด้วยซีครับ ไม่รู้จะเช็คยังไง

เซ็งเลย การไฟฟ้ามาหานะเธอเนี่ย กำลังจะเดินไปปิด เพราะเห็นท่าไม่ดี แต่ก็ไม่ทัน ไฟตกซะก่อน TT

Comment

• Originally posted by Apisite View Post
            ต้องการความช่วยเหลือครับ
            เมื่อวานฝนตก แล้วไฟฟ้าวูปทีนึง จากนั้นก็ต่อไม่ได้เลย มองไม่เห็น Signal , Airmax มองไม่เห็นเลย
            ดูวันที่ config มันกลับไปเริ่มใหม่ตั้งแต่วันติดตั้ง แต่ SSID ยังตรงกับตอนติดตั้งนะครับ พอดีผมจดไว้
            ทำยังไงดีครับ หรือต้องตาม ช่าง TOT มาคอนฟิกให้ใหม่
            หรือมีแนวทางการ config ให้มองเห็นหรือเปล่า AirGrid M5hp
            คือตอนนี้ยังสงสัยว่าเดี้ยงที่เรา หรือเดี้ยงที่เสา TOT (ใช้ไฟเฟสเดียวกัน)
            แล้วแถวนี้ไม่มีคนใช้แบบนี้ด้วยซีครับ ไม่รู้จะเช็คยังไง

เซ็งเลย การไฟฟ้ามาหานะเธอเนี่ย กำลังจะเดินไปปิด เพราะเห็นท่าไม่ดี แต่ก็ไม่ทัน ไฟตกซะก่อน TT
            ถ้าจะให้ดี แจ้งช่างTOT ดีกว่า ถ้าเกิดอุปกรณ์เสีย มันต้องติดตั้งcpe ใหม่จากระบบ wi net app แต่ถ้าไม่เสียอยากลอง คอนฟิกเอง ให้รีเซตที่ ตัวแอร์กริด หรือ เข้าไป restore to default ในหน้า service เสร็จแล้วตั้งไอพีในแลน 192.168.1.100 subnet 255.255.255.0 แล้วเข้าหน้าเร้าเตอร์ 192.168.1.20 ใช้ user tot pass tot แล้วไปที่หน้า wireless พิมพ์ ชื่อ ssid ที่เราเคยเกาะ แล้ว บูทใหม่ แล้วดูว่าไอพีแอร์กริดเปลี่ยนเป็น 192.168.101.1 หรือยัง ถ้าไม่เปลี่ยนก็ยังไม่เป็นไร ตอนนี้สัญญาณเสาที่เราเกาะจะขึ้นแล้ว จากนั้นไปหน้า service ไปที่ wizard config มันจะให้เราพิมพ์ code ให้เราพิมพ์คำว่า install เสร็จแล้วก็รอ บูทใหม่ airgrid ของเราก็จะกลับมาคืนค่าดังเดิม (ใช้สำหรับ cpe ไม่เสียนะครับ ถ้าเสีย เปลี่ยนตัวใหม่ มันต้องแจ้ง mac ใหม่เข้าไปในระบบ)

Comment

• Comment

• Originally posted by e30 View Post
                ถ้าจะให้ดี แจ้งช่างTOT ดีกว่า ถ้าเกิดอุปกรณ์เสีย มันต้องติดตั้งcpe ใหม่จากระบบ wi net app แต่ถ้าไม่เสียอยากลอง คอนฟิกเอง ให้รีเซตที่ ตัวแอร์กริด หรือ เข้าไป restore to default ในหน้า service เสร็จแล้วตั้งไอพีในแลน 192.168.1.100 subnet 255.255.255.0 แล้วเข้าหน้าเร้าเตอร์ 192.168.1.20 ใช้ user tot pass tot แล้วไปที่หน้า wireless พิมพ์ ชื่อ ssid ที่เราเคยเกาะ แล้ว บูทใหม่ แล้วดูว่าไอพีแอร์กริดเปลี่ยนเป็น 192.168.101.1 หรือยัง ถ้าไม่เปลี่ยนก็ยังไม่เป็นไร ตอนนี้สัญญาณเสาที่เราเกาะจะขึ้นแล้ว จากนั้นไปหน้า service ไปที่ wizard config มันจะให้เราพิมพ์ code ให้เราพิมพ์คำว่า install เสร็จแล้วก็รอ บูทใหม่ airgrid ของเราก็จะกลับมาคืนค่าดังเดิม (ใช้สำหรับ cpe ไม่เสียนะครับ ถ้าเสีย เปลี่ยนตัวใหม่ มันต้องแจ้ง mac ใหม่เข้าไปในระบบ)
                โอวว ขอบคุณมากครับท่าน
                ไม่แน่ใจว่าอาจจะเป็นที่เสา TOT เลยมั้งครับ
                เพราะตอนกำลังเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่จะทำตามที่แนะนำ ปรากฎว่าต่อสัญญาณได้แล้วซะงั้น
                ตอนนี้มันกลับมาแล้วครับ สัญญาณ -70~75 ดีกว่าเก่าอีก
                ยังไงขอโน๊ตไว้เป็นความรู้แล้วกันนะครับ
                Attached Files

