Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามเพื่อนค่าติดตั้งหนอ่ยครับพอดีผมสอบถามศูนย์กรุงเทพ
    " คิดค่าติดตั้ง WiNet พร้อมอุปกรณ์ปลายทาง (CPE) รวมการเดินสายภายใน 1 จุด 3,500 บาท หรือ 2,500 บาท หรือ 1,500 บาท ตามความเหมาะสมของการให้บริการ (จากราคาเต็ม 4,350 บาท)"

แต่ทางศูนย์จังหวัดผมคิดค่าบริการติดตั้ง 3750 บาทครับแพงมากๆ แต่ได้ให้เหตุผลว่า ติดตั้งแล้ว CPE เป็นของลูกค้า หรือตัว UBNT เป็นของลูกค้า ใช่หรือเปล่าครับ ขอทราบคำตอบจากเพื่อนหน่อยครับว่ามันเปป็นของเราไหม 3750 ถ้าเป็นของเราก็ยังคิดว่าไม่แพง แต่ถ้าเลิกใช้มารื้อกลับคืน ก็คงเสียดายเงิน สามพันเจ็ดมากๆๆ
    Last edited by samsung2; 27 Sep 2012, 14:09:37.

Comment

• Originally posted by samsung2 View Post
      อยากสอบถามเพื่อนค่าติดตั้งหนอ่ยครับพอดีผมสอบถามศูนย์กรุงเทพ
      " คิดค่าติดตั้ง WiNet พร้อมอุปกรณ์ปลายทาง (CPE) รวมการเดินสายภายใน 1 จุด 3,500 บาท หรือ 2,500 บาท หรือ 1,500 บาท ตามความเหมาะสมของการให้บริการ (จากราคาเต็ม 4,350 บาท)"

แต่ทางศูนย์จังหวัดผมคิดค่าบริการติดตั้ง 3750 บาทครับแพงมากๆ แต่ได้ให้เหตุผลว่า ติดตั้งแล้ว CPE เป็นของลูกค้า หรือตัว UBNT เป็นของลูกค้า ใช่หรือเปล่าครับ ขอทราบคำตอบจากเพื่อนหน่อยครับว่ามันเปป็นของเราไหม 3750 ถ้าเป็นของเราก็ยังคิดว่าไม่แพง แต่ถ้าเลิกใช้มารื้อกลับคืน ก็คงเสียดายเงิน สามพันเจ็ดมากๆๆ
      อุปกรณ์ เป็นของบริษัท เมื่ออุปกรณ์เสีย เปลี่ยนใหม่ฟรีตลอดอายุสัญญา

Comment

• สอบถามแต่ละท่านหน่อยครับ เขียนคำขอไปแล้วกว่าช่างจะมาติดตั้งให้นานใหม่ครับ

Comment

• แต่ผมถามวันนี้เขาบอกว่าอุปกรณืเป็นของเราเลย นะแต่ เสียเราต้องซื้อใหม่เปลี่ยนเองประกันปีหนึ่งว่างันแต่ทำไมราคาติดตั้งมันไม่เท่ากันแต่ละพื้นที่ผมละเบื่อทีโอทีจังไม่มีความเป็นสากลเลยนะ

Comment

• ก็ดีนะ อุปกรณ์เป็นของบริษัทหน่้ะ ใช้ 2เดือนแรก loco m5 พัง เรียกช่าง มา ช่างเอา air grid ไปแขวนแทนให้ ไม่เสียสักบาท

Comment

• ใครรู้วิธีทำให้แลนได้หลายเครื่องบ้างครับ ผมมีตัว td w8901g ครับ อยากจะแชร์เน็ตผ่านตัวนี้นะครับ รบกวนบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ่ท่านไหนอัพสปีดราคาเดิมมั้งแล้วครับเพราะเห็นเน็ตสายบางพื้นที่เค้าอัพให้ออโต้เลยนะครับ แต่ผมโทรไปถามศูนย์แถวบ้าน(อ.ลำปลายมาศ จ.บุรีรัมย์)ได้คำตอบมาว่าถ้าจะปรับสปีด
                จะต้องลงนามสัญญาทาสอีก 1ปี มันยังไงกัน แฟนเพจ TOT hi-speed เค้าก็ด่ากันยับตกลงยังไงกัน เพราะ 3BB อัพให้อัตโนมัติแบบลูกค้าไม่รู้ตัวด้วยซ้ำแต่นี่ ทีโอที จะเอายังไงไม่แจ้งอะไรเลย

Comment

• ผมไปเขียนคำร้องขอใช้ Wi-Net ไว้เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาอ่ะครับ นี่วันศุกร์แล้ว T-T ยังไม่มาตรวจให้เลยอ่า.... เขาจะมาตรวจมั้ยอ่ะครับ = =

Comment

• เซ็งเลย TOT Winet มันมาทำอะไรก็ไม่รู้เชื่อมต่อเน็ตได้เครื่องเดียวเสียบ HUB ขยายอีกมันตัด ไม่แจก ไอพีเลย แม่งกวนตีนว๊ะ TOT อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย แม่งกลัวแต่ผมปล่อยเล่น 2 เครื่อง ผมมีคอม 1 เครื่อง โน๊ตบุ๊ค 1 เครื่อง ผมจะเล่น 2 เครื่อมพร้อมกันไม่ได้เลย มันทำยังงัยไวหรอ ช่วยบอกวิธีแก้ที เข้าหน้าตั้งค่าได้อยู่ ตอนนี้ ช่วยที