Comment

• ตอนนี้เน็ตผมดีแล้วครับ หลังจากแจ้งมาร่วมครึ่งปี ถ้าแจ้งหลายรอบยังไม่มีอะไรดีขึ้นผมทำตามนี้นะครับ

1.ร้องเรียน tot http://complain.tot.co.th/
                  2.ถ้ายังไม่ดีขึ้นร้อง สคบ.

พื้นที่ผม ทีโอที ได้เพิ่มเบสอีก4 ตัว เป็น 8ตัว ทำให้ตอนนี้เน็ตไหลลื่นมากครับ

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
                    ตอนนี้เน็ตผมดีแล้วครับ หลังจากแจ้งมาร่วมครึ่งปี ถ้าแจ้งหลายรอบยังไม่มีอะไรดีขึ้นผมทำตามนี้นะครับ

1.ร้องเรียน tot http://complain.tot.co.th/
                    2.ถ้ายังไม่ดีขึ้นร้อง สคบ.

พื้นที่ผม ทีโอที ได้เพิ่มเบสอีก4 ตัว เป็น 8ตัว ทำให้ตอนนี้เน็ตไหลลื่นมากครับ
                    น่าอิจฉาเจง ของผมนี่ติดเอา ติดเอา ไม่ดูเบสเลย

Comment

• มาซะน่าใช้ แต่จะดีได้นานไหม

Comment

• ของผมสัญญาณก็พอมีตั้งครึ่งหลอด แต่เน็ตหลุดทุก 5นาทีครับโทรแจ้งแค่บอกจะรับเรื่องไว้้

Comment

• Originally posted by e30 View Post
                          ลองดูครับ ว่าอยู่ในแนว เสาต้นไหน
                          ตามหลักการ wi-net tot ระยะหวังผล ไม่เกิน 3Km
                          [ATTACH=CONFIG]2308002[/ATTACH]
                          มีภาพลอง นครสวรรค์ไหมครับอยากเห็นแบบนี้

Comment

• ช่วยแนะนำอุปกรณ์ที่ใช้ทั้งหมดสำหรับใช้เจ้า wi net ทีครับ ผมอยู่ตราด บ้าน***งจากเสาประมาณ 8 กม. ราคาอุปกรณ์แต่ละตัว และแหล่งซื้อด้วยครับ

Comment

• Originally posted by mai_jang View Post
                              ช่วยแนะนำอุปกรณ์ที่ใช้ทั้งหมดสำหรับใช้เจ้า wi net ทีครับ ผมอยู่ตราด บ้าน***งจากเสาประมาณ 8 กม. ราคาอุปกรณ์แต่ละตัว และแหล่งซื้อด้วยครับ
                              อุปกรณ์เป็นหน้าที่ของ ทาง TOT นะครับ เราจ่ายเงิน - -*

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                                อุปกรณ์เป็นหน้าที่ของ ทาง TOT นะครับ เราจ่ายเงิน - -*
                                อุปกรณ์ของ tot รับได้ไกลแค่ 2-3 กิโลเอง ผมถามประชาสัมพัน tot ตราดเขาว่างั้นครับ

Comment

Working...
                                X