Comment

• งานงอก แล้วครับพี่น้องใครเอา Wi-net ไปปล่อยสัญญาณต่อบ้างระวังกันด้วยนะครับ เพราะเพิ่งโดนบอกยกเลิกสัญญามาแบบสดๆร้อนๆ เรื่องมีอยู่ว่าวันนั้นไม่สามารใช้งานอินเตอร์เนตได้ จึงได้โทรแจ้งไปที่1100 จากนั้นอีก1-2วัน ทางช่างก็โทรมาสอบถาม พร้อมทั้งจะเข้ามาดูที่บ้านว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แต่แค่เค้ามาถึงบ้านก็เห็นเสาก็รู้แล้วว่าเราเอาเนตเค้ามาปล่อยต่อ มาถ่ายรูปทุกจุด จากนั้นเค้าก็บอกว่าเราทำผิดเงื่อนไข และสัญญาของใบคำขอและผิดกฏหมายด้วย ไม่ว่าอุปกรณ์ที่นำมาใช้จะเป็นคลื่น2.4 หรือ5 ก็ตามแต่เค้ามองว่าความแรงของอุปกรณ์เกิน 100mWก็ผิดแล้ว ผลกระทบที่ได้รับหลังจากถูกยกเลิกสัญญา ชื่อของผมตามบัตรปชช.ก็จะไม่สามารถใช้ทำการใดๆกับ TOT ได้อีกต่อไปเพราะโดนBlacklist ไปโดยปริยาย (พื้นที่ ที่ผมโดนคือ จ.บุรีรัมย์)

Comment

• Originally posted by kungozen View Post
                        งานงอก แล้วครับพี่น้องใครเอา Wi-net ไปปล่อยสัญญาณต่อบ้างระวังกันด้วยนะครับ เพราะเพิ่งโดนบอกยกเลิกสัญญามาแบบสดๆร้อนๆ เรื่องมีอยู่ว่าวันนั้นไม่สามารใช้งานอินเตอร์เนตได้ จึงได้โทรแจ้งไปที่1100 จากนั้นอีก1-2วัน ทางช่างก็โทรมาสอบถาม พร้อมทั้งจะเข้ามาดูที่บ้านว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แต่แค่เค้ามาถึงบ้านก็เห็นเสาก็รู้แล้วว่าเราเอาเนตเค้ามาปล่อยต่อ มาถ่ายรูปทุกจุด จากนั้นเค้าก็บอกว่าเราทำผิดเงื่อนไข และสัญญาของใบคำขอและผิดกฏหมายด้วย ไม่ว่าอุปกรณ์ที่นำมาใช้จะเป็นคลื่น2.4 หรือ5 ก็ตามแต่เค้ามองว่าความแรงของอุปกรณ์เกิน 100mWก็ผิดแล้ว ผลกระทบที่ได้รับหลังจากถูกยกเลิกสัญญา ชื่อของผมตามบัตรปชช.ก็จะไม่สามารถใช้ทำการใดๆกับ TOT ได้อีกต่อไปเพราะโดนBlacklist ไปโดยปริยาย (พื้นที่ ที่ผมโดนคือ จ.บุรีรัมย์)
                        ตอนแรกผมก็ทำมันมาเห็นมันก็เตือน ทีนี้มันมาบ่อยเจอทุกครั้งผมเลยปลดประจำการ ปล่อยออก แม่งงี้เง้า TOT ตอนนี้มันมาล็อคให้ใช้ได้เครื่องเดียว บอกวิธีแก้หน่อย ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by hiphop2531 View Post
                          ตอนแรกผมก็ทำมันมาเห็นมันก็เตือน ทีนี้มันมาบ่อยเจอทุกครั้งผมเลยปลดประจำการ ปล่อยออก แม่งงี้เง้า TOT ตอนนี้มันมาล็อคให้ใช้ได้เครื่องเดียว บอกวิธีแก้หน่อย ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เป็นเรื่องที่ผิดแน่นอนครับ ลองไปอ่านพ.ร.บ.คอมพิวเตอร์ดูครับ มันเป็นการป้องกันตัวเองด้วย net เราแต่ให้คนอื่นใช้ด้วยคนอื่นโพส ข้อความด่า... แล้วเขาเอาเรื่อง คุณก็รับไปเต็มๆ ไม่มีข้อแก้ตัวใดๆทั้งสิ้น ส่วนเล่นได้เครื่องเดียวก็จัด Linksys WRT54GL ไป

Comment

• ก็เอามาต่อ เร้าท์เตอร์แล้ว เสียบ LAN เล่นสิ !

Comment

• เอาเน็ตเขาไปขายต่อก็สมควรโดนแล้วครับ

Comment

• ครับสมควรแล้วครับ สรุปก็คือผมผิดเอง ยอมรับไปตามนั้น...แล้วพวกร้านเนตนี่ไม่เอาไปขายต่อหรอครับ

Comment

Working...
                                X